What's new

Bạn gái mình thích đi phượt, mình không yên tâm

Phongg

Phượt tử
Mình là thành viên mới của diễn đàn, không biết post bài đúng topic không nên nếu có làm gì không đúng chỗ mong các mod bỏ quá cho và chỉnh sửa hộ mình với.

Mình tham gia diễn đàn sau khi nghe người yêu mình giới thiệu. Ny mình dạo này nghe bạn bè rủ rê lại dự định sắp tới sẽ đi phượt Hà Giang 4 ngày, trong đoàn có cả trai cả gái. Mình không yên tâm tí nào. Đi xa như thế, tận 4 ngày, lại có cả những thằng mình không quen, làm sao mình dám tin tưởng để ny mình một chuyến như thế?

Theo các bạn phượt thì mình có nên để ny mình đi không? Mình rất muốn đi cùng ny để bảo vệ nhưng lại ko xin nghỉ được ở công ty. Mong các bạn cho mình ý kiến. Mình cảm ơn nhiều.

Bác chủ vào hỏi nhận ngay được 1 gáo nước lạnh! :))
Cũng không biết khuyên bác chủ điều gì, nói chung cái gì cũng có rủi ro, chuyện dân Phượt đi chung phải lòng nhau là rất bình thường, quan trọng tình cảm của bạn gái kia dành cho bác có đủ vững vàng không thôi. Và những anh chàng mượn cớ đi Phượt để kiếm bạn gái lúc này cũng nhiều lắm. Cứ phải có ôm dễ nhìn chút thì mới chịu đi! Thôi thì chúc bác chủ tai qua nạn khỏi! =))

Có phải bạn nói về mấy dòng của bác Người Đưa Tin ko? http://vitalk.vn/threads/lo-lang-khi-doc-vu-co-gai-di-phuot-bi-hiep-dam.14379/

:-s, mình đọc xong mà càng hoảng hồn. Mình hỏi thật là chuyện này có thường diễn ra ở hội phượt ko vậy?

Bác chủ vào hỏi nhận ngay được 1 gáo nước lạnh! :))
Cũng không biết khuyên bác chủ điều gì, nói chung cái gì cũng có rủi ro, chuyện dân Phượt đi chung phải lòng nhau là rất bình thường, quan trọng tình cảm của bạn gái kia dành cho bác có đủ vững vàng không thôi. Và những anh chàng mượn cớ đi Phượt để kiếm bạn gái lúc này cũng nhiều lắm. Cứ phải có ôm dễ nhìn chút thì mới chịu đi! Thôi thì chúc bác chủ tai qua nạn khỏi! =))

Ny mình thì chung thủy rồi, mình rất tin tưởng. Nhưng chỉ sợ có thằng nào nhảy vào ny mình ko xoay sở được thôi.

Các bác đi phượt nhiều rồi cho mình hỏi, có vũ khí nào mà con gái đi phượt có thể mang theo phòng thân ko, các bác mách nước cho mình với.

Có phải bạn nói về mấy dòng của bác Người Đưa Tin ko? http://vitalk.vn/threads/lo-lang-khi-doc-vu-co-gai-di-phuot-bi-hiep-dam.14379/

:-s, mình đọc xong mà càng hoảng hồn. Mình hỏi thật là chuyện này có thường diễn ra ở hội phượt ko vậy?

Ny mình thì chung thủy rồi, mình rất tin tưởng. Nhưng chỉ sợ có thằng nào nhảy vào ny mình ko xoay sở được thôi.

Các bác đi phượt nhiều rồi cho mình hỏi, có vũ khí nào mà con gái đi phượt có thể mang theo phòng thân ko, các bác mách nước cho mình với.

Những chuyện như thế này rất hiếm gặp ở cộng đồng Phượt, có một vài thủ thuật nhỏ để bảo vệ an toàn cho bản thân, nếu cần, bạn PM mình theo fb Lavender RM, mình sẽ tư vấn cho bạn.

:D, cứ để n.y bác đi.
Mấy chuyện ntn cũng có, nhưng hiếm gặp, nên cũng k cần phải lo lắng quá!
Cứ dặn dò n.y cẩn thận r` cho lên đường :D

có cái bình xịt hơi cay đó bác, nhưng mình không biết mua ở đâu, hỏi ông google xem nào bác, có ny thích đi phượt thích thế còn gì, chả bù cho ny em, nịnh mãi mới chịu đi phượt.

Dễ òm, thứ nhất bạn phải chắc chắn là người yêu bác k có ý định trước với...thằng nào :). Bạn oki điểm 1 rồi thì các bước tiếp theo là thế này.
- Trao đổi với người yêu trước về sự lo lắng của bạn...
- Đề nghị dc tham gia buổi off chung với nhóm, trong buổi off xin sdt của chủ thớt + tất tần tật thông tin của chủ thớt, của chuyến đi, của bạn xế sẽ chở người yêu của bạn, + trà đá làm quen gửi gắm ...
- Sắm cho người yêu đầy đủ lều chõng túi ngủ áo khoác miếng đắp giữ nhiệt để k có lý do gì ôm phải ngủ chung với xế vì ...thiếu lều, vì lạnh :)
- Tiễn đoàn thắm thiết, nhớ ôm hôn chủ thớt và bắt tay xế thật chặt để nhiệt tình tỏ lòng gửi gắm.

P/S : các bạn cứ suy nghĩ 1 chiều là ôm mong manh dễ vỡ dễ bị lạm dụng, nhưng mình biết là rất nhiều xế không hề thích có ôm nhiêt tình lăn xả vào ngủ chung đâu ah, khó ngủ lắm, mệt, chả còn sức đâu mà chạy cho trọn hành trình ngày sau nếu cả đêm k ngủ dc.

Mình là thành viên mới của diễn đàn, không biết post bài đúng topic không nên nếu có làm gì không đúng chỗ mong các mod bỏ quá cho và chỉnh sửa hộ mình với.

Mình tham gia diễn đàn sau khi nghe người yêu mình giới thiệu. Ny mình dạo này nghe bạn bè rủ rê lại dự định sắp tới sẽ đi phượt Hà Giang 4 ngày, trong đoàn có cả trai cả gái. Mình không yên tâm tí nào. Đi xa như thế, tận 4 ngày, lại có cả những thằng mình không quen, làm sao mình dám tin tưởng để ny mình một chuyến như thế?

Theo các bạn phượt thì mình có nên để ny mình đi không? Mình rất muốn đi cùng ny để bảo vệ nhưng lại ko xin nghỉ được ở công ty. Mong các bạn cho mình ý kiến. Mình cảm ơn nhiều.

Bạn sang OF -> Phượt đi đôi với Phịch :))

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
58,579
191,431
Latest member
tranquyetdoan
Back