What's new

[Đã chốt đoàn] 722 Ver 4.0: lần cuối cho trọn vẹn một tình yêu - 28,29,30/6/2013

Status
Not open for further replies.
BBO mở lại 1 lần nữa cung đường 722, đi vào bằng đường ven sông Krong No và xuống bằng đường xuyên rừng Đạ Long.

Lịch trình phác thảo :
- Ngày 28/6: xuất phát 14h : SG-TX Gia Nghĩa: 220km - Nghỉ đêm tại thiền viện Đạo Nguyên.
- Ngày 29/6: Gia Nghĩa - Đạ Long luồn sông Krong No lên 722 : khoảng 150 km - nhưng đi hết bao lâu thì không biết, yên tâm là đoạn đường này 5km cuối cùng bất cứ chỗ nào cũng có thể cắm trại, vì lỡ đường tối đi không nổi nữa thì cắm lại chờ sáng đi tiếp :)
- Ngày 30/6: Đưng K'Nớ - trở ngược 722 - xuyên rừng Đạ Long: 50 km - đoạn đường này mình không biết chắc chắn phải di chuyển trong bao lâu, nhanh thì mất 4h, chậm có thể từ 6-8h không chừng.

Đạ Long - Gia Nghĩa - Sài Gòn: 270km (Hoặc vòng lên BMT nghỉ ngơi rồi hôm sau về thì bàn tiếp)

Mình dự trù thêm ngày 1/7, thứ hai cho thong thả nhé.

Chi phí :
- Di chuyển khoảng trên 800km, tb 40km/1l xăng cho xe số (có thể tốn hơn vì dng đi rất tuyệt vời :)) :
20l X 24k = 480 k + 1 bình nhớt 90k + tiền rửa xe = 600k / 2 xế-ôm = 300k tính tròn số

- Ăn uống : 30k X 7 bữa = 210 k

Tổng cộng : 510 k

BBO ước tính chi phí cho dễ hình dung.
Đoàn mình không deposit, đến hôm xuất phát sẽ gom quỹ để đi chợ chuẩn bị thực phẩm chung cho cả đoàn..

Chốt 15 xe

- Xế cứng - Ôm pro.
- Sức khỏe tốt, từ chối ngay và luôn các bạn có bệnh cấp tính hoặc mãn tính, đặc biệt là có thai ^^
- Xe số.
- Tuyển thủ quỹ

BBO tạm chốt đoàn 722 ver 4.0 ở đây.(Ngày 30/3/2013)

Xe Full:
1/ BBO: độc hành + nồi niêu xoong chảo thực phẩm
2/ Nutan + Mai Nguyễn
3/ Kim_KT + Kim_KT's
4/ Khôi_coi + Khôi_coi's
5/ Nothing_01 + Nothing_01's
6/ Moca + Moca's
7/ Lữ Trọng Nghĩa + NghĩaCDN

Xế
1/ Thich_phieu_du : libero
2/ Turtle
3/ TaTuan
5/ Ndbaoanh : đồ nghề sửa vá xe, bơm tay mini 30cm, bình 5Ampere
6/ Monter
7/ Single2010
8/ Việt : y tế
9/ Serious
10/Tyopinky
11/Victor_banh: libero
12/Anacodam
13/Solix
14/Kenzoro
15/Binhya
16/Long vinasun
17/Cheetah2702
18/Zarokenji
19/So_lonely2002: chốt đoàn
20/Ecrilin
21/Duy_Quang
22/Liberal
23/Đỗ Lạ: libero, thủ quỹ
24/Pham Thịnh (bạn Khoi_coi)
25/Edison27191
26/Nguyenty : vá xe , sửa xe
27/langducunamthang: sơ cấp cứu
28/ Lang Bạt: loa USB Microtek
29/Caonguyen_dom : dẫn đoàn
30/ Thanh.nc: cựu 722R, dẫn đoàn

Ôm : tất cả ôm đều là hậu cần ( ít nhất là cho ôm + xế)
1/ NBN
2/ Thich_thi_nhich
3/ Phonghai
4/ Sunako_zen
5/ Ocean11
6/ 3126
7/ Mygacon
8/ Kẹo Bạc Hà
9/ Ngư ngư
10/Cherryvu
11/Pehattieu2003
12/Nekokone
13/Perua
14/Godgyf
15/Chu_du
16/Kau
17/Okane
18/trandinh19
19/Phuong Hoang
20/Sinh : bộ vá xe
21/ Hoa Lục Bình : y tế

Xế 1 mình
1/ Kendorn
2/jangdongkhiem

Last edited:
Re: 722 Ver 4.0 : lần cuối cho trọn vẹn một tình yêu- 28,29,30/6/2013

Tháng 6 đi phải có xích bánh chứ qua cầu như thế này k có xích chắc nó làm 1 lèo xuống suối luôn.
Vài giải pháp k biết khả thi ko, k tìm được câu trả lời, post lên tìm câu trả lời vậy. Mục đích là làm sao khỏi phải chơi cái bánh xích to đùng bất tiện, mà vẫn đi được

1. Nếu không có xích bánh, chạy đường bùn có đủ độ bám để bánh xe lăn được không nhỉ (tức là không bị bánh quay xoèn xoẹt ... tại chỗ). Để gạt bùn thì mình tự chế 1,2 miếng gạt kim loại, như con dao gạt đất bám trên bánh xe vậy. Cái miếng gạt này, xế nào tháo vát làm được tất. Để hôm nào có mưa, mình chạy xuống ruộng bùn xem sao, sẽ report.

