What's new
1 câu mình ưa thích cho kiểu du lịch bầy đàn là "bu đông thì *** thúi".

Mình xin lỗi vì nói thẳng! :D

P/s: Mình xin thêm 1 câu là giờ có khá nhiều bạn thích đi nước ngoài du lịch, nhưng mình xin thưa rằng nước bạn bạn còn chưa biết hết thì làm ơn đừng đú nước khác để mang cái lạ ấy về so sánh với nước mình nhé :)

Tôi là tôi rất thích chuyến đi của Phong và cũng rất khâm phục nghị lực của chú em.....

Tôi cũng rất thích "cách nhìn" của Phong..... cho đến cái post này!!!!

Hummm, tại sao lại có một cách nhìn cực đoan và tiêu cực như vậy????? Mỗi người có một sở thích khác nhau. Có người thích du lịch một mình nhưng cũng có người thích càng đông càng dzui. Có người thích mạo hiểm, khám phá thì cũng có người thích du lịch kiểu hưởng thụ, 5 sao. Bởi vậy đừng bao giờ lấy cái nhìn cho riêng mình mà quy chụp những gì người khác làm là sai, rất dở!

Cũng như tôi tuy rất khâm phục và thích cách đi của Phong nhưng nếu ai đó rủ rê tôi đi theo cách của Phong thì tôi chỉ phán 2 chữ ngắn gọn: "Đồ khùng!"

Cá nhân tôi thì cảm thấy cái post này Phong có vẻ "dạy đời" quá. Xin lỗi vì cái này tôi cũng..... nói thẳng!!!

Thôu rồu !! Cái Topic này lại sắp trở thành võ đài đấu .... miệng nữa rồi. !! Yêu cầu mọi người ( kể cả chủ thớt ) không được lôi chuyện " chính trị" vào đây nghen. Tui đang lót dép chờ chủ thớt giải quyết xong chuyện gia đình rồi tiếp tục hành trình đây nà. Tiếp đi, tiếp đi, bớ chủ thớt !!!.

Hôm bữa khi viết mấy cái trên kia là lúc mình uống hơi quá chén, sẵn cái uất ức từ lâu rồi vì từ "phượt" và 1 số đông các bạn đi du lịch kiểu đi chơi, đi để khoe, đi để phá, làm mang tiếng xấu cho cộng đồng du lịch bụi, nên mình viết lụi ra luôn, lúc đấy nghĩ gì thì viết đó chứ chẳng cân nhắc thiệt hơn. Vậy nên dù gì cũng là cảm xúc lúc đó của mình nó thế, nên bỏ qua nhé ^_^

Bữa về đến giờ tối nào cũng mơ đang đi, mong xong việc gia đình sớm để đi tiếp quá!

Xin chào,
Tôi cũng từng đi bộ xuyên Việt (Sài Gòn - Hà Nội) cuối năm 2014.
Cỏn rất nhiều thử thách bản thân mà bạn phải trãi qua.

Chúc bạn thành công.

Hôm bữa khi viết mấy cái trên kia là lúc mình uống hơi quá chén, sẵn cái uất ức từ lâu rồi vì từ "phượt" và 1 số đông các bạn đi du lịch kiểu đi chơi, đi để khoe, đi để phá, làm mang tiếng xấu cho cộng đồng du lịch bụi, nên mình viết lụi ra luôn, lúc đấy nghĩ gì thì viết đó chứ chẳng cân nhắc thiệt hơn. Vậy nên dù gì cũng là cảm xúc lúc đó của mình nó thế, nên bỏ qua nhé ^_^

Bữa về đến giờ tối nào cũng mơ đang đi, mong xong việc gia đình sớm để đi tiếp quá!

Theo tôi, cái gì mình thấy xấu thì bỏ ngoài tai. Cái tốt thì tiếp thu và sự chọn lọc sẽ tự đào thải cái xấu.....
Việc mình thì mình làm.....

Bạn tham khảo chuyến đi của mình, hy vọng có chút gì đó chia sẻ với bạn.

https://www.facebook.com/diboxuyenvietnam

Cảm ơn chủ thớt đã cho mình trở lại miền Tây- những con kênh hàng dừa xanh ngát, những con người chân chất hiền hậu. Mong bạn sớm tiếp tục chuyến đi. Mình tin bạn sẽ thành công, không chỉ với chuyến đi này mà cả trên những chặng đường đời tiếp theo nữa

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
57,138
190,432
Latest member
vesinhcongtrinh
Back