What's new
Mặt tiền Box Tìm bạn đồng hành các chuyến đi trong nước này để dành cho các thành viên có thể spam những yêu cầu Phượt.

Các bạn có thể post ở đây : "Tôi rảnh từ ngày 2/3 đến ngày 5/3, thèm đi đâu đó (vd như Tây bắc, Đông bắc hay biển đảo, rừng núi...), có ai đi cùng mình không...?" Mình lấy ví dụ thôi nhé.

Chỉ spam ở topic này, ở khu vực khác sẽ bị phạt :)

Last edited by a moderator:
Đi chơi Sapa, Trà Cổ.

Lịch trình. Thứ sáu bay ra Hà Nội ( Nếu bạn ở Hà Nội thì càng tốt). Tối thứ sáu, bắt xe lửa lên Lào Cai ( hoặc thuê xe máy đi, chủ yếu là đi buổi tối cho thú vị). Sáng thứ bảy tới Lào Cai và bắt đầu lên Sapa, nghỉ lại Sapa 1 ngày. Chiều chủ nhật về lại Lào Cai, tối chủ nhật bắt tàu về Hà Nội. Sáng thứ 2 tới Hà Nội, bắt xe đi biển Trà Cổ, Quảng Ninh, nghỉ tại Trà Cổ 1 ngày. Chiều thứ 2 bắt xe về Hà Nội, nghỉ tại Hà Nội một ngày. Chiều thứ 3 đi vòng vòng Hà Nội mua sắm rồi tối thứ 3 bay về Sài Gòn.

Mình sẽ ra Hà Nội vào ngày 14 và 15/04 (chủ nhật và thứ hai) và đang tìm một Hanoian giúp mình làm 01 city tour. Mình xin đa tạ và hứa "trả công hậu hĩnh" *-^. Contact 0907757623.

3 Con Mèo là một địa danh rất nổi tiếng, do 3 cô gái người Mèo lập ra đầu tiên.
Khung cảnh hữu tình, tuy nhiên nếu đi vào mùa mưa thì hơi hành xác.
(c)

Tuy đi vào mùa mưa thì hơi hành xác, nhưng nơi này là xứ sở của loài ẾCH, một đêm sau mưa bạn có thể bắt được gần 10kg, vừa rồi bạn Tóc xù bắt đc khoảng 5,5 kg. Da ếch lột da chiên giòn, thịt thì xào lăn,lai rai với vài xị đế bên khung cảnh đồng quê thiên nhiên hoang dã, âm thanh rỉ rả của loài côn trùng, tiếng kêu ộp ẹp của con ếch cái vì bị mất bạn tình, hòa quyện vào nhau làm cho lòng phượt tử say lâng lâng khó tả...

@ bạn Cuncon khi nào đi nhớ pm cho mình nhe

Mọi người cho mình hỏi dịp 30/4 này có đoàn nào đi tình nguyện cho HS nghèo miền núi phía Bắc không ạ. Mình muốn tham gia, đồng bào còn nghèo quá. Bạn nào biết hoặc đứng ra tổ chức thì vui lòng cho mình thông tin với nhé. Cảm ơn mọi người.

Mình sẽ ra Hà Nội vào ngày 14 và 15/04 (chủ nhật và thứ hai) và đang tìm một Hanoian giúp mình làm 01 city tour. Mình xin đa tạ và hứa "trả công hậu hĩnh" *-^. Contact 0907757623.

Ok mình là tourguide nè. liên lạc vs mình qua inbox cũng đc nhé. Hanoian hẳn hoi.hi

Last edited by a moderator:
Cuối tuần này thứ 7 6/4 mình bay ĐÀ NẴNG sau đó sẽ đi huế .thành phố lăng bãi biển An Bằng ,Cửa biển TƯ Hiền .đầm cầu hai biển THuân an .cô đô Huế ;quảng bình động thiên đường ,thánh địa La Vang ;về HỘi An đi CÙ LAO CHÀM ;PHỐ CỔ ,Thứ 5 11/4 tối 7h30 bay về sài gòn lại .ai có nhã hứng thì đi chung cho vui .sdt mình 0914715571

Re: Alo, ở nhà cuồng chân, mình muốn Phượt...:)

Chi phí thế nào gái ơi, mình cũng ham hố lắm. Nhưng dna`y lắm kế hoạch quá nên kinh phí quá quá eo hẹp :))
Có j pm nhá! [email protected]
Mình ở Hà Nội, muốn đi Quảng Bình vào giữa tháng 4 hoặc đầu tháng 5 ( tránh mấy dịp nghỉ lễ đông người khó chịu >.< ) chắc đi khoảng 4,5 ngày, thích lê la ăn uống mà lại ko thích đi ăn một mình 0.0 nên muốn tìm 1 bạn nữ đồng hành, bạn nào có hứng thú thì liên lạc với mình nhé ^^

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
58,960
191,791
Latest member
olivawedding
Back