What's new
Mặt tiền Box Tìm bạn đồng hành các chuyến đi trong nước này để dành cho các thành viên có thể spam những yêu cầu Phượt.

Các bạn có thể post ở đây : "Tôi rảnh từ ngày 2/3 đến ngày 5/3, thèm đi đâu đó (vd như Tây bắc, Đông bắc hay biển đảo, rừng núi...), có ai đi cùng mình không...?" Mình lấy ví dụ thôi nhé.

Chỉ spam ở topic này, ở khu vực khác sẽ bị phạt :)

Last edited by a moderator:
Re: Phượt xe máy 5 tỉnh Miền Tây ngày 27-4/5.

2 vợ chồng mình cũng dự định đi miền Tây nhưng đi qua 9 cửa sông ghé mũi Cà Mau rồi về, 1 gợi ý cho bạn, nếu bạn đi nên tìm những đường tỉnh lộ hoặc đường huyện, vừa vắng xe và thấy được cái chất của miền Tây Nam Bộ.
Chúc 2 vợ chồng bạn 1 chuyến đi vui.

Re: Tìm bạn và cung đường cho các ngày 12 13 14 15 16 tháng 6

Mình cg muốn tham gia 1 cung đi Từ Sài Gon các tỉnh miền tây và Tây nguyên . Có lịch chuẩn m book vé đi Sài Gòn .

2 vợ chồng mình cũng dự định đi miền Tây nhưng đi qua 9 cửa sông ghé mũi Cà Mau rồi về, 1 gợi ý cho bạn, nếu bạn đi nên tìm những đường tỉnh lộ hoặc đường huyện, vừa vắng xe và thấy được cái chất của miền Tây Nam Bộ.
Chúc 2 vợ chồng bạn 1 chuyến đi vui.
Cảm ơn bạn, do là lần đầu nên ko giám đi đường tỉnh lộ nhiều sợ lạc mất thời gian. Dù sao cũng là lần đầu đi, đi đường nào cũng vậy ah.

Có dự định đi bụi 1 mình 2 ngày cuối tuần. Tính đi Đà Lạt nhưng cần tư vấn thêm 1 số địa điểm khác.
Tớ ở SG. Thanks

Tìm bạn du lịch bằng xe gắn máy đi Thái Nguyên - Bắc Kạn - Cao Bằng - Lạng Sơn như sau:
Từ 31 / 8 / 2014 đến 7 / 9 / 2014
Ngày 1: 120 km. Đến Hà Nội thuê xe gắn máy đi TP. Thái Nguyên ra hồ núi Cốc.
Ngày 2 : 150 km. Đến hang Phượng Hoàng - Suối Mỏ Gà, đi động Nàng Tiên.
Ngày 3: 90 km. Đi thác Nà Đăng, đi thác Nà Noọc = Thác Bạc. Đến thị xã Bắc Kạn.
Ngày 4: 140 km. Đi thác Rọm, đi thác Nà Khoang, đến TP. Cao Bằng.
Ngày 5: 120 km. Đi động Ngườm Ngao, thác Bản Giốc.
Ngày 6: 140 km. Qua cửa khẩu Hữu Nghị sang Trung Quốc. Đi Lạng Sơn, xem Nàng Tô Thị, động Nhị Thanh, động Tam Thanh.
Ngày 7: 30 km. Thăm chợ Kỳ Lừa, đi Mẫu Sơn.
Ngày 8: 180 km. Trở lại Lạng Sơn, đến hang Gió, đi ải Chi Lăng. Đến suối Mỡ có thác Thùm Thùm. Về Hà Nội.
Xin vào [email protected], mật khẩu timbandulich để xem chương trình chi tiết và bản đồ.

Muốn đi Sóc Trăng dịp lễ 30/4 và 1/5 này, có ai đi chung không??? để giúp nhau chụp hình và share chi phí hehhe thanks . Minh nam, ở sài gòn nha

Weekend HN chán quá,tự nhiên muốn đi Sơn La vào cuối tuần (từ thứ sáu tới CN 18/4 - 20/4) bằng chiếc Rebel 250 của mình. Bạn nào tham gia không ? Mình thich đi solo chụp ảnh ọt, thich đâu dừng đó nhưng đk ăn ở phải đàng hoàng. :)

LH Wildguy 0913695588

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
58,982
191,833
Latest member
truyen115
Back