What's new

Boracay Island - Philippine

Mình biết cũng đã có vài người du lịch đến đảo Boracay rồi, nên mình chỉ muốn chia sẻ 1 số hỉnh về đảo này thôi:

- THời gian du lịch thích hợp nhất là từ: tháng 10 năm trước đến tháng 4 năm sau, nhưng nhớ là thời gian này mọi thứ sẽ được leo thang nha. Nên mình đã chọn du lịch vào tháng 9,

_ Phương tiện đi lại: Cebu Pacific: giá rẻ nhưng khởi hành tại VN la vào 1g khuya, khi đến thủ đô Manila la 4g30 sáng - do Phi đi trước mình 1h nên thực ra la chỉ co bay khoang 2g30p thôi, nên chon chuyến bay từ Manila đến đảo vào khoảng 8g30. đừng chọn 6g30 như mình thi se rất là nguy hiễm, nếu o đón chuyến kịp là phải mua chuyến khác. Nhưng có lẽ mình đi vào dịp thấp điểm nên cũng kịp giờ, ra đến cổng là đúng 6g30, hú hồn, xuýt nữa là mất tiền,

_ Hành lý: 5kg sách tay; đi các nơi khác thì 7kg, xin mọi người nhớ giùm mình nha, đừng để giống mình phải mất 600 PHP = 300.000 VND cho chuyện quá ký(chỉ cố 8kg thôi đó)

- Phương tiện di chuyển trên đảo: tricyle, giống xe ba bánh của mình đó, nhưng là xe máy, có gắn thêm 1 cái thùng, cái này mình o co chụp ảnh, nhưng nói chung cũng rẻ, từ bến tàu đến ks co 100 PHP ah = 50.000 VND, mà cũng xa lắm

- Hotel: mọi người khuyên nên ở boat station 2, vì nơi này sấm uất, có thể bọok tren Agoda.com, mình cũng book trên đó, nhưng mà ở station 3, ks này mình o thấy ok lắm, nen cung muốn giới thiệu cho mọi người, nếu ai kiếm duoc ks tốt hon thì cũng share lai voi minh nha, thanks, hotel Le Carmela de Boracay, hotel ngay biển, giá la $40/đêm, ngay biển, có hồ bơi, nhưng mà nhỏ thôi, an sáng la set menu, cung ok cho những người muốn giam cân, vi no hơi bị it

Đây là hình mình chụp ngay hồ bơi

Còn đây là hình chụp nhìn ra biên

An uống: có nhiều hàng quán lắm, có nhà hàng, fastfood, có đồ Nhật, đồ Thái, Hàn Quốc tập trung ở DMall, nhưng mình muốn giới thiệu với các bạn về D'talipapa, đây 1 chợ hải sản trên đảo, bán dồ rẻ lắm, có tôm hùm, cua, mực, giá chỉ co 1/2 so với VN thôi, mình đã làm 1 em tom hùm đó (800g mà chỉ có 800k thôi, nói chung là rẻ) em ấy đây

Đường đế D'talipapa cũng không khó lắm đâu, gần Dmall, nhưng từ hotel mình ở ra chỉ co khoảng 3-5mins, thôi, mình sẽ cho các bạn côi đầu cổng của chợ này, rồi các bạn tự kiếm đến nha, nói chung la o kho lam dau, giá ở dây re hon tren bai biễn, mình mua 1 trái dừa co 40php = 20k vnd, nhưng khi mua tren bai biển thi tới 80-100php lan đó, nói chung là chụi khó đi xa hon 1 đoạn mà giá rẻ hơn phân nửa

D'talipapa

Đặc sản: soài sấy, nhớ tra giá nha, minh mua ngay chợ chỉ co 50PHP cho 100g, nhưng nơi khác bán mắc hơn nhiều, và trong san bay cung vay

Tour trên đảo: khi bạn đến đảo, sẽ có nhiểi người chào giá bạn lắm, nhưng nhớ lựa chọn cho kỹ, mình đã làm 2 tour: đó là helmet diving và island hoping:

Helmet diving là đeo 1 cái nón bảo hiểm to đùng, nhưng có ống hơi bơm không khí vô đẽ thở: nhưng khi chụp hình xong, nhớ check lai nha, khong thoi coi chửng giống mình, máy ảnh của họ bị vo nước làm hình chụp bị mờ, o xem duoc, nen mình da duoc lan bien 2 lan do, mà tra tien có 1 lan ah :D, sau day la vai tam hinh, hinh thi ok thoi, biet dau có bạn nào mua tour cho khac se có hình chât lượng hon thi sao

Island hoping: giống tour 4 đảo của Nha Trang, nen mình se khong noi nhiều, mà chi share hinh thôi, nói chung la bien wa dep

Last edited:
Ôi thật may, chờ những chia sẻ của bạn, vì tháng 4 năm sau mình cũng đi Boracay, vụ hành lý xách tay chắc Air Asia cho 7 ký, Cebu chỉ cho 5 ký thì hơi ác nhỉ?

Và sau day la vai tam hinh minh da chup tren dao, luc toi san bay

Ngay dau tien tren dao:

Ngay cuoi cung : hu hu,:(( vi ngay do bien rat dep, ma minh fai chia tay Boracay

Cùng 1 câu hỏi như 2 bạn trên, giá tour bao nhiêu vậy bạn, còn lại chi phí bạn có thể cho mình chi tiết không, mình đang sắp xếp năm sau đi PHIL, và đích là Boracay đó.

Nhìn hình bạn up mà mình nhớ Boracay quá, nhớ những buổi chiều đi bộ dọc biển mua đồ ăn ăn. Nhớ mấy cái shop bán đồ lưu niệm dễ thương, nhớ khu ăn uống shopping D' Mall, hôm mình đi helmet diving họ chụp hình rõ và đẹp hơn nhưng mình không thấy mấy cái trắng trắng dài dài nhúc nhích như trong hình dưới biển( sorry mình hok bít tên của nó gọi là gì) chỉ thấy cá là chủ yếu nhưng lúc cho cá ăn, cá bu lại cắn tay mình thấy nhột nhột. . Sau này nếu có dịp va ngân lượng rủng rỉnh, mình nhất định sẽ quay lại Boracay ^^

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
58,566
191,424
Latest member
HungSWC
Back