What's new

Bình Dương Phượt Hội ( Phần 3)

Status
Not open for further replies.
Tình hình là VJA chuẩn bị KM vé 10k/ 1 chiều cho tất cả 10 điểm đến: Bangkok, Tp.HCM, Đà Lạt, Nha Trang, Đà Nẵng, Huế, Vinh, Hải Phòng, Phú Quốc, Hà Nội.
TC tất cả các phí chừng 200k/ khứ hồi (đi trong nước)
Thời gian bay:
Từ ngày 01/04 đến 10/5 và từ 05/09 đến 20/12/2013 (không áp dụng ngày lễ, tết )
Thời gian khuyến mãi:
Từ 21:00 đến 23:59 ngày 5/3 và ngày 18/3/2013
Điều kiện vé:
- Đổi tên và hành trình: không được phép
- Hoàn vé: không được phép.
- Đổi ngày bay: được phép, nhưng phải đóng lệ phí và chênh lệch giá vé (nếu có).
Khách hàng thanh toán ngay bằng thẻ MasterCard hoặc VisaCard.
http://vietjetair.com/Sites/Web/vi-VN/Home

Re: Gangnam Style

@ Chị Maidt : Em nhờ chị chuẩn bị dùm bánh kem sinh nhật, mà em nghe Saoquay nói chị cũng chuẩn bị rồi? Bữa đó ráng câu thêm maidt's1, maidt's2 nghe chị.

@ThichĐiRong : Cái vụ Gangnam Style bụng bự, em tuyển được hàng chưa, hay là bắt mấy người bụng bự (ngoại trừ có bầu) xuống BXMT cho em tuyển?
Chú ý : Rong tuyển ai thì người đó phải chấp hành nghe=))

@ Dochanh : Rong có chọn em vô vụ Gangnam Style bụng bự thì em ráng chịu mà ném đá Rong nghe, anh không biết đâu.

@ Kenshin : Nhờ em thiết kế dùng 1 cái băng rôn, anh nghĩ là 3 x 1,5 mét, nếu em in luôn càng tốt, anh sẽ gởi email logo PBD cho em. Em cứ thiết kế rồi đem in luôn, khỏi phải hỏi ý ai hết, được không?

@ Ruanwenhua : công tác gì nhiều vậy, ráng về sớm nghe.

@ Hoasen : Anh đề cử em làm thủ quỹ nghe, có cần vệ sĩ giữ tiền không? nếu cần cho em chọn : Vippro (to con) hoặc Tony TÈO (vệ sĩ chuyên nghiệp).

@ ACE :
- Nhờ bạn nào đó tiện đường mua khoảng 100k hoa ở chợ Hồ Thị Kỷ cho rẻ, hoa gì cũng được, ngoại trừ Vạn Thọ, vì Vạn Thọ là biệt danh của chị SaoQuay.

- Tiệc sinh nhật, chắc nhờ ACE ứng tiền để làm bánh kem, in logo, hoa ... túm lại là mua mọi thứ trước rồi đến bữa đó thủ quỹ trả lại heng.
Ê sao không dặn tụi nó cũng đừng mua hoa dã quỳ và hoa mười giờ vì đó là biệt danh của bà cả' bà hai hứ

Có người ghanh tỵ kà.
Sao nhà cửa hôm nay vắng hoe như Chùa Bình Dương thế nhỉ. Mọi hoạt động cứ như biến mất.
Tình hình phân công hết òi ai vô nhận việc đê. Kẻo bảo lúc đó hẻm có xem nên không biết là tèo đóa nhá.

