What's new

[Chia sẻ] Chia sẻ những bức ảnh về vùng tam giác mạch mới ở simacai - Lào cai

Chia sẻ những bức ảnh về vùng tam giác mạch mới ở simacai - Lào cai

Như tiêu đề e xin đc chia sẻ những bức ảnh về vùng tam giác mạch mới đẹp mê hồn ở Huyện Simacai - Tỉnh lào cai cho những anh chị nào sắp đi lào cai tuần này 1 vùng đất đồi núi rộng mênh mông bát ngát toàn tam giác mạch thậm chí cả ruộng bậc thang nữa hiện tại đây là 1 điểm đến cực hấp dẫn của các bạn phượt và du lịch thắng cảnh. Những bức ảnh dưới đây mình lấy từ face của mình và 1 số bạn chia sẻ cho mình chất lượng chụp k cao đa phần là di động mong anh chị thông cảm.

Mình sẽ tiếp tục update nhé các bác

Re: Chia sẻ những bức ảnh về vùng tam giác mạch mới ở simacai - Lào cai

Cho mình hỏi là bức hình này bạn chụp được khi lên Simacai?
Không biết trên này có "thu phí" chụp hình khi vào ruộng như bên Hà Giang không vậy bạn? Mình là rất ấn tượng về 3 cô gái đội hoa trên đầu đó...

Cho mình hỏi là bức hình này bạn chụp được khi lên Simacai?
Không biết trên này có "thu phí" chụp hình khi vào ruộng như bên Hà Giang không vậy bạn? Mình là rất ấn tượng về 3 cô gái đội hoa trên đầu đó...

bạn ơi tất cả mình đều sưu tập nhé.
Vấn đề phí thì k có bạn ạ. Đường lên cũng rất dễ qua cả 1 điểm du lịch khá nổi tiếng là Bắc Hà.
Nếu lên vào CN hoặc thứ 7 thì có chợ phiên rất hấp dẫn là chợ Cán Cấu và Chợ Phiên Bắc Hà ngày CN

Có thu phí bạn nhé. Người trồng đứng ở ruộng thu 20k/1 người ai thuê váy thì 30k + 30k mang váy vào ruộng( Họ giải thích là mang váy vào làm hỏng hoa)

Chủ topic quảng cáo trá hình cho Vietdesigner.net à. Ảnh đi sưu tầm thì cũng nên tìm hiểu nguồn gốc của nó từ đâu nhé bạn, đừng bê cả đống trên google rồi cho nó là ở Lào Cai.
Thân!

Có thu phí bạn nhé. Người trồng đứng ở ruộng thu 20k/1 người ai thuê váy thì 30k + 30k mang váy vào ruộng( Họ giải thích là mang váy vào làm hỏng hoa)

ruộng to thu tiền to nhỉ
bên HG ruộng bé thu có 10k :)

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
58,462
191,356
Latest member
Laylyt
Back