What's new

[Chia sẻ] Háng Tề Chơ - Đệ nhất thác Yên Bái - 10 năm ngày trở lại (9/6/2014 - 10/6/2023)

Chào mọi người.
Hà Nội nhiều ngày nắng nóng cao điểm, lại kèm mất điện luôn phiên nên nhân dịp nghỉ cuối tuần mình đã làm một chuyến đi chơi ngắn để thay đổi không khí.
Sau khi lựa chọn cuối cùng mình quyết định sẽ đi thác Háng Tề Chơ - nơi mà mình đã đi tròn 9 năm trước.

Lịch trình của mình như sau:
Chiều thứ 6 (9/6): Xin sếp về sớm, di chuyển Hà Nội > Văn Chấn, ngủ tại thị trấn Văn Chấn
Sáng thứ 7 (10/6): Sáng vào thác - chơi tới trưa rồi quay về Hà Nội

10 năm trước - Háng Tề Chơ là 1 trong nhưng vùng sâu nhất Yên Bái, đường vào là những con dốc thăm thẳm bằng đất đá mà trời mưa thì chỉ biết khóc

10 năm sau, đường đã đẹp lên nhiều khi phần lớn đã được trải bê tông, nhưng vẫn còn 1 đoạn cuối gần vào thác là đường đất nên nếu trời mưa thì rất khó đi.
Nếu các bạn muốn đi chơi thác Háng Tề Chơ thì tốt nhất là lựa chọn khi thời tiết không mưa trong vòng 4-5 ngày trước đó

Thác Háng Tề Chơ

Last edited:
Giờ ô tô đi qua Phình Hồ vào tới tận Làng Nhì được ah bác?
đi được ngon bác ơi. Em vừa lao xe máy tuần trước. Đi từ Văn Chấn hay Trạm Tấu đều được. Nhất là đi từ Trạm Tấu, Bản Mù để đến Làng Nhì phải nói là những con dốc thật choáng ngợp bác ạ

Không đi ô tô vào tới Tà Đằng được bác ạ, có thể đi ô tô lên tới Tà Xi Láng còn đoạn sau thì đi xe máy được thôi vì có mấy đoạn sạt lở + đang làm đường. Từ Tà Đằng vào chân thác đi xe máy thoải mái, tay lái cứng chút là được bác nhé
Đi xe khách rồi lên đó thuê xe máy được ko bác nhỉ?

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
57,138
190,433
Latest member
meomeo123123
Back