What's new

Sinh Cafe thật ở đâu?

Các bạn nhận định có phần không đúng lắm về Sinh cafe! Bạn Xoài nói cũng không đúng lắm. Xem lại bài viết của Phong ở trang đầu bạn sẽ rõ hơn. Nếu bạn muốn tìm Sinh Cafe thật hồi xưa và do chính anh Lê Văn Sinh lập ra và còn làm chủ thì xin trả lời là HOÀN TOÀN KHÔNG CÓ. Nếu bạn muốn tìm một Sinh Cafe chất lượng trong số nhiều hàng nhái hiện nay thì tốt nhất là Sinh Cafe Trần Đặng (Đề Thám), hiện nay đã đổi thành The Sinh Tourist. Còn các Sinh Cafe của Hanoitourseco thì nên tránh xa vì chất lượng là hên xui. Còn nếu bạn tìm một công ty do anh Lê Văn Sinh, người đã nhiệt tâm xây dựng nên thương hiệu Sinh Cafe, đang làm chủ thì đó là Sinh Balo http://www.sinhbalo.com
# Add: 283/20 Pham Ngu Lao Street. District 1. HoChiMinh City.

# Tel : (++84 8) 38376766 (3 lines). Hot line: 38376765

# Fax: (++84 8) 38367682 and (++848) 38373578.

Nhưng hầu như Sinh Balo hiện chỉ phục vụ khách nước ngoài. Vì sao anh Sinh lại rời bỏ Sinh Cafe bạn có thể xem lại bài của Phong ở trang đầu. Và một dịp may nào đó gặp Anh Sinh tại Sinh Balo, bạn sẽ hiểu rõ hơn về ấp ủ của anh với Sinh cafe và những hoài niệm của anh về nó...
theo em thông tin của bác lang_phong mới chính xác bác à

Theo bác thì Sinh nào đúng ạ và địa chỉ nó nằm ở đâu để cho mọi người được biết ạ.

Trước khi nói đến thật giả, mình bầu 1 phiếu cho Thesinhtouris và nếu có biết được Sinhcafe thật ở nơi đâu thì mình vẫn lựa chọn hãng này. Mình không nhằm quảng cáo gì cho họ, chỉ sợ lại có người bị dính chấu Sinhcafe dỏm nào đó lại tiền mất tật mang, nên mình viết ý kiến cá nhân ra đây cho mọi người tham khảo thôi.

Mình đã đi hết các chặng trong nước của hãng nhiều lần rồi, và mình cũng ở trọ ngay khu phố Tây, gần văn phòng nên cũng thấy họ làm ăn ra sao. Đúng là khách đa phần là khách Tây nhưng khách nào cũng được phục vụ rất rốt. Vào văn phòng có người đứng chào kéo cửa cho mình, máy lạnh mát rượi, tư vấn viên nói được nhiều thứ tiếng , giữ xe miễn phí, mua vé được tặng áo thun kỉ niệm, nhưng chỉ vp ở TP.HCM mới được nhiều như vậy thôi, trụ sở chính mà lại, vp ở Hội An, Nha Trang thì tạm, còn ở Đà Nẵng, Huế và HN thì không có đâu nhé.
Có thể họ lấy giá mắc hơn hãng khác năm mười ngàn đồng nhưng tiền nào của nấy, chất lượng khác hẳn. Xe chạy đúng giờ, nhân viên tận tình, ghế ngồi tốt, có phát nước và khăn lạnh miễn phí cho tất cả các chặng, sau khi xe khởi hành nhà xe sẽ đưa một tờ giấy cho khách hàng ghi tên, quốc tịch và kí xác nhận, trước khi cập bến dừng chân phụ xe sẽ thông báo cả tiếng Anh lẫn tiếng Việt rất lịch sự.

Trên thân xe bus và trong văn phòng của họ có ghi dòng chữ Thesinhtouris ( Được biết đến với tên Sinhcafe - known as Sinhcafe ) kèm logo cũ để khách hàng không bị nhầm lẫn.

