What's new
Mặt tiền Box Tìm bạn đồng hành các chuyến đi trong nước này để dành cho các thành viên có thể spam những yêu cầu Phượt.

Các bạn có thể post ở đây : "Tôi rảnh từ ngày 2/3 đến ngày 5/3, thèm đi đâu đó (vd như Tây bắc, Đông bắc hay biển đảo, rừng núi...), có ai đi cùng mình không...?" Mình lấy ví dụ thôi nhé.

Chỉ spam ở topic này, ở khu vực khác sẽ bị phạt :)

Last edited by a moderator:
Có 1 đường đi men theo Suối bên tay trái ấy, đi men theo cái cánh đồng rồi rẽ qua cầu nhỏ vào ..đi thẳng vào tuyến Long Vân nhé..còn lại vào tuyến Hương Tích thì đi đừong khác và phải đi chek

ANh ơi, đi thế thì vẫn phải mất tiền mua vé à

Phượt Nha Trang 12/7/2013 -> 15/7/2013. Xuất phát tại Sài Gòn.

Mình tính hè này rãnh, mình và bạn gái đi phượt Nha Trang. Nên cặp đôi nào có cùng chí hướng chúng ta cùng đi chung nhé.

12/7 : 9h đêm đi xe ra Nha Trang, ngủ trên xe ( tuy có hơi mệt tí nhưng vẫn chơi được ).
13/7 : 7h sáng có mặt ở Nha Trang , ăn sáng . Mua vé đi tour tham quan 4 đảo. Lặn biển, 17h chiều về KS , tối dạo vòng ăn hải sản. Nghỉ ngơi
14/7 : 9h sáng đi Vinpearland . 8h đêm vào lại đất liền ăn tối.
15/7 : 8h ăn sáng, 10h kéo nhau đi tắm bùn , Trưa về nghỉ trưa, dạo vòng mua quà cho gia đình, tối 8h lên xe về Sài gòn, tạm biệt Nha Trang.

Chi phí :
Tiền xe : 420k/1 người/ khứ hồi ( Xe Phương Trang giường nằm)
Khách Sạn : 750k / 3 ngày/phòng đơn
Taxi đi lại :300k/người ( Ước Tính)
Tour 4 đảo : 190k/ người
Lặn biển : 500k/1h
Vé Vinpearland : 450k/1 người
Tiền ăn hải sản 300k/người
Tiền ăn , 300k/ 3 ngày
Tắm bùn 200k/ người ( Mua vé hồ gỗ 4 người 800k ak , có thể thay đổi nếu đông người).

Ước tính tổng chi phí : Khoảng trên dưới 3 triệu/ người . Đến đâu chia đến đó.

P/s: chương trình có thiếu gì, xin các bạn bổ sung giúp. Mình lần đầu lập TOPIC trên Diễn Đàn có gì thiếu xót xin Admin thông cảm giúp.

Call Hiếu : 09323 36303.

Cũng dự tính đi chùa địa ngục vào cuối tuần này, nhưng mà treck đêm từ ngoài trạm kiểm lâm vào chùa chứ ko phi xe máy vào như đoàn của bác :D

Cần tìm thêm 02 bạn đồng hành leo Fan (03 ngày 02 đêm) xuất phát sáng 28/6 tại Sapa.

Mình cần tìm thêm 2 người tham gia cho một nhóm leo Fan 3 ngày 2 đêm (đã có 2 bạn người Úc nên rất cần các ban có thể giao tiếp chút chút TA) theo tuyến đi Sín Chải về Trạm Tôn. Đoàn sẽ xuất phát tại Sapa sáng 28/6 (thứ sáu). Chi phí dịch vụ + thuê porters share đều giữa 4 người (trong khoảng 2-3 triệu/người). Hiện tại mình đang không ở VN, nếu bạn nào quan tâm và cần thêm thông tin cụ thể xin gửi lại ĐT vào email: [email protected] Mình sẽ gọi lại cho các bạn.

Xin cảm ơn

Chào các bạn, mình đang muốn đi 1 chuyến Cao Bằng - Hà Giang. Đi xe máy & chuẩn bị lều, bếp, bạ đâu ngủ đấy.
Mình muốn đi về phía Cao Bằng, lên Phia Oac - Phia Đén dựng lều ngủ một đêm trên ấy rồi hôm sau sang Hà Giang.
Các bạn am hiểu cung đường tư vấn cho mình với, các bạn nào hứng thú thì join cùng cho vui? Lịch trình thì gặp nhau bàn cụ thể.

(18/7 - 3/8)Phượt xe đạp Tp.HCM - Khánh Hoà!

Em chỉ từng du lịch bụi ngắn ngày thôi chứ chưa đi nhiều ngày bao giờ nên dự định đây sẽ là chuyến đi đầu tiên.
* Đường: Tp.HCM - Bà Rịa Vũng Tàu - Bình Thuận - Ninh Thuận - Khánh Hoà.
* Lộ trình chi tiết sau khi các anh chị đặt gạch chắc ăn thì mình pm hoặc gặp trực tiếp để bàn lộ trình (chứ giờ em chưa có nhiều kinh nghiệm)
* Thời gian khởi hành: 18/7 (Sau ngày thi xong đợt 3 ĐH em mới đi được).
* Dự tính thời gian đi: 15 ngày.
*Phương tiện di chuyển:
- Đi: XE ĐẠP
- Về: xe lửa.
* Chi phí: khoảng 1,8 (trong đó có 200k tiền xe lửa + gửi xe đạp về)
* Hiện giờ chỉ có em (18 tuổi - rất sung!) cùng chị gái (22 tuổi - rất máu) lên kế hoạch đi chuyến này. Do lần đầu còn bỡ ngỡ + chưa rành đường nên mong tìm thêm anh chị (1 nam - 1 nữ - hoặc hơn không nhiều) đồng hành để hỗ trợ, giao lưu kết bạn...
* Điều kiện là anh chị phải có xe đạp (mỗi người chạy 1 chiếc).
Mong anh chị, các bác có kinh nghiệm cho em xin ý kiến ạ!

Last edited:
Re: <Mini event> Chùa Địa Ngục - Tam Đảo 7/6 - 8/6

Nghĩ đến lại thấy rợn người
bạn đi chùa địa ngục nhớ mang theo khăn quấn đầu nhé, chân đi giày, tất, trang bị đầy đủ, đừng để người hở ra chỗ nào làm mồi cho bọn vắt, xuất phát lúc 9h sang là hợp lý để đển lúc xế chiều có thể xuống núi kip nhé :))

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
58,894
191,765
Latest member
fcb88today
Back