Em đặt thêm 3 gạch nha mấy đại huynh, từ chối ko được nên đành vác theo

@ Anh Chuyên: bô xung dùm e hondanho vào danh sách nha a, thank

Last edited:
Danh sách Nhà Bình Dương hiện tại đăng ký tham dự cho buổi thôi nôi:
1.Người Bình Dương. Trụ trì=>Chắc suất. CHịu trách nhiệm mua hải sản từ Rạch giá
2.Hienca. Trưởng Lão=> Chắc suất. Chịu Trách nhiệm câu cá phụ vụ anh em
3.Chú langdu54. Trưởng Lão=> Chắc suất. Chịu trách nhiệm phó nhái
4.Rùa. Phó nhái=> Chắc suất.Chịu trách nhiệm câu cá phục vụ anh em + Than củi lửa
5.Dochanh. Tây Độc=> Chắc suất. Điều hành và chuẩn bị rau củ quả
6.Palani. Người Bụng bự=>Chắc suất. Điều hành và chuẩn bị rau củ quả
7.Tjxju. Cựu binh nhà BD=> chắc suất
8.Hongcam. Cựu binh nhà BD=> chắc suất
9.Anh Hiển Bến Cát. Tu sỉ ẩn danh=>Chắc suất
10.Jinny. Heo mọi. =>Chắc suất. Ban biên tập trò chơi
11.Cô Dung ụt ịt.=>Chắc suất. Hậu Cần, nấu nướng
12.Thich Đi Rong.Giới tính thứ 3=>Chắc suất..Chịu trách nhiệm câu cá phục vụ anh em + Than củi lửa
13. Kenshin. Nóc Chúa=>Chắc suất. CHịu trách nhiệm câu cá
14. Annalove. ki ki Milo=> Chắc suất. Trợ lý hậu cần
15. Trang1408kt.=> Chắc suất
16. Bình Bigman.Thùng nước lèo di động=> Chắc suất. Cầm cương, giữ nhịp cuộc vui
17. Lecat69. Phó nháy. Chắc suất
18. Tony tèo. Dũng sỉ 1.2.3. Chắc suất
19. Anh Trương. Ca lẻ, đờn sỉ đêm khuya. Chắc suất
20. Vtadao. chắc suất
21. Anh Châu Tramlang. Chắc suất
22. Anh Núi. Dũng sỉ bia rựa, trưởng ban hậu cần.Chắc suất
23. Langtulangdu. Chắc suất
24. Nam Linh Chi. Chắc suất. Mẫu xinh nè pà kon
25. Hoa sen. Người đẹp tây đô đây. Chắc suất
26. Mai Cô Cô. Chắc suất
27. Phuongbd80. Chắc suất
28. Saoquay
29. Saoquay's
30. Hoacucxanh
31. Anh xh (Xuan Hung)
32. miko_080888
33. Yaban
34. Tramlang em
35. Hondanho
36. Dochanh em
37. Dochanh em
38. Vippro
39. Langtulangdu em
40. Chipchiplove
41. Anh Nhanguyen
42. Angry
43. Mai cô cô 's
44. Luu Bình
45. Lưu bình em
46. Colongo

Đây là những thành viên đã xác nhận 100% có mặt đêm thôi nôi.

Những gạch dập dòm cần chuyển sang chính thức trước ngày 12/3/13

1.Anh lele
2.
3.
4.
5. Palani em
6.
7. Mai Cô cô 's
8. Anh Khoái Tùm lum
9.
10.
11. Trong hht
....................
Danh sách cập nhật đến 7/3/13. Còn 9 ngày nữa nha các bạn, ai ủ mưu gì nhanh tay.

Last edited:
Hôm qua là một ngày đuối như trái chuối thúi luôn.
Nguyên ngày chủ nhật đi Lộc An với các chiến hữu thời phổ thông. về đến nhà hơn 20h00.
Tập 1:Tới phiên Pác Hienca nha mình hứa hẹn sáng sớm thứ 2 cùng mình đi Hậu Giang bằng xe máy, cuối cùng biến đi Cam không để lại tăm hơi, đến khi xác nhận, =>uh, anh đang đi cam, không đo Hậu Giang được
Tập 2: Hỏi Pác Chuyên số DT xe Phương Trang đặt vé đi + gởi luôn xe máy. Nhà xe báo OK và yêu cầu đến sớm 60', xuống bến trước 1hour, đúng 5h45am có mặt bến xem để gởi xe cùng lấy vé, nhà xe Phương Trang chơi mắt giực, báo câu phủ phàn là có người gởi xe rồi, mà sợ xe gởi bị trầy, nên không đi chiếc Su mà đi chiếc wave 110. Trời ơi, điên tiết lên hốt em bán vé một than, rồ ga đi thẳng Hậu Giang luôn, cũng mai la em wave này tuy it đi nhưng còn tốt, làm một hơi tới Vị Thanh là 11h15. tắm một phát lao tiếp qua Gò Quao làm luôn đến 16h30 quay về Vị Thanh điện cho Vippro và Phieubong tiếp tục đi về Phụng Hiệp ăn đám cưới cô em giái làm ở Lung Ngọc Hoàng, lúc trước nhà Dương Cần đến chơi. Tối quay về lại Nhà Khách 20h45

Hành trình
Bình Dương-Vị Thanh :250km.
Vị Thanh- Gò Quao: đi về 30km.
Vị Thanh- Phụng Hiệp:45kmX2=90km ( Gần thị xã Ngã 7)
Hành trình 370km + làm việc nữa, sáng ra muốn nghỉ làm luôn.

