What's new

[Đã đi] Lập nhóm phượt Hồng Kông 11/04/ - VNA đang giảm giá

Tình hình là em chuẩn bị phượt cho tận tháng 4 năm sau, chuẩn bị trước để book vé sớm cho rẻ. Anh Chị nào tham gia thì vào nhé. Về vé thì book gấp do giá rẻ, 4tr8 khứ hồi.
Còn lịch trình thì em sẽ phụ trách cho ạh, mặc dù chưa đi nhưng có cố vấn. Hehe.
Tháng 4 thời tiết cực đẹp, mát mát như Đà Lạt.
Rất gấp vì vé giá rẻ không có nhiều nhá nhà mình.
3 đứa em book rồi, vận động thêm anh chị em nào ham zui tham gia chung.
Lịch trình của em đi 6 ngày nhưng anh chị nào muốn thì book vé về sớm cũng được, đại khái là chung thời gian đầu bên đó để ăn chơi cho có bạn mà. Em định đi lun qua Macau. Đã đi tới HK luôn mà ko qua Macau chắc về nuốt hận quá. Hehe.
Welocm cả nhà tham gia cùng em.:LL

Cuối tuần này up luôn cái lịch trình lấy không khí cho cả nhà. Em đảm bảo, đi về ko lê lết ko lấy tiền. Hehe

Anh chị nào đi được cùng thì message cho em qua yahoo: phuonghuynh1985
0909 62 14 17

Chúc cả nhà buổi tối online Phượt zui zẻ

Last edited:
Cóa đại gia Phương thì mọi người không cần lo nghen. hứa hứa

Ui tinh phải tập thể dục từ hôm nay để chuẩn bị sức khỏe và tinh thần cho chuyến đi thôi.
Tiền gạo thóc lúa thì có các em gái cho vay rồi. hè hè

Trùi, giờ em mới biết chị Phương là đại gia đó... hix, có gì chị cứu em & anh Thịnh nha.... Còn 20 ngày nữa là lên đường rùi ^^

Em Hana này tính từng ngày hén, có gì em Phương và Hana cho a vay tiền nhé.
đăng ký trước rồi đó. Tỉ giá HKD khoảng 2,500 VND, có gì mỗi người cho anh vay 1,000 HKD là anh đi được rồi. ka ka

Trùi, giờ em mới biết chị Phương là đại gia đó... hix, có gì chị cứu em & anh Thịnh nha.... Còn 20 ngày nữa là lên đường rùi ^^

Đại gia nào vậy anh, mọi người đang nói ai vậy? Chỉ em làm quen với, em cũng đang cần vay tiền nè :D
Đem theo mì gói (mì ly không không ngon nên em đem gói) cứu tế cho mọi người. Tối ai đói chạy qua Phương lấy (chỉ áp dụng khi ở HK, ko áp dụng tại VN).
Bà con đừng lo về tài chính, chúng ta sẽ có 1 đêm thác loạn tại Lan Wai Fong <= chỗ làm ăn của chị Thịnh. Mong chị chiếu cố tụi em.

Đề nghị bà con giữ gìn sức khoẻ, từ giờ đến đó tránh những hoạt động cũng như vận động quá sức, (NO) nhằm đảm bảo sức khoẻ cho chuyến đi của Group.

Đại gia nào vậy anh, mọi người đang nói ai vậy? Chỉ em làm quen với, em cũng đang cần vay tiền nè :D
Đem theo mì gói (mì ly không không ngon nên em đem gói) cứu tế cho mọi người. Tối ai đói chạy qua Phương lấy (chỉ áp dụng khi ở HK, ko áp dụng tại VN).
Bà con đừng lo về tài chính, chúng ta sẽ có 1 đêm thác loạn tại Lan Wai Fong <= chỗ làm ăn của chị Thịnh. Mong chị chiếu cố tụi em.

Đề nghị bà con giữ gìn sức khoẻ, từ giờ đến đó tránh những hoạt động cũng như vận động quá sức, (NO) nhằm đảm bảo sức khoẻ cho chuyến đi của Group.

Lan Wau Fong là Lan Quế Phường pk chị, e cũng nghe nói chỗ này là chốn ăn chơi vào đêm với 2 khung giờ nhộn nhịp nhất là Happy Hour (giờ hạnh phúc) và Spree Hour (giờ vui chơi). Happy Hour bắt đầu từ 17h đến 21h, các quán bar có những khuyến mãi hấp dẫn để thu hút khách hàng, mua một tặng một với đồ uống, giảm giá thức ăn một nửa. Spree Hour bắt đầu từ 22h....

Em cũng có nghiên cứu về chỗ này, phải đi cho biết ăn chơi bằng bên VN hem ^^

Nôn ghê luôn trời ơi, còn 20 ngày nữa thôi nhé.

Phương muốn ăn bánh trứng, Phương muốn uống trà sữa, P muốn nhìn (chỉ nhìn thôi) đậu hủ thúi. Phương muốn woánh bài.:D

Dim Sum nè

Hằm bà lằn nè

Phá lấu nè

Đậu hủ thúi

Bánh quế trứng

Phương đang giết người :D

Cá viên cari

Nằm ở shop AG-F số 53-59 đường Kimberley – Chiếm Sá Chủi – Hongkong. Địa điểm ăn uống giá rẻ này có thực đơn tự chọn với cháo và mì. Vào buổi trưa và tối còn có cả món BBQ Mông Cổ ngon tuyệt nữa. (Note lại Haha nhe)

Lẩu Hồng Kông có phong vị đặc biệt riêng của nó, nước dùng chua chua ngọt ngọt, thơm dìu dịu với đầy đủ nào bò, cá, tôm, nấm… đủ cho 3 đến 6 người ăn.

Chè HK:

Zịt quay HK:

Bán chứng bánh chứng đêiiiii

Cua cay ngon nhức răng: Nếu ở đảo Hong Kong thì có Cua cay gầm cầu là số 1 (Under Bridge Spicy Crab). Nhà hàng rất nổi tiếng, c ó 4 địa điểm nhưng chung một chủ nên chất lượng như nhau.Ba quán nằm trên đường Lockhart Road chủ yếu phục vụ khách tour, đông nghẹt và ồn ào. Còn một quán nằm ở 414-424 Jaffe Road (đều ở Wanchai, Hong Kong) thì hay hơn vì chui vào phía trong ngõ, không nổi như ba tiệm ở mặt đường nên vắng khách và phục vụ chu đáo hơn. Thực đơn có tiếng Anh lẫn hình, rất dễ gọi

Hix, đang đói mà nhìn đồ ăn chị Phương post lên, chịu không nổi chị ui.... Đậu hủ thúi em ăn rồi, ở Khu tên lửa Bình Tân có 1 tiệm HK bán, ăn cũng ngon lắm chị, nhưng món đồ hủ thúi khi đọn ra, mọi người đều chạy hết, không biết bên HK thúi hơn bên đây không :))

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
57,130
190,429
Latest member
cuong38263
Back