What's new

[Chia sẻ] Du lịch tự túc 3N2D ở Đảo Phú Quý - Mình Đã Ăn Gì, Chơi Gì & Chi Bao Nhiêu Tiền? | Pie Travel 24

PieTravel-24

Phượt tử
Tham khảo ngày lịch trình du lịch Đảo Phú Quý 3 ngày 2 đêm.
  • 11h tối ngày 27/04 mình lên xe Phương Trang ở Bến Xe Miền Tây và di chuyển đi Phan Thiết.
  • 3h sáng 28/04 mình đến bến tàu và đợi đến 6h. Mình dừng chân tại một quán cà phê võng ở gần bến nằm nghỉ ngơi lấy sức.
  • 6h30 mình di chuyển lên tàu Super Dong để đi Phú Quý mình đi và cuối tháng 04 nên biển khá êm và không có sóng.
  • 8h03 mình đến đảo, bên homestay cho người ra đón mình
  • 15h sau khi nghỉ ngơi mình bắt đầu đi ăn Bánh Canh Chả Cá đặc sản của đảo. Chả cá được làm từ cá Chàm, thịt dai và khá tươi. Sợi bánh canh tươi được làm từ bột gạo không chất bảo quản nên sợi bánh khá mềm. Nước dùng ngọt thanh khá vừa miệng, giá một phần là 20K.
Du lịch tự túc 3N2D ở Đảo Phú Quý - Mình Đã Ăn Gì, Chơi Gì & Chi Bao Nhiêu Tiền  Pie Travel 24...jpg

Du lịch tự túc 3N2D ở Đảo Phú Quý - Mình Đã Ăn Gì, Chơi Gì & Chi Bao Nhiêu Tiền  Pie Travel 24...jpg

• 17h30 mình đi đến quán cà phê ở phía tây của hòn đảo để ngắm mặt trời lặng, ở đây mình chụp được rất nhiều ảnh xinh xắn.
  • 19h mình di chuyển đến quán Sea La Vie để dùng bữa tối, ở đây mình có gọi 4 món: Gỏi Ốc, Hàu Nướng Phô Mai Chảy, Vẹm Hấp Tomyum và Mì Xào Hải Sản. Hải sản ở đây thì rất tươi con to và chắc thịt.
  • 21h mình về homestay nghỉ ngơi.

• Ngày 2: 6h mình dậy chuẩn bị makeup 7h di chuyển đến điểm tập trung của cano lấy vé và đi hòn Tranh để tham qua cũng như đi lặng biển.
  • Sau khi tham quan hòn tranh xong 10h mình tập trung lại và di chuyển đến địa điểm đi lặn biển.
  • 2h mình đi ăn hải sản ở làng bè hải sản tươi ngon giá cả phải chăng lắm
  • 4h mình về home thay đồ makeup và đi ngắm biển
  • Tối thì mình order hải sản về home ăn uống

• Ngày 3: sáng 6h mình dậy chuẩn bị đi Bất Cafe trên đường đi thì mình có tấp vào một eo biển để chụp ảnh và quay video.
  • 8h mình lên đến quán, quán nằm ở vị trí cao trên đồi có thể quan sát được biển và thấy được cột cờ của đảo.
  • 11h tụi mình quay về home dọn dẹp hành lý và chuẩn bị vali.
  • 14h mình lên tàu quay về Phan Thiết
  • 18h mình lên xe di chuyển về Sài Gòn và hành trình cũng được kết thúc tại đây.
Trên đây là toàn bộ lịch trình du lịch của mình mong có thể giúp bạn thất được cụ thể về đảo và có một lịch trình du lịch đầy niềm vui.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,925
190,269
Latest member
NutGarden
Back