What's new

[Hết hạn] 722 - mùa mưa 2013 (10/05 - 13/05)

Đến hẹn lại lên, anhtuands tui muốn quay lại cung đường cũ, rất cũ này để coi nó còn bao nhiêu đoạn sình lầy đã từng làm mỏi nhừ tay lái của những kẻ mê sình, mê những cơn mưa rừng rã rích..

Lịch trình cơ bản vầy:

Chiều thứ 6: 5h xuất phát
lộ trình: SG - Dalat (ngủ Dalat, nhà gỗ, ko nước nóng, ko tốn tiền nhé :D)

Thứ Bảy 11/05: 5h xuất phát
sáng dậy sớm đi kiếm biển mây Dalat, mùa này đang là mùa mây ở Dalat

ăn sáng, cafe, thảnh thơi dạo phố truy lùng kem bơ, bún bò, yaourt phô mai, đi chợ rồi tàn tàn vô 722 (ăn trưa dã chiến dọc đường)

tranh thủ vào trạm kiểm lâm Đạ Long sớm hái rau, tắm suối, chuẩn bị cho bữa tối (tối ngủ trạm kiểm lâm đẹp nhứt Việt Nam, tha hồ nghe cải lương, vái trời có mưa tỉ tê, tỉ tê vậy mới phê)

Chủ nhựt 12/05: ngủ thẳng kẳng, ai dậy thì cứ thám hiểm xung quanh thung lũng Đạ Long hoặc sung sung thì chạy ngược ra Đưng K'nớ uống caffe, sạc pin, chụp ảnh.

Trưa chạy về Krông Nô theo đường sông (tùy tình hình đường xá thế nào nhé)

Tối hạ trại bên hồ Nam Ka (vụ này hên xui vì đi mấy lần rồi cũng chưa thấy chổ nào hạ trại được :)):)))

Thứ Hai 13/05: 7h xuất phát
Krông Nô - Daknông - QL 14 - Trảng Cỏ - thác N'Droi - SG

Thứ 4 08/05/2013 chốt đoàn, không giới hạn người, xe nhưng cũng không nhận gạch đá nhé, ai đi được thì đi cùng cho vui, 722 giờ nhàn hạ rồi nhưng cũng là 1 cung đường núi rừng nhiều dư vị..;);)

Last edited by a moderator:
Ôm có xe nì thangco ơi, nghỉ phép 2 ngày đi trọn cung đi, xứng đáng đó. Test đường sông cho chuyến tháng 6 luôn.
Hẹn chị bữa off nhé.Yêu cầu ôm của em là người không hay sốc hông và đau ruột vì sẽ bị cười thật nhiều trên chuyến đi đó :)

Rất tiếc không thể tham gia cùng bạn được vì lịch của mình là vào đầu tháng 7 cơ. Bạn có thể cho mình xin ít thông tin về đoạn đường đấy đc k?? Thanks

đi về sẽ có hình ảnh 722 tháng 05/2013 cho bạn tham khảo

Tháng 5 về, không biết giờ ruộng ngô đã xanh lại chưa, suối có còn trong xanh vừa đủ cho mình tắm lần nữa chưa . ???

AAAAA
Thấy mấy tấm hình sình lầy là bít mấy anh chị sắt thép thế nào rồi, hihi, ko dám đi nhưng chúc cho mọi người có 1 chuyến đi vui, hì hì

Tháng 5 về, không biết giờ ruộng ngô đã xanh lại chưa, suối có còn trong xanh vừa đủ cho mình tắm lần nữa chưa . ???

năm ngoái mình cũng đi tháng 5 mà, phải hông chị Mụp?? Ruộng ngô xanh mướt và con suốt mát trong lắm lắm..=))

Tình hình là mình tham khảo bên cung nay của sis Babyone thì nghe vài bác bảo là đi tay côn hơi khó nhằn nên mình chưa biết thế nào (link đây ạ: https://www.phuot.vn/threads/83471-...o-trọn-vẹn-một-tình-yêu-28-29-30-6-2013/page9) Thông cảm vì mình ít đi nên không rõ cung này. Nếu bác Namis có hình thì tốt quá ^^

Tay côn thì phải bóp liên tục khi đi trong rừng và suối => tay mỏi khủng khiếp. Cho nên khuyến cáo là chỉnh côn cho nhẹ nhất có thể, để có thể bóp liên tục và mỏi ... ít 1 chút =)))) Tuy nhiên côn được 1 lợi thế là có thể nhồi số khi cần rướn lên dốc, thả trôi khi xuống dốc, sướng hơn xe số rất nhiều,

Những người nói rằng đi tay côn mệt thì mình nghĩ là do họ ... không biết chạy côn =))))))))))))))))) Bản thân mình đã từng chạy ex 2012 côn tay đi cung đường này, kết luận là : đường lầy thì mệt hơn xe số, nhưng đường trường và đường đèo thì bao sân :D

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
58,925
191,775
Latest member
HTTN
Back