What's new

[Hỏi đáp] Nhà nghỉ Đà Lạt tết 2015

Bathanh

Phượt tử
E dự định ở 3 đêm ở Đà Lạt từ mùng 3 tết ÂL.. Các bác có nhà nghỉ nào gần chợ ĐL mà giá tốt chia sẻ e vs ạh..
Với thuê xe máy cần điều kiện gì ạh... Tkss các bác đã xem

E dự định ở 3 đêm ở Đà Lạt từ mùng 3 tết ÂL.. Các bác có nhà nghỉ nào gần chợ ĐL mà giá tốt chia sẻ e vs ạh..
Với thuê xe máy cần điều kiện gì ạh... Tkss các bác đã xem

hi bác .
Nhà em kinh doanh ks tại đà lạt , ks Lan Chi - 55 Hà Huy Tập . P3 . Đà lạt . Giá cả ngày tết thì ở Đl nó cũng lên so với ngày thường , trung bình 400-500k/1 ngày phòng 1 giường . 700k-900k / 1 ngày phòng 2 giường . Nói chung tết thì chỗ nào cũng vậy , mặt bằng giá chung rồi . Thuê xe bên em thì chỉ cần cmnd của khách thôi , giá thuê 100k/1 ngày / xe số . 150k/1 ngày xe ga ( giá này là ngày tết thôi chứ ngày thường thì có 60-70k ah , giá phòng cũng vậy ngày thường rẻ lắm chỉ 150-200k/1 ngày .
có gì cần tư vấn bác alo cho e 0908765293 , e sẽ tư vấn cho

Last edited:
Đà Lạt ks giá rẻ rất nhiều, dạng ks mini, giá ngày thường 200-300k/phòng đôi nhiều vô thiên lủng. Với những ks làm ăn đàng hoàng thì giá ngày Tết có tăng cũng chỉ 20-30 cao lắm là 50% chứ k có chuyện tăng gấp 2-3 lần. Bạn có thể book qua Agoda.com hoặc Booking.com.

Tui đi Đà Lạt ở phong dom 3$ = 63k/người/1 đêm. Nếu tết chắc khoảng 100k.

Đà Lạt ks giá rẻ rất nhiều, dạng ks mini, giá ngày thường 200-300k/phòng đôi nhiều vô thiên lủng. Với những ks làm ăn đàng hoàng thì giá ngày Tết có tăng cũng chỉ 20-30 cao lắm là 50% chứ k có chuyện tăng gấp 2-3 lần. Bạn có thể book qua Agoda.com hoặc Booking.com.

Tui đi Đà Lạt ở phong dom 3$ = 63k/người/1 đêm. Nếu tết chắc khoảng 100k.

bác chắc chỉ đi đà lạt ngày thường chứ chưa đi dịp lễ nhỉ ?
Ngày thường thì giá 100-150k/1 ngày là chuyện bình thường , đó là giá của nhà nghỉ . Còn bên khách sạn thì giá ngày thường cũng chỉ 150-200k /1 ngày thôi . Hầu hết các ks nhỏ tại đl thì họ không xài agoda hay booking đâu bạn , vì khách tự đến và làm gì có phòng trống nữa mà phải cần bock qua cò làm chi .
Chuyện giá cả ks thì vô chừng , nếu bạn muốn rẻ thì ra xa trung tâm , nhà nghỉ rất rẻ , theo đúng tiêu chí bạn nói ,nhưng tiền di chuyển , rồi bất tiện này nọ , đâu cũng vô đó . Khách sạn trung tâm tại đl thì dịp lễ khó kiếm phòng rẻ lắm , dịp tết tây tất cả ks đều cháy phòng , khách kiếm cũng không ra phòng nữa vì số lượng quá đông ( tết tây nghỉ 4 ngày ) .
Dạng phòng dom bạn nói thì bên mình ngày thường có 50k /1 ngừoi /1 ngày ( tiêu chuẩn 1 sao nhé , miễn phí cofe này nọ ) nhưng giá là ngày thường thôi . Tết thì nhận khách đoàn lớn > 40 người giá cũng chỉ 70k ah

Giá ngày Tết tăng gấp 5,6 lần thía kia. Kinh nghiệm đến Đà Lạt không đến ngày lễ tết

làm gì mà tăng gấp 5-6 lần vậy bạn .
giá ngày tết nó tăng gấp đôi thôi , mình kinh doanh ks nhiều năm , cũng đi rất nhiều nơi như vũng tàu , nha trang , phan thiết , v,v thì mình thấy ở dl là ít chặt chém nhất đó . Ngoài ra ở đl du lịch kg có kiểu lừa lọc như nhiều nơi khác , nói tiêu chuẩn 1 sao là 1 sao , chứ không phải lấy tiền của bạn 1 sao rồi đưa bạn vào nhà trọ , nhà nghỉ tồi tàn . Bây giờ thời đại công nghệ nên chuyện chặt chém để kiếm vài đồng chẳng đáng thì ở đl ít ai làm lắm , nhưng khách cũng đừng có ham rẻ quá mà lại mang cục tức vào người .

Mùa này Đà Lạt nhiều hoa, thích đến lấy hoa về bán Tết, mà xa quá, hôm trước có bác đi ở vila mà có 170k rẻ mà đẹp lắm

Các bác tư vấn giúp em thuê phòng ĐL ngày 29/8-4/9 với ạ, với chi phí thấp thấp thôi ạ (khoảng 500-600k/tổng ngày vi vu). Bọn em có 2 mạng

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
59,266
191,735
Latest member
go88comon
Back