What's new

[Hỏi đáp] Có nên cho bé gần 2T đi du lịch 1 vòng quanh Châu Âu không nhỉ?

Em thì em cứ kêu gọi tinh thần trách nhiệm của song gia thân phụ. Vợ chồng em đi khắp nơi chẳng đem theo đứa nào, trừ đi Sing
Em sau này lấy vợ đẻ con sẽ hưởng ứng theo tinh thần bác Đần Ngốc:D. Song gia thân phụ phải có trách nhiệm với cháu của họ chứ:), cháu của họ chứ có phải cháu của em đâu:D. Tinh thần là dưới 5 tuổi, ở nhà. Trên 5 tuổi thì xét sau, tùy chuyến. Trên 10 tuổi thì thoải mái, thậm chí có thể cho đi trekk cùng hoặc đi phượt xe máy cùng. Trên 18 tuổi thì tự do thích đi đâu thì đi, không cản, chỉ khuyên và truyền kinh nghiệm phượt thôi.
Em chứng kiến đồng nghiệp đi chơi mang con đi nhiều rồi. Nghĩ thương con cho nó đi, nhưng lợi bất cập hại. Con thì chả biết gì mà bị hành, bố mẹ thì coi như mất cả chuyến du lịch. Chưa kể mang 1 đứa đi thì phải mang một lô một lốc các phụ kiện kèm theo, xách bở hơi tai.

Dạ cảm ơn các bác, với tiêu chí của bác gì trên kia nói thì nhà em cũng đáp ứng đc 70%. Tức nàng công chúa nhà em đi chơi máy bay nhiều rồi, đi kiểu vạ vật thích ngủ thì ngủ rồi, tiền thì cố cũng được nhưng với tinh thần cả đời mới đi 1 lần (chồng em ạ) và con thì nó còn có nhiều cơ hội nên sau nhiều ngày vật vã em đã quyết định cho con ở nhà. Song thân thì ngay lập tức được giao nhiệm vụ dù rằng tận gần 6 tháng nữa mới đi. Chân thành cảm ơn lời khuyên của các bác...

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
57,138
190,432
Latest member
vesinhcongtrinh
Back