What's new
Mặt tiền Box Tìm bạn đồng hành các chuyến đi trong nước này để dành cho các thành viên có thể spam những yêu cầu Phượt.

Các bạn có thể post ở đây : "Tôi rảnh từ ngày 2/3 đến ngày 5/3, thèm đi đâu đó (vd như Tây bắc, Đông bắc hay biển đảo, rừng núi...), có ai đi cùng mình không...?" Mình lấy ví dụ thôi nhé.

Chỉ spam ở topic này, ở khu vực khác sẽ bị phạt :)

Last edited by a moderator:
Mình sẽ đi 1 vòng từ TP.Hà Giang vào sáng t7 19/10 bằng xe máy thuê ở T. Hà Giang, qua Quản Bạ, Yen minh, Đồng Văn, Mèo Vạc với mục đích chính là chụp hoa Tam giác mạch. Mình đã đi cung này 1 lần nhưng bằng taxi nên lần này muốn trải nghiệm bằng xe máy. Hiện mình chưa có... ôm! :D

fb của mình: https://www.facebook.com/3dzuy

Alô Lôa, tình hình là 1,2,3 tháng 11 mình có join 1 đoàn đi HG để chộp những khoảnh khắc cuối cùng của hoa Tam giác mạch trước khi hoa tàn, dưng mà tình hình là đoàn mình đang thiếu 1 xế cho mình, chủ Thớt cũng đang tích cực tìm kiếm xế, nhưng xem chừng tình hình ko được khả quan cho lắm. Xin hỏi có xế nào cũng rảnh vào thời gian ấy ko ạ?
Mong ngóng...mong ngóng...mong ngóng...mỏi mắt ><

Mình rất muốn đi Hà Giang, muốn 1 lần được đặt chân lên cực Bắc Lũng Cú, muốn một lần được chụp ảnh với hoa tam giác mạch, nhưng mà không thể tìm đoàn phù hợp với mình : có bạn nào cũng muốn đi Hà Giang không???
mình đi Hà Giang rồi nhưng muốn quay lại đây vào mùa hoa tam giác mạch. Lịch trình và thời gian các đoàn đi đều không phù hợp với mình, bạn xem lịch có thể đi được thì mình cùng lập cung nhé.
Ngày 1. tối 20h ra bến xe Mĩ đình bắt xe Hà Giang
Ngày 2. Sáng đến Hà giang lấy xe máy thuê ăn sáng và đi lên Đồng Văn ( Hà giang - Quảng Bạ- Yên Minh - Lũ Cú - Đồng Văn )
ăn trưa ở dinh Họ Vương và ăn tối ở đồng văn.
Ngày 3. Sáng chợ phiên 9h xuất phát đi theo con đường Hạnh phúc sang Mèo Vạc và ăn trưa ở Mèo Vạc sau đó về Hà Giang ( MÈO Vạc- Mậu Duệ - Yên Minh - Quảng Bạ - Hà Giang). ăn tối ở Hà Giang 20h lên xe về Hà Nội và 6h sáng thứ 2 có mẹt ở thủ đô.
Kinh phí dự kiến: - xe ô tô giường nằm 2 chiều 440k
- thuê xe 2 ngày 200k ( một xe một ngày 200k/1người 100k 1 ngày )
- Ngủ đêm Hà Giang khoảng 100k
- Xăng xe: dự kiến chạy khoảng 400km/12l, mỗi người khoảng 130k
- Ăn 4 bữa chính 60k, 1 phụ 30k ăn 1 người khoảng 270k. 01 bữa phụ sáng tại đồng văn vì đi chợ phiên ai thích ăn gì thì ăn, như thắng cố, xôi bẩy sắc, bánh trái các loại... tự túc cho hạnh phúc. Tổng kinh phí khoảng 1100k.

Hiện tại mình có 2 người, 1 xế + 1 ôm. Mình muốn đi Hà Giang vào dịp 25-28/ 10 này - mình ở Hn nhé :). Nhưng sinh viên chi phí có hạn chỉ có thể ở mức 1tr /1 người. Và sẽ là đi o to lên Hà Giang rồi thuê xe chứ k đi thẳng xe máy lên nhé. Ai có lịch trình nào phù hợp thì cho mình join đoàn với nhé. Inbox cho mình với. Cảm ơn mọi người đã đọc :)

Hiện tại mình có 2 người, 1 xế + 1 ôm. Mình muốn đi Hà Giang vào dịp 25-28/ 10 này - mình ở Hn nhé :). Nhưng sinh viên chi phí có hạn chỉ có thể ở mức 1tr /1 người. Và sẽ là đi o to lên Hà Giang rồi thuê xe chứ k đi thẳng xe máy lên nhé. Ai có lịch trình nào phù hợp thì cho mình join đoàn với nhé. Inbox cho mình với. Cảm ơn mọi người đã đọc :)
Xe ô tô lên HG 200k/vé/chiều. 2 chiều là 400k/ng
Thuê xe máy biết chỗ rẻ thì 200k/xe/ngày x 3 ngày là 600k /2 ng = 300k/ng
Xăng xe 400km. Tính rẻ 50k/100km. Mỗi ng 100k nữa.
Riêng tiền đi lại đã mất tối thiểu 800k/ng rồi.
Còn 200k cho ăn ngủ và các chi phí lặt vặt e là kham khổ lắm đấy. Các bạn cân đối đi cho đảm bảo và vui vẻ

Mình rảnh từ thứ 2 đến thứ 6 (cuối tuần thứ 7 & cn phải đi học). Mình ở Hải Phòng bạn nào cần thêm mem thì cho mình đi với.(mình chưa đi cung tây-bắc bao giờ và muốn đi cung này).số đt 0904260286

mình đi Hà Giang rồi nhưng muốn quay lại đây vào mùa hoa tam giác mạch. Lịch trình và thời gian các đoàn đi đều không phù hợp với mình, bạn xem lịch có thể đi được thì mình cùng lập cung nhé.

Bạn đang ở đâu thế? Bọn mình đang ở Hà nội, hiện nay bọn mình có 4 người rồi, bọn mình lập cung đi nào!

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
58,911
191,769
Latest member
shoshinbinhthanh
Back