What's new

Bảo hiểm du lịch??

minhphred

Phượt thủ
em thấy các bác đi du lịch thường mua bảo hiểm
em sắp sang Sing, Thái thì nên mua bảo hiểm của ai? mua như thé nào ạ?
cám ơn các bác

cám ơn các bác

Sức khỏe đảm bảo, ko bị các bệnh về tiêu hóa, hô hấp. Đi bộ đường bên thuận tại khu vực tham gia, qua đường bẳng cầu vượt hoặc hầm ngầm hoặc đúng đèn xanh đỏ, không trèo đèo lội suối tắm sông, chèo thuyền. Đi tắm thì lau khô chân trước khi ra ngoài phòng, lên xuống cầu thang nắm tay vịn đầy đủ thì mua BH làm gì

hehe, thế chắc e chả cần mua. Vì sang Sing em thấy cũng an toàn ( trừ phi máy bay có vấn đề, chết, phỉ phui cái mồm thối).

mình nghĩ việc mua bảo hiểm du lịch rất hữu ích để phòng rủi ro, đặc biệt khi các bạn du lịch nước ngoài...mà đã là rủi ro thì ai mà biết trước được, đề phòng vẫn hơn...

năm ngoái mình mua bảo hiểm du lịch của AIG để đi Đức (mặc dù là bắt buộc khi xin visa nhưng đến một nơi xa như vậy, có cái phòng mình cũng an tâm). Bảo hiểm của AIG khá tốt, mức bồi thường cao (tùy theo loại bảo hiểm mình mua ban đầu, thông thường có 3 loại: cơ bản, phổ thông và cao cấp), dịch vụ cũng hỗ trợ khá tốt. Ở TPHCM có thể mua ở nhiều đại lý khác nhau, mình mua ở đại lý vé Mai Linh trên đường Nguyễn Văn Trỗi... (chú ý nên mua đến ngày mình đặt chân về VN luôn nha, vì phòng trường hợp mất hành lý ở sân bay , vẫn được bồi thường).

lần trước mình mua bh 21 ngày, loại phổ thông hết 35$ (mức bồi thường tối đa là 75.000$). mình vẫn ủng hộ ý kiến mua bảo hiểm khi đi ra nước ngoài, dẫu gì, bảo vệ mình vẫn hơn :)

cám ơn các bác

Bạn có thể mua bảo hiểm du lịch khu vực ASEAN, 0.75cent/day ( chưa tới 1$)

Check 1 số Cty như AAA, AIG ( mới đổi tên rồi nhưng mà quên ko nhớ là cái gì)

Nhìn chung mình ủng hộ mua bảo hiểm khi đi du lịch, nhất là khi gia đình các bạn ko phải là gia đình quá khá giả, thừa tiền để cover các rủi ro khi đi du lịch

Tuy nhiên VD mình và bạn mình đi xe máy qua Cambodia thì tiếc tiền quá nên đi 2 mà chỉ mua cho 1 người. Cũng may ko có chuyện gì xảy ra.

Mua bảo hiểm cũng như mua sổ số... ít khi trúng... =)) chứ lúc nào cũng trúng thì sợ bỏ cụ đi được

AIG đổi tên thành Chartis đấy ạ. Ở Sài Gòn thì mình mò lên văn phòng của nó trên lầu 13 65 Lê Lợi để mua.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
59,260
191,730
Latest member
f8bet00net
Back