Tuần này anh rảnh về Vị Thanh chơi với Rùa hôn, chắc cuối tuần việc nhiều không thể về tham gia với anh em trận súng sơn được, ai đi lấy suất Rùa mà dùng nha, bỏ phí lắm.
Thứ 4 hay 5 gì có anh Hienca và Nui Biển xuống chơi đây.
Chủ nhật này Ku Phiêu Bồng rủ qua nhà nữa ( ở 1000 hậu Giang).
welcome anh em nhà mình xuống chơi với rùa

@ Ruanwenhua : Trong danh sách còn thiều một tramlang's.
Vụ xe là do Phương Trang, anh hỏng biết đâu nghe. Coi lại cách ăn nằm đi.

@ Ruanwenhua : Trong danh sách còn thiều một tramlang's.
Vụ xe là do Phương Trang, anh hỏng biết đâu nghe. Coi lại cách ăn nằm đi.

Có Tramlang em mà anh, Vụ phương trang em nghi là anh thêm mắm dậm muối nè, chứ sao cancel em đựoc, hehehhe, nhờ anh chuẩn bị kế hoạch cho nhà mình nha, chính thức đã 39 người, thêm nữa là từ đây đến đó sẽ còn tăng thêm cũng như là một số gạch mềm. Kỳ này nhiệm vụ của Hienca nặng dữ à nha.kakakak, chắc em phải mang theo lưới hay mua thêm cá biển quá à. hay là anh nhờ ai ở Rạch Giá mua giúp 10kg cá ba thú hay nục mỡ đi anh, nướng sa tế thì nục mỡ là vô đối.
Vì lượng người 40 thì nếu câu phải tầm 8 con cá chim ( 2kg/con) thì mới mong có cá nướng lai rai về khuya, với lại kỳ này có anh Đờn sỉ Trương rồi nên anh nói Tramlang đừng đập ghế đánh trống nữa nha, kỳ trước ổng đập banh xác cái ghế Inox của bảo anh luôn.

@Người Nhà Quê kaka!
Các hãng máy bay dạo này lôi thôi lắm, thôi thì chuyển từ gạch mềm sang cứng cho dễ xài đi anh. CHứ lần trước em đi Phú Quốc với anh Hienca, khi máy bay vừa đám xuống sân bay thì hết xăng luôn, nên anh đi Bảo anh cho lành anh ơi, em không cập nhật anh vào gạch mềm mà chờ đổ bê tông luôn.

Tình hình là VJA chuẩn bị KM vé 10k/ 1 chiều cho tất cả 10 điểm đến: Bangkok, Tp.HCM, Đà Lạt, Nha Trang, Đà Nẵng, Huế, Vinh, Hải Phòng, Phú Quốc, Hà Nội.
TC tất cả các phí chừng 200k/ khứ hồi (đi trong nước)
Thời gian bay:
Từ ngày 01/04 đến 10/5 và từ 05/09 đến 20/12/2013 (không áp dụng ngày lễ, tết )
Thời gian khuyến mãi:
Từ 21:00 đến 23:59 ngày 5/3 và ngày 18/3/2013
Điều kiện vé:
- Đổi tên và hành trình: không được phép
- Hoàn vé: không được phép.
- Đổi ngày bay: được phép, nhưng phải đóng lệ phí và chênh lệch giá vé (nếu có).
Khách hàng thanh toán ngay bằng thẻ MasterCard hoặc VisaCard.
http://vietjetair.com/Sites/Web/vi-VN/Home

Book vé đi Phú Quốc đi anh Bình ơi, nhà mình chưa đi điểm này đó, nếu trên 10 mem em sẽ làm leader cho, còn dười 10 mem thì em làm lít đắc.
Cứ canh cuối tuần ( sáng thứ 7 đi, chiều chủ nhật về là OK hết), 2 ngày đủ làm 1 chuyến ý nghĩa rùi

Status
Not open for further replies.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
58,724
191,520
Latest member
five88bar
Back