Logo cũ

Và logo mới + văn phòng ở Đề Thám, Q.1, TPHCM , có thể thấy cái logo cũ vẫn còn dán trên cánh cửa kiếng ( hình tìm trên google )

Đây là địa chỉ và số đt các vp chi nhánh, để mọi người khỏi nhầm lẫn.

Hồ Chí Minh
Văn Phòng 1 : 246 - 248 Đề Thám, Q.1,TPHCM , Tel: +84.8.3838 9597
Văn Phòng 2 : 24 -26 Phó Ðức Chính,Q. 1, TPHCM, Tel: +84.8.38222892

Mũi Né : 144 Nguyễn Đình Chiểu, Phan Thiết, Tel: +84.62.3847542
Đà Lạt : 4 A Bùi Thị Xuân, Đà Lạt, Tel: +84.63.3822663
Nha Trang :
Văn Phòng 1, 2A Biệt Thự, Nha Trang, Tel: +84.58.3522982
Văn Phòng 2, 54I Nguyễn Thiện Thuật, Nha Trang, Tel: +84.58.3521981
Hội An : 587 Hai Bà Trưng, Hội An, Tel: +84.510.3863948
Đà Nẵng : 154 Bạch Đằng, Đà Nẵng, Tel: +84.511.3843259
Huế
Văn Phòng 1 : 12 Hùng Vương, Huế, Tel: +84.54.3845022
Văn Phòng 2 : 60 Nguyễn Tri Phương, Huế, Tel: +84.54.3848626

Hà Nội :
Văn Phòng 1 : 52 Lương Ngọc Quyến, Hoàn Kiếm, Hà Nội, Tel: +84.4.39261568
Văn Phòng 2 : 64 Trần Nhật Duật, Hà Nội, Tel: +84.4.39290394

PhnomPenh : 106-108,St.230,S/K Phsar Deum Kor, Khan Tuol Kork , Tel: +855.23.99346
SiemReap : Road Charles de Gaulle Road to Angkor Wat, Tel: +855.63.966461

Lịch sử của of Sinh Cafe – TheSinhTourist được đăng trên trang chủ của hãng là như vầy, các bạn có thể đọc nguyên bảnở đây, mình dịch có gì không đúng mọi người chỉ bảo nhé :)

Câu chuyện về quán cafe mang tên Sinh Cafe ở đường Phạm Ngũ Lão những năm xa xưa, nơi đã chào đón rất nhiều người lữ hành đến từ khắp nơi trên thế giới, họ dừng chân tại đây, nhâm nhi một tách cafe và lên kế hoạch cho chuyến đi tiếp theo. Sinh cafe cảm thấy cần phải giới thiệu cho du khách biết nhiều hơn về đất nước, văn hóa, con người Việt Nam thân thiện và cởi mở này bằng cách cung cấp tour du lịch bụi, tour tự thiết kế, open bus... với giá cả hợp lý và phục vụ chuyên nghiệp.
Sau này để làm ăn chuyên nghiệp hơn và thoát ra khỏi bóng dáng một quán cafe xưa cũ, Sinh Cafe đổi tên và logo thành TheSinhTourist vào năm 2009.

Hãng có các tour đi Cam, Thái, về miền Tây hoặc Củ Chi mà Tây rất khoái, giá cũng phải chăng, nói chung là good !

Trước khi nói đến thật giả, mình bầu 1 phiếu cho Thesinhtouris và nếu có biết được Sinhcafe thật ở nơi đâu thì mình vẫn lựa chọn hãng này. Mình không nhằm quảng cáo gì cho họ, chỉ sợ lại có người bị dính chấu Sinhcafe dỏm nào đó lại tiền mất tật mang, nên mình viết ý kiến cá nhân ra đây cho mọi người tham khảo thôi.

