What's new

Bình Dương Phượt Hội ( Phần 3)

Status
Not open for further replies.
Xin chào các bạn!
Mình là thành viên mới tham gia. Nhân dip 30/4 này nhóm tụi mình dự định đi Hòn Sơn nhưng ít thông tin về nơi này quá. ACE nào đã từng đi xin chỉ dẫn dùm. (Mình muốn biết địa chỉ nhà nghỉ, chỗ ăn uống, mua đồ và các dịch vụ như câu cá này kia). Ai có thông tin xin giúp dùm cảm ơn nhiều)

Ra Hòn Sơn bạn có thể nghỉ tại :

- Nhà nghỉ Kim Ngân, điện thoại 077.3830527, nhà nghỉ này gồm 5 phòng, wc riêng, giá 150 ngàn đồng / 1 phòng / 2 người, nếu kẹt thì ở 3 người cũng được, điện 24/24. Trong trường hợp muốn ngủ lều thì 500 ngàn đồng / 1 lều / 10 người. Ngoài ra, nơi đây còn cho thuê xe ô tô đi quanh đảo, giá 500 ngàn / 1 vòng. Có cho thuê thuyền câu cá nhưng giá không rõ.

- Nhà nghỉ Hồng Đào, điện thoại 077.3830597, có 9 phòng, giá 90 ngàn đồng / 1 phòng / 2 người hoặc 110 ngàn đồng phòng không Tivi, 130 ngàn đồng nếu có Tivi, wc riêng.

Ra Hòn Sơn dịp 30/04 cần chú ý 2 điều : Dự báo thời tiết vì năm nay mùa mưa sớm và nếu đi ngay dịp 30/04 thì nên đặt phòng trước cho chắc ăn.

Anh Rùa có thể cho bik thêm là dự kiến về tới bến xe khoảng mấy h ko ah? để bik còn nói ở nhà chờ cửa nữa ko thì ngủ ngoài hiên quá.

Dự kiến là 12h30 từ cà mau, về tới sài gòn 9h00, về tới BD khoảng 10h00pm, tùy tình hình xe cộ do lễ có kẹt xe không, trên đường về em có thể chủ động gọi về nhà khi về đến Bến xe, nói chung tầm 10h00pm đến 11h00pm.
Lo chú y vụ lều trại hay võng đi em,như anh Kenshin nói đó, nếu thiếu là muỗi tha em đi luôn đó, còn về mấy giờ thì mình chỉ canh được thời gian xe xuất phát thôi, còn thời gian chạy tùy mật độ xe.

Last edited:
Dạ, em xin báo cáo là e có 1 võng mùng nhưng nếu ai đó có lều mà muốn đổi võng thì e oki luôn

Tổng kết lều trại, võng!
Rùa có 1 võng, khoa có 1 võng 1 lều 4. Chú Langdu54 có 1 võng thường.Rùa bạn chưa có.Lecat có 1 lều 4, hoa sen có 1 võng mùng, tony tèo thì hỏng biết, Tramlang có 1 lều 2.Trang14 kt có 1 võng, Nam linh chi chưa thu được thông tin

Vậy chổ ngủ tổng của PBD là:
7 võng= 7 người
2 lều 4 = 8 người
1 lều 2 = 2 người
Vậy tổng chổ ngủ có đựoc 17 chổ.
Anh em phải set chổ ngủ cho mình trước khi nhậu nhé, sợ nhậu xỉn rồi chui lộn vào chổ bạn nữ thì...... cháy nhà nha. kkakkaka

Tổng kết lều trại, võng!
Rùa có 1 võng, khoa có 1 võng 1 lều 4. Chú Langdu54 có 1 võng thường.Rùa bạn chưa có.Lecat có 1 lều 4, hoa sen có 1 võng mùng, tony tèo thì hỏng biết, Tramlang có 1 lều 2.Trang14 kt có 1 võng, Nam linh chi chưa thu được thông tin

7 võng= 7 người
2 lều 4 = 8 người
1 lều 2 = 2 người
Anh em phải set chổ ngủ cho mình trước khi nhậu nhé, sợ nhậu xỉn rồi chui lộn vào chổ bạn nữ thì...... cháy nhà nha. kkakkaka

Nếu có thể các bạn đem theo cái mềm gọn gọn nhé! vì có thể trời mưa lạnh đoá!

Tổng kết lều trại, võng!

7 võng= 7 người
2 lều 4 = 8 người
1 lều 2 = 2 người

Anh có cái võng hiệu "khách sạn cẩm hà" để sơ cua, tới đó muỗi quá không chịu nỗi thì xài tạm, ai tham gia thì đăng ký nghen ưu tiên nữ =))

Đúng 18h30 chiều nay ACE mình có mặt quán cafe Thúy Linh (Lái Thiêu) để Off các plan nha mọi người, rùi 19h30 mình wa wán bờ sông lai rai..Mong gặp dc tất cả ACE PDC!!!

Nhà mình có ai có sdt hay địa chỉ của 1 số nhà nghỉ ở Hòn Rơm- phan thiết ko ah cho e xin với, vì là đi theo dạn gia đình nên nhà nghỉ ờ sát biển sẽ thuận lợi hơn ah.

@langtulangdu: vụ từ thiện em hỏi bạn ok rồi nha anh, anh có thể gửi tiền cho nhà BD ở chuyến Cà Mau, em sẽ nhận và khi lên BMT sẽ nhờ bạn gửi cho cụ.

Status
Not open for further replies.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
58,773
191,539
Latest member
bancadoithuong28
Back