What's new

[Hỏi đáp] Phượt xe đạp kết hợp câu cá!

hieeus_chopper

Phượt thủ
Chào các bác. Em vừa sắm được chiếc touring nên sau khi sắp xếp được công việc, e quyết định 19/6 đi một chuyến để thử xe và kết hợp với câu cá thiên nhiên.
Địa điểm là hồ đập Thái Lạc - Long Thành. Bác nào đã từng đến đây để câu cá rồi thì cho em xin ít thông tin được không ạ. Em hỏi bác google cả ngày mà ko có tin tức gì hết. Bác nào có cùng đam mê thì tham gia chung với em cho vui nhé. 2h chiều e bắt đầu đạp, tầm 5h thì tới (em mới tập xe đạp nên còn yếu, các bác thông cảm nhé).
Em tính sẽ ngủ bụi luôn nếu ko tìm đc nhà dân. Nếu thế em sắm 1 cái lều loại dùng cho 2 người (em nặng 100kg rồi nên tính 2 người luôn) các bác thấy có ổn không.
Rất mong những lời tư vấn từ các bác có kinh nghiệm đi trước!!!
Tiện thể cho e khoe xe mới hihi...

Last edited:
bác ở đâu vậy? bác có cùng sở thích với mình quá: đạp xe và câu cá
mình ở gò vấp. mai bận rồi không thì cũng đi cùng.
cho mình xin đt nha bữa nào hẹn bác đi câu

bác ở đâu vậy? bác có cùng sở thích với mình quá: đạp xe và câu cá
mình ở gò vấp. mai bận rồi không thì cũng đi cùng.
cho mình xin đt nha bữa nào hẹn bác đi câu
Em ở khu Chợ Phạm Văn Hai bên Tân Bình. Bác lưu số của em nhé: 0120 8850 481. Em mới mua cái lều rồi. Mai ra đó 1 là câu cần tay 2 là câu cá mè luôn hi vọng dính hugo =))

Mình kẹt 2 cái CN liên tiếp nên không đu theo bác được, tháng sau nếu bác có đi đâu thì mình theo với.
Nghe nói dưới Cần Giờ cũng có vài bãi câu tốt, hôm nào mình xuống đó nhé. Mình cũng mới ráp xe xong, chỉ đạp lòng vòng thành phố chưa đi xa bao giờ, nên bám theo bác chắc được (mình cũng sườn WS như bác :D)

nếu mình không nhầm thì chiếc này bác lấy bên shopphuongnguyen ?
Chiếc này em ráp bên anh Thắng của Độp Workshop bác ơi :D

chúc đi chơi về có nhiều cá nhé hiếu. rảnh tối nay uống café 20/6
Thank bác đã quan tâm nhé cơ mà hqua về em phải đi với xếp nên ko đi cafe được :(
tiếc quá, bữa nào tổ chức cuối tuần đi , mình tham gia với

Ngoài HN anh em cũng đang có nhiều đội thế này lắm, sáng sáng đạp xe, thú vui tao nhã
Em thấy ngoài HN chơi MTB nhiều hơn thì phải ;)

Mình kẹt 2 cái CN liên tiếp nên không đu theo bác được, tháng sau nếu bác có đi đâu thì mình theo với.
Nghe nói dưới Cần Giờ cũng có vài bãi câu tốt, hôm nào mình xuống đó nhé. Mình cũng mới ráp xe xong, chỉ đạp lòng vòng thành phố chưa đi xa bao giờ, nên bám theo bác chắc được (mình cũng sườn WS như bác :D)
Chủ nhật thì em khó mà đi đc bác ơi. Em sường WS nhưng không đủ lúa nên chỉ xài group altus thui :( của bác chắc là Alivio rồi.

Bác cho em hỏi xe bác mua bao nhiêu thế? và quan trọng hơn là bác mua ở đâu vậy? :D
Xe này em ráp bên Độp Workshop của a thắng, giá 9t1 bác ơi (c)

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
58,566
191,424
Latest member
HungSWC
Back