What's new

[Hỏi đáp] Tối thiểu bao nhiêu tiền để xuyên Việt bằng xe máy???

Đang dự định làm chuyến xiên 1/2 Việt : Hà Nội - Đà Nẵng (đi tàu) - Quảng Ngãi - Quy Nhơn - Nha Trang - Phan Thiết - Vũng Tàu - HCM trong 10 ngày (nghỉ phép 1 tuần) vào trung tuần tháng 7.

Bác nào có lịch trùng thì đi cùng cho vui.

Tuấn : 098 3938 007

Đa số các bác đi từ Bắc vào Nam nhỉ.Em thì trong Nam,muốn đi từ Nam ra Bắc,xong lại xuôi về miền Tây...Mà chưa bik lên lịch như thế nào nữa...Với lại,khoản thời gian để đi chắc có lẽ sẽ chừng 1 tháng,mà em thì khó có thể xin nghỉ nhiều như thế :(

Đa số các bác đi từ Bắc vào Nam nhỉ.Em thì trong Nam,muốn đi từ Nam ra Bắc,xong lại xuôi về miền Tây...Mà chưa bik lên lịch như thế nào nữa...Với lại,khoản thời gian để đi chắc có lẽ sẽ chừng 1 tháng,mà em thì khó có thể xin nghỉ nhiều như thế :(

Lộ trình Bạn định đi như thế thì ... quả là khó :)

Bạn có thể chỉnh lại 1 chút thành Khởi hành từ miền Tây, đi lên Saigon rồi ra bắc, như vậy nó thuận đường hơn :)

Còn về thời gian thì vô chừng, tùy bạn sắp xếp thời gian rãnh được bao nhiêu thì mới lên lộ trình được, co dãn lộ trình cho phù hợp với thời gian của bạn thôi :)

Mình cũng phải tính hết gần 4 năm cho chuyến đi xuyên việt sắp tới nè.

Chúc bạn sớm thực hiện được ước mơ của bạn.

hì, mình cũng tính đi nè, hì, nhưng chưa biết sao nữa vì không co kinh nghiệm, từ SG ra Vinh thì mình có bạn hết, có thể giúp đỡ khi đến tp của họ, các tỉnh ngoài bắc thì mình không biết nên cũng hơi lăng tăng

hì, mình cũng tính đi nè, hì, nhưng chưa biết sao nữa vì không co kinh nghiệm, từ SG ra Vinh thì mình có bạn hết, có thể giúp đỡ khi đến tp của họ, các tỉnh ngoài bắc thì mình không biết nên cũng hơi lăng tăng

Đã là đi chơi thì không nên nghĩ ngợi nhiều bạn ơi. Lần đầu tiên mình đi Hà Giang cũng từng nghĩ như bạn. Sau 2 chuyến đi mình đã ngủ bờ ngủ bụi rồi :)) Chủ yếu là an toàn khi đi trên đường thôi.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
57,136
190,431
Latest member
vesinhcongtrinh
Back