2. Còn chuyện bánh xích để qua cầu cho khỏi trơn, mình đề nghị hơi ngố tí, nhưng rất thực tế: Trước khi qua cầu, chịu khó xách cái gàu nước + dùng chân chà cái cầu cho nó sạch bùn, tăng độ bám. Rồi cho xe lên cầu. Lại rửa 2 cái bánh xe phát nữa cho nó sạch bùn. Có nước, mà ko có bùn (đất sét) thì nó càng tăng độ bám

Thiếu xế trầm trọng :). Các bạn ôm tích cực rủ rê xế chiến đi, hay là mình là chuyến này với phương châm " Nữ quái xế 722" nhỉ?

@ Kẹo bạc hà : chị chạy 1 mình, em chạy không? Không biết em có quen chạy xe máy k thôi chứ trình độ độc hành của em thì trên cả yên tâm rồi.
@ Hiếu : chưa chốt gì đâu, giữa tháng 6 mới off đoàn mà, chốt tối đa 15 xe thôi, chứ được bao nhiêu xe thì đi bấy nhiêu. :)

Vài giải pháp k biết khả thi ko, k tìm được câu trả lời, post lên tìm câu trả lời vậy. Mục đích là làm sao khỏi phải chơi cái bánh xích to đùng bất tiện, mà vẫn đi được

1. Nếu không có xích bánh, chạy đường bùn có đủ độ bám để bánh xe lăn được không nhỉ (tức là không bị bánh quay xoèn xoẹt ... tại chỗ). Để gạt bùn thì mình tự chế 1,2 miếng gạt kim loại, như con dao gạt đất bám trên bánh xe vậy. Cái miếng gạt này, xế nào tháo vát làm được tất. Để hôm nào có mưa, mình chạy xuống ruộng bùn xem sao, sẽ report.

2. Còn chuyện bánh xích để qua cầu cho khỏi trơn, mình đề nghị hơi ngố tí, nhưng rất thực tế: Trước khi qua cầu, chịu khó xách cái gàu nước + dùng chân chà cái cầu cho nó sạch bùn, tăng độ bám. Rồi cho xe lên cầu. Lại rửa 2 cái bánh xe phát nữa cho nó sạch bùn. Có nước, mà ko có bùn (đất sét) thì nó càng tăng độ bám

Hic, nó k phải chỉ bùn đất đỏ, mà nó còn là bùn lầy cát nữa, khó chịu và hao mòn bố thắng kinh khủng. Phương châm là "Dân đi được, mình đi được, họ đi nhanh còn mình thì đi chậm thôi."

chị BBO mở thớt đắt hàng quá. cung đường cuối tháng 6 đi mà mới tháng 3 là có thể chốt đoàn rồi.
hihi. quăng cục bêtong bên face rồi nhưng chắc vẫn phải quăng thêm cục bê tông bên này nữa cho chắc ăn (khỏi sợ bị bỏ xót ah)
tên: Hiếu
năm sinh: 1982
xế cứng heng chị
đt: 0908615136

Kaka,anh Hiếu có ôm nào dòm ngó chưa??? Chưa thì cho em nộp hồ sơ dự tuyển Ôm chuyến này nhá (beer)

Cho mình đăng ký 1 suất ôm hoặc xế nha. Xế tay lái hơi hơi yếu nhưng chắc cũng đu bám đc .
Tên: Lữ Trọng Nghĩa
ĐT: 0934.008.446
Năm sinh: 1984
Thanks.

Hix, mình đọc kỹ lại toàn bộ thì thấy cung đường khá ghê gớm nên nếu có thể ôm đc thì cho mình xin đăng ký 1 suất ôm ngồi sau chụp hình.
Bí lắm thì cho mình đăng ký xế luôn ạ . Thanks.

chưa tới ngày mà thấy đông vui rùi. nếu đk nhìu chủ thớt xem cái tối đa 15 xe đó có cần nữa không. chặng này mình nghĩ đi đông thì độ an toàn cao vì sẽ có nhìu sự tương trợ. Chỉ là ý kiên riêng mình thui nha.

Cả 2 cách trên đều có thể thực hiện đc với đường chỉ 1 vài đoạn sình lầy (cách 1.) và có thể tìm ra nước cũng như gàu và có time (cách 2.). Tuy nhiên, nên quấn xích hay thay vỏ là ok.

Khuyến cáo: đi xe số tự động, nếu côn tay thì cào cào, WIN,... Thấy có 1 chim EN đu theo,...Then GOOD LUCK to him ^^. Ah, nếu có Exciter thì quá tuyệt, hay SH thì...trên cả tuyệt vời (c)

Chúc mọi người có chuyến đi thành công nhé :D

Nghe hấp dẫn quá ;-)
Nhưng mình vẫn giữ gạch
Không đi EN được thì đi Wave alpha hihi

Status
Not open for further replies.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
58,928
191,777