Mình đã đi hết các chặng trong nước của hãng nhiều lần rồi, và mình cũng ở trọ ngay khu phố Tây, gần văn phòng nên cũng thấy họ làm ăn ra sao. Đúng là khách đa phần là khách Tây nhưng khách nào cũng được phục vụ rất rốt. Vào văn phòng có người đứng chào kéo cửa cho mình, máy lạnh mát rượi, tư vấn viên nói được nhiều thứ tiếng , giữ xe miễn phí, mua vé được tặng áo thun kỉ niệm, nhưng chỉ vp ở TP.HCM mới được nhiều như vậy thôi, trụ sở chính mà lại, vp ở Hội An, Nha Trang thì tạm, còn ở Đà Nẵng, Huế và HN thì không có đâu nhé.
Có thể họ lấy giá mắc hơn hãng khác năm mười ngàn đồng nhưng tiền nào của nấy, chất lượng khác hẳn. Xe chạy đúng giờ, nhân viên tận tình, ghế ngồi tốt, có phát nước và khăn lạnh miễn phí cho tất cả các chặng, sau khi xe khởi hành nhà xe sẽ đưa một tờ giấy cho khách hàng ghi tên, quốc tịch và kí xác nhận, trước khi cập bến dừng chân phụ xe sẽ thông báo cả tiếng Anh lẫn tiếng Việt rất lịch sự.

Trên thân xe bus và trong văn phòng của họ có ghi dòng chữ Thesinhtouris ( Được biết đến với tên Sinhcafe - known as Sinhcafe ) kèm logo cũ để khách hàng không bị nhầm lẫn.

Logo cũ

Mình ủng hộ bạn này nè, theo mình nhớ thì sau khi chủ của sinhcafe thật bán thương hiệu đi, thì tự lập nên thesinhtourist. Ko bik trí nhớ có đúng ko, nhưng chất lượng thì đảm bảo nha.

Mình đã đi nhiều lần của hãng này rùi, dc lắm, giá tour này nọ niêm yết đàng hoàng, book cũng dễ nữa. Chất lượng tốt, phục vụ nhiệt tình. Có lần mình book nhầm nên phải trả nhiều hơn 20USD, sau khi mình đi tour xong xuôi luôn vẫn ko phát hiện ra, nhưng mấy em nhân viên vẫn nhiệt tình gọi điện kêu mình lên cty lấy lại tiền nhầm chứ ko im lặng giấu giếm ăn luôn phần tiền đó.

Đúng là Sinh Thật ở Lương Ngọc Quyến ngoài HN ấy (thesingtourist.vn) nhưng mà giá tiền thì vãi quá.. openbus HN-SG mà đến 900 ngàn !? trong khi các chỗ khác thấy có 600, em cũng chịu thôi. gia đó đi máy bay cho rồi.

Sinhcafe tourist.net
SINHCAFE TOURIST chuyên tổ chức các tour du lịch trong và ngoài nước, đặt phòng khách sạn, vé máy bay và vé tàu hỏa , cho thuê xe du lịch với giá cả cạnh tranh.Đăc biêt nhằm tri ân khách hàng đã tin tường và ủng hộ SinhCafe tourist trong thời gian qua .Cty Tăng ngay Voucher 1 đêm khách sạn tiêu chuẩn 3 sao tại trung tâm phố cổ Ha Nội đối với cặp đôi 2 người hoăc gia đình khi đăt 2 tour (2 Ngày) trở lên và giảm 50% giá phòng tại khách san CAMELLIA 4
Chương trình Giảm Giá Khuyến Mãi Lớn!
Để biết thêm thông tin chi tiêt!
Quý khách vui lòng cập Website: http:/www./sinhcafetourist.net
Trụ sở văn phòng :
44B Hàng Giầy- Hoàn Kiếm - Hà Nội
Tel: 04.39998345-Fax:04.38266677

Theo như tôi biết thì thương hiệu Sinh cafe la của Toseco.... nhưng hiện nay thương hiệu này bị nhiều cty làm ăn bát nháo nhận lung tung, chứ thật ra không còn sing cafe nữa rồi.... nếu bạn muốn đi xe từ HN vào hcm. bạn ra ngay đầu đường Trần khắc chân... ở đó có xe đi đó, chất lượng dvuj theo như bạn mình đi về nói là ...good

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
57,138
190,433
Latest member
meomeo123123
Back