What's new

Hội nhậu Hà nội hướng về miền Trung

Status
Not open for further replies.

nga_jo

Phượt thủ
Hội nhậu hướng về miền Trung

:D Thưa các bác,các anh chị thuộc tất cả các chi: Trên , dưới ,và chi cành triết :))
Được sự đồng ý ,tạo mọi điều kiện của các Lãnh đạo, cùng sự đồng lòng, nhất trí cao của các bác trong Thread Hà nội nhậu do bác Voong chủ xị,và đông đảo các bác khác .
Em xin trích dẫn 1 số ý kiến dưới đây:

....Những đứa trẻ gào khóc,ôm chặt lấy người thân,quần áo ướt nhẹp,ngửa cổ nhìn lên trời xòe 2 bàn tay bé xíu nhận từng gói mỳ tôm,cái bánh quy...các hình ảnh đó quay trên trực thăng cứu hộ.:(

( Nguồn VTV )

Là thằng đàn ông tôi cũng ko kìm được lòng mình, cũng như giây phút bồi hồi của các bác khi nhìn thấy, nghe thấy tiếng khóc, tiếng gọi mẹ ơi, ba ơi…

Nên chăng có 1 bữa nhậu hoành tráng trong lúc này ?

Dù muộn còn hơn không, em đã xin phép các Lãnh đạo lập một chuyên mục riêng để "hướng tới các em nhỏ miền Trung" kêu gọi toàn thể Phuoter ủng hộ trực tiếp đến với những hoàn cảnh khó khăn của đồng bào Miền Trung trong lúc này. Khi mà dân Phượt chúng ta hầu như được người dân hiền lành hỗ trợ trong những chuyến ngao du sơn thủy, trong lúc chúng ta đói, khát hay 1 chổ tá túc qua đêm hầu hết là bà con đồng bào cưu mang, giúp đỡ. Giờ đây con em họ đang lâm vào cảnh đói khổ thì chúng ta chẳng thể nào làm ngơ. Với chút lòng thành từ tấm lòng của mỗi người, mỗi thành viên đóng góp vào sẽ giúp họ phần nào vượt qua cơn khó khăn này.

Riêng với Hà Nội, chúng em lập ra một ban "trợ giúp" để tiếp nhận (có ghi sổ đàng hoàng) những "hành động cụ thể" của Phuoter Hà nội.

Riêng với các bạn ở Hải Phòng, Sài Gòn hay ở tận Châu Âu, Châu Mỹ…hãy cùng chúng em góp 1 phần nhỏ bé hướng tới Miền Trung hoang tàn.

Các bác hội nhậu đã chủ động tạm dừng vụ họp giao ban trên bàn nhậu, và chuyển toàn bộ số ngân lượng sang mục đích giúp đỡ trẻ em trong vùng lũ ,sau cơn bão số 9 vừa qua.

Các bác, các anh chị em nhà Phượt có tấm lòng, ko vô cảm với đồng bào mà đóng góp thì xin chuyển tiền về tài khoản :

Vietcombank số tk: 007_100_3862_590 .chủ tk: Vũ thanh Minh số đt:0988071100
Vietcombank số tk: 001_100_2282_667 .chủ tk: Nguyễn thị hoài Thu(chepcom) số đt :0912566445

Nơi tiếp nhận tiền trực tiếp là quán Cafe Phượt của bác Minh,địa chỉ 36 phố Kim mã (đối diện bến xe Kim mã).
Số tiền đóng góp trên sẽ được thành viên trực tiếp của Phượt, hoặc ăngten đảm bảm của Phượt Trao tận tay cho trẻ em ở những nơi đặc biệt khó khăn ở Miền Trung. Chi phí cho chuyến đi đến với đồng bào Miền Trung sẽ tự lo, và các hình ảnh cũng như số tiền quyên góp được chúng em sẽ ghi lại, chụp lại và có báo cáo hẳn hoi.

Topic kêu gọi này chỉ hoạt động trong thời gian từ ngày:03/10/2009 cho đến ngày 08/10/2009.

