What's new

Hà Nội ...rủ cà phê + 1 số nội dung khác

Concept

Phượt thủ
Đây là bài viết thứ 2 của em nên trước khi tạo thread mới, e cũng rụt rè lắm, chỉ sợ admin xông ra quát tháo: thế đã đọc kỹ nội quy chưa? :(.

Em cũng đã đọc sơ sơ topic gạ gẫm nhậu nhẹt rất hót của bác Voong nhưng thấy nhiều bác trông "có vẻ dữ dằn" mà cái sở thích của e thì nó lại "hiền lành" hơn và không có mùi bia rượu nên ko dám tham gia :)).

Chỉ đơn giản thế này:

Giả sử vào 1 ngày thời tiết sáng mưa chiều nắng như hôm nay, tâm trạng của bạn ko có 1 tên gọi nào cả: chán chán cũng ko phải mà vui vui lại càng không. Bạn lại vừa đi xa về. Hơi mệt để bắt đầu 1 chuyến đi mới. Bạn nghĩ: sẽ thật tuyệt nếu tụ tập một vài người bạn ngồi ở 1 góc phố nào đó uống cafe với mình. Ngắm mưa, nắng là phụ, ngắm 1 số thứ khác là chính.

Rồi thi thoảng tụ tập đi xem mới công chiếu ngoài rạp, đi xem kịch nói, tuồng, chèo (wait), đi du lịch cuối tuần...

Mùa hè đi bơi cho mát.

Mùa đông đi nhảy salsa cho ấm.

v.v...

Có bạn nào có cùng tâm trạng như trên thì mình tụ tập nhé (beer)

UM...nghe có vẻ cùng tâm trạng đới, nhứt là những sáng T7 và CN được nghỉ, trời quang mây tạnh, gió thổi hiu hiu mang đậm tiết trời mùa thu,... dậy sớm đi ăn sáng, uống nước vỉa hè rùi lòng vòng dạo xe quanh mấy con phố với hàng cây xanh mướt hai bên đường. TRUI UI...sao thấy lòng nhẹ nhàng và bình yên đến thế!(beer)

UM...nghe có vẻ cùng tâm trạng đới, nhứt là những sáng T7 và CN được nghỉ, trời quang mây tạnh, gió thổi hiu hiu mang đậm tiết trời mùa thu,... dậy sớm đi ăn sáng, uống nước vỉa hè rùi lòng vòng dạo xe quanh mấy con phố với hàng cây xanh mướt hai bên đường. TRUI UI...sao thấy lòng nhẹ nhàng và bình yên đến thế!(beer)

Trời,lãng mạn quá ha....:))

Cảm ơn bạn dangkhoaquan với đường link. Lúc mình lập topic mới này chắc là quên search các topic đã có từ trước. Hy vọng là ko trùng lặp vì cafe chỉ là 1 nội dung nhỏ trong số các nội dung tụ tập.

Có ai đã đi du thuyền trên sông Hồng chưa nhỉ?

Thứ 6 tuần này mình thấy có cái này được quảng cáo như sau:

Sunset Cocktail Cruise @ Jewel of the Delta enjoying the sunset cruise with firends

Date: Friday, September 25

Time: 6:00 pm - 9:00 pm

Description:
The jewel of the Delta is a cruise boat on the Red River.
Every weeks, on Friday, you have the opportunity to cruise down the Red River during the sunset while sipping a fresh cocktail.
Come and have a try ! you will not regret it!

Định thử :)

Cảm ơn bạn dangkhoaquan với đường link. Lúc mình lập topic mới này chắc là quên search các topic đã có từ trước. Hy vọng là ko trùng lặp vì cafe chỉ là 1 nội dung nhỏ trong số các nội dung tụ tập.

hoặc là 1 hum đẹp trời + mạnh khoẻ :D thì làm 1 chuyến ngắm hn về đêm. e ấp ủ lâu rùi nhưng đi 1 mình thì hãi chít.he he

hoặc là 1 hum đẹp trời + mạnh khoẻ :D thì làm 1 chuyến ngắm hn về đêm. e ấp ủ lâu rùi nhưng đi 1 mình thì hãi chít.he he
Trung thu làm luôn chuyến offline ở nghĩa trang nhỉ!!! Tự chế bếp cồn mang ra đó cafe phin

Trung thu làm luôn chuyến offline ở nghĩa trang nhỉ!!! Tự chế bếp cồn mang ra đó cafe phin

Cung khủng (beer)
@concept: hay đó, mùa đông mà sáng coffee, tối salsa, đêm trà đá xin chân nhé để dành những lúc tạm thời lỗi hẹn với các cung đường :D

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
58,379
191,298
Latest member
kubetinglol
Back