What's new

Sài Gòn đi Quảng Ngãi (3->10 Tết âm 2010)

Status
Not open for further replies.
Mình có ý định làm chuyến miền Trung, ko ham hố đi nhiều điểm, mà chủ yếu tìm những nơi hoang sơ thưởng thức thôi

Thời gian: mùng 3AL đến mùng 10AL Tết Nguyên Đán

Cung đường đi: SG-Binh Thuận, Ninh Thuận, Khánh Hòa, Phú Yên, Bình Định (tới Bồng Sơn), nếu còn thời gian thì tới Quảng Ngãi luôn

Cung đường về: xe lửa hoặc tuyến Tây Nguyên

Phương tiện: xe máy, tối đa 200km/ngày
Chi phí: trung bình 200K/ngày
Số lượng: 4 xế 4 ôm là đẹp nhất

LỊCH TRÌNH CHI TIẾT SẼ POST SAU.

Anh chị em nào chưa có kế hoạch đi chơi, thì mời đi chung nhé. Khi nào có kha khá người đặt gạch thì sẽ offline phát

LH: 0909397901 YIM/skype: ndbaoanh

Last edited:
Đi ra Quảng Ngãi và lên Tây Nguyên luôn, ra Phú Yên nhập đoàn với nhé, YM!: lamhcd

Có vẻ cung này anh BA sẽ chạy quốc lộ 1A rồi. 08 ngày free, sao không chạy đường mòn Hồ Chí Minh.:D

Anh đưa lịch trình lên sớm, hấp dẫn thì có bạn đu theo liền. Nếu không có lịch trình thì chắc chỉ rủ được người thân đi chung thôi. Mà đã rủ người thân thì chả cần đăng đàn làm gì! :LL

Lịch trình cơ bản là thế lầy, bác nào có kinh nghiệm, comment dùm em phát

Cung này chủ yếu đi dọc bờ biển VN, và chú trọng ngắm nghía, hòa mình cùng thiên nhiên ngày Tết chứ không chạy như điên, nên nếu mà đi ko kịp thời gian thì sẽ bỏ bớt 1 số cung, hoặc kéo dài thêm 1,2 ngày (Tết mà)

Ngày 1 (mùng 3): SG-Dau Giay-Phan Thiet-Mũi Né.
Ngày 2 (mùng 4): Mũi Né - Tuy Phong - Cà Ná - Bình Tien (ngủ tại BT)
Ngày 3 (mùng 5): Bình Tiên – Mũi Cam Ranh – Bãi Dài – Đèo Cù Hinh – Nha Trang
Ngày 4 (mùng 6): Nha Trang – Đại Lãnh – Vũng Rô – Mũi Đại Lãnh
Ngày 5 (mùng 7): Vũng Rô – Đèo Cả - Gành Đá Đĩa – Phú Hải
Ngày 6 (mùng 8): Phú Hải – Đèo Cù Mông – Quy Nhơn – Cầu Thị Nại – Cát Khánh - Cửa biển Đề Gi
Ngày 7 (mùng 9): Đề Gi – Phù Mỹ - Tăng Bạt Hổ - Bồng Sơn - Tam Quan tham quan xứ dừa
Hoặc Ngày 7 (mùng 9): Đề Gi – Tây Sơn - Ghé thăm nhà võ sư Phan Thọ nghe kể chuyện đánh Đại Hàn và chọi heo rừng chơi
Ngày 8 (mùng 10): Quãng Ngải, bắt tàu hỏa về SG.

Bản đồ

KhanhHòa_Ninh Thuan_LamDong_Daklak

Daklak-KhanhHoa-NinhThuan_BinhThuan

KonTum_BinhDinh_GiaLai_PhuYen

Last edited:
Từ Đại Lãnh đến Tam Quan hoặc Quảng Ngãi em xin hầu bác, nhưng mà mùng mấy đến Đại Lãnh để nhập hội đê

tình hình là hổng thấy ai lên tiếng, chắc em đi một mình. bác ra bắc, em lại vảo nam, chắc là gặp nhau cụng đầu 1 cái, uống 1,2 ly rồi chia tay hehehee

Chuyến này thú vị..
Mình cũng đang tính Tết này chạy xe máy 1 mình đi từ Vũng Tàu ra Quãng Ngải chơi (quê hương mình mà)....
Tính toán thời gian xong sẽ pm bạn nha...
Mình sẽ khởi hành từ Vũng Tàu .....

@helleagle: nếu mà ít người thì càng dễ xử vấn đề thời gian. Mình đang rãnh, có thể chơi đến rằm luôn. bác chơi được chứ

Lịch trình cơ bản là thế lầy, bác nào có kinh nghiệm, comment dùm em phát

Cung này chủ yếu đi dọc bờ biển VN, và chú trọng ngắm nghía, hòa mình cùng thiên nhiên ngày Tết chứ không chạy như điên, nên nếu mà đi ko kịp thời gian thì sẽ bỏ bớt 1 số cung, hoặc kéo dài thêm 1,2 ngày (Tết mà)

Ngày 1 (mùng 3): SG-Dau Giay-Phan Thiet-Mũi Né.

Ngày 8 (mùng 10): Quãng Ngải, bắt tàu hỏa về SG.

À, muốn comment hả, vậy thì comment cho anh bạn của tôi.

Ngày 1 (mùng 3): SG-Dau Giay-Phan Thiet-Mũi Né.-> Không nên nghỉ lại trong MN, khó tìm được nhà nghỉ ưng ý. Lí do: mùa du lịch + mùa lễ tết của cả tây lẫn ta, dễ bị chặt chém, thức ăn không ngon.

Nên: Từ Giá Ray, chạy thêm 20Km trên QL1 có ngã ba rẽ phải 20km chạy đến Hàm Tân - Lagi để tránh cuốc lộ, chạy dọc bờ biển tham quan dinh Thầy Thím (vào cho biết) hoặc núi Tà Kú ( thích thì leo) nhưng tết nhất nên đi lễ chùa. Xong, chạy đến Mũi Kê Gà ( leo hải đăng) quang cảnh còn hoang sơ, ít xe cộ, ít thương mại. Hạ trại ở đây. (c)

Ngày 8 (mùng 10): Quãng Ngải, bắt tàu hỏa về SG -> Trước khi quyết định về bằng tàu hỏa hoặc xe, nên book vé trước. Coi chừng lúc đó không còn tàu lẫn xe hoặc phải chịu giá cắt cổ . Lí do: Hậu Tết. ;)

P/S: Còn một vài chỗ hay nhưng hôm nay hết hứng rồi, để mai có hứng nói tiếp :LL

Em là newbie:S. Tết này cũng muốn du hí một chuyến nhưng ngắn thôi. Em xin đeo (HH)theo bác eagle đến Nha Trang rồi quay về(BB). Lí do là mùng 9 em phải cày rồi. Bác sắp xếp rồi hẹn off trước tết nhá. Hi vọng có nhiều AC hưởng ứng.

Status
Not open for further replies.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
58,579
191,431
Latest member
tranquyetdoan
Back