Chỉ mong nhận được tiền mặt từ các bác,vì tiện cho việc vận chuyển và thời gian có hạn

Kính mong các bác ,và các anh chị ,cùng đồng lòng hướng về miền Trung
Thư ký của hội nhậu (beer)​

Last edited:
Cá nhân tôi thỉnh thoảng cũng đi a dua a tòng chở đồ và làm cửu vạn giúp mấy chị gái già chuyên làm việc thiện trao đến tận tay người nghèo! Và sau đó tôi rút ra một bài học thế này : các bạn quyên góp xong nếu chúng ta có điều kiện mang đi trao tận tay người bị nạn thì hãy làm , còn qua bất cứ cơ quan đoàn thể chính quyền nào thì đến tay người dân bị nạn chẳng còn được bao nhiêu đâu , có những sự tham lam ở cái xxx này không thể tưởng tượng được đâu các bạn ạ :shrug:

Hà nội đang cùng nhau chung tay lá lành đùm lá rách, lá rách đùm lá nát....

Vậy Sài gòn chúng ta có thể im hơi lặng tiếng trước Khúc ruột Miền Trung được hay sao ???? Tớ liền nhớ đến 1 phần bài hát

" Miền Trung lũ lụt, đứng ngồi không yên"

Ai có gió góp gió, ai có măng góp măng, mà gió và măng thì các bác cứ qui ra tiền Mặt đi , còn em góp tất cả những gì trong con heo của em, đập thôi ( toàn là tờ 200 và 500 :)) em tích cóp được từ đầu năm đến giờ. Dạ bẩu là được tổng cộng 200k, sáng thứ 2 em đi chuyển tiền cho các bác ạ.

Góp gió thành bão nào ???? :help :help

Hà nội đang cùng nhau chung tay lá lành đùm lá rách, lá rách đùm lá nát....
Lá nát đùm cuộng lá .... nữa bác ạ :D
Em cũng xin đóng góp nhé ! All các bác , nếu số lượng đóng góp không đủ , chúng ta sẽ cố cày cho đủ ! các bác để cuối tuần em ngâm cứu mấy giải ngoại hạng chọn một trận sáng nhất chúng ta sẽ nhân đôi cách biệt :D (c) Làm gì cũng được miễn không phạm pháp để có tiền cho người nghèo :help

Quan trọng là có cái tâm...

Đổi tên thớt thành: Hướng về Miền Trung đê.

Để ace biết mà mở rộng đối tượng ủng hộ , chứ đầu tiên tớ cứ tưởng chỉ dành cho hội nhậu ;)

Biết thế :shrug: Nhưng bác ơi.....theo quy định của trên em đã hết sức lắm rồi mới đc như thế đấy ạ.Thôi cái quan trọng là tấm lòng,sự hiểu và cảm thông của các bác với đồng bào thôi (NT)
Rất cảm ơn cái nghĩa tình của Phượt Hải phòng.(c).Qua phong ba tình đoàn kết càng keo sơn.
Nói ít hiểu nhiều...nói nhiều éo hiểu =))
@Các lãnh đạo thông cảm và hết sức tạo điều kiện cho các chi dưới nhé :D
@ Đề nghị ko spam topic này dưới mọi hình thức!:gun

Biết thế :shrug: Nhưng bác ơi.....theo quy định của trên em đã hết sức lắm rồi mới đc như thế đấy ạ.Thôi cái quan trọng là tấm lòng,sự hiểu và cảm thông của các bác với đồng bào thôi (NT)
Rất cảm ơn cái nghĩa tình của Phượt Hải phòng.(c).Qua phong ba tình đoàn kết càng keo sơn.
Nói ít hiểu nhiều...nói nhiều éo hiểu =))
@Các lãnh đạo thông cảm và hết sức tạo điều kiện cho các chi dưới nhé :D
@ Đề nghị ko spam topic này dưới mọi hình thức!:gun

Em cũng đồng ý ạ,mai em qua đóng cho bác Minh luôn
Và em xin phép các cụ, là cụ nào đã ủng hộ qua mọi hình thức tiền tươi hay chuyển khoản thì pos cái lên đây để đỡ vất vả cho VTM và chepcom ạ
Em sonzin1979 100k ạ :))

Status
Not open for further replies.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
58,379
191,298
Latest member
kubetinglol
Back