What's new

Sắp xếp và buộc đồ khi đi du lịch

advrider

Phượt thủ
Em mở cái Topic các bác chia sẻ kinh nghiệm nhé
Lần trước em buộc đồ dở quá lúc về đến Hà Nội em bi rơi mất một số thứ tiếc qúa Thế là em mua luôn mấy cái túi đựng đồ mọi thứ em nhét hết vào, cài lại vắt qua yên xe thế là ổn
Em có mấy hình minh hoạ

Attachments

52.9 KB · Views: 1,914
Last edited:
Em mở cái Topic các bác chia xẻ kinh nghiệm nhẹ
Lần trước em buộc đồ dở quá lúc về đến Hà Nội em bi rơi mất một số thứ tiếc quạ Thế là em mua luôn mấy cái túi đựng đồ mọi thứ em nhét hết vào, cài lại vắt qua yên xe thế là ổn
Em có mấy hình minh hoạ

Em thíc nhất cái xe và đồ như hình này

Attachments

46.8 KB · Views: 1,897
Như cái hình trên thì không chở được thêm bạn đồng hành bác nhỉ?
Có cách buộc đồ nào mà vẫn có chỗ cho người ngồi đằng sau không bác?

Em mở cái Topic các bác chia sẻ kinh nghiệm nhé
Lần trước em buộc đồ dở quá lúc về đến Hà Nội em bi rơi mất một số thứ tiếc qúa Thế là em mua luôn mấy cái túi đựng đồ mọi thứ em nhét hết vào, cài lại vắt qua yên xe thế là ổn
Em có mấy hình minh hoạ

Hình này có phải ở Du Già không bác ợ

Ba lo thì để ngang và kèm cái bạt chống bụi che nắng, bụi, mưa. Các bác có thể ra Ubest mua 145k 1 cái loại 3l thì phại. Không các bác lấy bạt của balo dùng luôn cũng tiên.

Đi 1 người thì các bác để balo dọc theo yên xe mình có thể tựa được lại đầm xe. Các thứ như bình nước, đèn pin, khăn, kính thì nên để ra bên cạnh sườn balo, sẽ lấy thuận tiện hơn.

Xe cào cào thì đỡ vì bình xăng kô nằm dưới yên xe, cho nên đối với các loại xe thông thường các bác nhớ đổ đầy xăng trước lúc buộc hành lý nhé

Buộc đồ cho cào cào và làm túi hai bên cho CD hay Minsk thì dễ không phải nói
Xe Honda Dream buộc đồ cũng dễ vì yên bằng

Các bác nào đi phượt dài ngày mà đèo thêm bạn đường phía sau, lại đi bằng Jupiter hay Viva mấy xe đấy mới gọi là khó buộc đồ và đi đèo dốc hay bị trôi

Theo kinh nghiệm của bạn Lambro nhà em thì tiết kiệm và tiện lợi nhất là mang theo 1 que gỗ chiều dài bằng chiều dài cái balo khi để ngang ra ,. Gài que vào sau xe chỗ có cái vành tay cầm sau yên rồi buộc đồ lùi hẳn ra sau. Người ngồi sau tốt nhất là ko nên đeo gì, cùng lắm là đeo túi máy ảnh

Hôm nay đi làm ko có ảnh, hôm nào em post ảnh sau ợ

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
58,720
191,517
Latest member
fb88xme
Back