What's new

Bình Dương Phượt Hội ( Phần 3)

Status
Not open for further replies.
Hôm qua đi sn Saoquay,nói chuyện với Tí-Xíu mình mới biết faceboook của nhà.Haizzzzz,vậy mà trước giờ cứ gõ tìm Phuotbinhduong,Phượt Bình Dương,Bình dương Phượt...tá lả.Cái này do lỗi thường kg đi off nên mù thông tin đây mà.Hôm nay rảnh rảnh vào thấy tranh luận Phượt,Face .

Môt người chuyên gia núp lùm giờ ló dạng rồi sao, sai chính tả thì sai từ hồi lớp 1 rồi chứ không phải giờ mới sai, nhưng vẫn lên lớp rồi đi làm thôi, cũng như ai thôi, vậy sai hay đúng như nhau, còn ông nếu làm thợ xây dựng chắc pà kon bỏ xứ đi lên núi ở hết quá, 10 lần như một đặt gạch dù bê tông cũng chuồn êm khi đến hẹn, mai mốt không nhận gạch ông nữa, trùm hứa lèo Langtulangdu

He he, ku Rùa này chém ghê thiệt, chọt lét chút xíu chém lại túi bụi luôn =))

Cô xin có ý kiến về vụ đồng phục chút xíu nhe.
- Xin ý kiến trụ trì 2 nhà Dương Cần có thể đặt áo Phượt màu và logo chung PDC không? ( áo thun và áo khoác ).
-ACE nào đặt áo số lượng từ 2 cái trở lên ( để thay đổi, lỡ có bị rách hay mất, vẫn có áo mặc. số lượng tổng kết được nhiều thì giá thành sẽ rẽ hơn ).
-Mẩu áo không cổ hay có cổ, và chất liệu. Nếu đặt áo chất liệu như áo Lacoste nữ,thì có cổ ,mát, nhẹ nhàng, logo thêu, giá gần bằng với áo thun tím của Phượt.VN, còn áo thun không cổ thì đạt tại VN.
Cô và Jinny sẽ liên lạc nhà sản xuất áo khoác tham khảo : giá, mẩu , chất liệu , thêu logo xong báo cáo lại với trụ trì , vì hiện giờ không biết số lượng tầm khoảng bao nhiêu để họ chốt giá khi đặt, nên cô tạm thời nói với nhà sản xuất là 100 cái cho mổi thứ nhe.
Logo sẽ thêu như áo Phượt .vn ,nhưng không có lá cờ , vì số lượng ít phải đặt thêu tay, chứ không thêu vi tính được, và chữ là Phượt Dương Cần hay Bình Dương. Sau khi thống nhất mẩu mã thì sẽ báo giá cho ACE biết và lấy danh sách người đặt hé.

Theo con thấy nếu giờ mà để chọn màu thí 9 người 10 ý, và một số anh chị em đã có chiếc áo xanh đầu đời, vậy thay đổi màu sẽ phải bỏ đi chiếc anh xanh cũ.

Vậy vẫn chọn màu xanh dương đi cô, ý con và anh Chuyên là như thế, còn việc thêu thì mình đặt chổ hoặc in cũng được.
Nói chung áo nhà mình phải cố gắn chốt lại đặt trước khi đi chuyến cực đông.
Cảm ơn cô trước.

Rùa già như trái chín cây
Gió lay Rùa rụng, bể mu Rùa già
Rùa già bản tánh thiệt thà
Cần Giờ sinh nhật cả nhà Rùa ơi.

Hôm qua chị cùng vài bạn của nhóm ở SG có nói chuyện về tình hình im ắng của sn Phượt năm nay.
Chị nghĩ thế này.Nhà mình tự tổ chức kỷ niệm sn Phượt theo cách mình đã làm,chứ mình kg đứng ra đăng cai tổ chức sn Phượt (nghe "đao to búa lớn " quá (c)).Còn nếu có thêm nhóm khác chơi cùng mình luôn thì lúc đó bày thêm trò chơi+ giao lưu lứa trại gì đó càng vui (beer) .Ăn uống lều trại của nhóm nào thì tự lo .Kg thì nhà Dương Cần cũng ok vậy.;)
Sợ gì bị ném đá.Ý mọi người ra sao?
Áo phông nên có màu sáng cở 8/10 của màu áo xanh dương.Vừa hợp với màu áo của nhà, đỡ hút nắng+đi phượt nhóm bằng xe máy dễ nhận diện dù khoảng cách các xe có khá xa nhau (ý kiến cá nhân thôi nhé (NT) )

Last edited:
Sinh nhật ông Trâu, ông Cát chị ơi.
Sinh nhật Phượt làm không nhân lực để làm chị ơi.
Tại thơ con cóc nên dễ hiểu lầm đó chị

Von like kịch liệt cô Mai ơi mình chơi cứ chơi nhóm nào khoái thì đu theo rồi tự lo cho nhóm họ, ham vui thì giao lưu hì hì ý kiến hay keke.

Rùa già như trái chín cây
Gió lay Rùa rụng, bể mu Rùa già
Rùa già bản tánh thiệt thà
Cần Giờ sinh nhật cả nhà Rùa ơi.

Chơi luôn anh Bình Dương ơi, rùa đã chậm mà còn Rùa già chắc chậm lắm đây, vậy hỏi VTT có dám chơi chạy bộ hay bơi với Rùa già này không?

Anh Trâu ơi!
Để Mừng Thọ anh nên em lên plan cho chủ nhật tuần này anh em kéo nhau ra Cần Giờ chén hải sản nha.

6h00 ngày 23/6 tập trung tại lái thiêu, 7h00 có mặt tại bến phà Bình Khánh, anh em nào ở Sài Gòn hẹn nhau ra Phà Bình Khánh nha.

Đến Cần Giờ mụa hại sản, ghé KDL Tiếng Sóng nhậu lại rai, thuê lưới bắt cá Đói, lai rai, chiều 15h00 rút quân.

ACE nào thu xếp được tập trung mừng thọ lão Trâu nha.

Von like kịch liệt cô Mai ơi mình chơi cứ chơi nhóm nào khoái thì đu theo rồi tự lo cho nhóm họ, ham vui thì giao lưu hì hì ý kiến hay keke.

Theo mình nghĩ đã không làm thì thôi, một khi đã làm, nếu mình tổ chức theo kiểu mở rộng nhiều nhóm tham gia là không ổn ( vì nó chẳng khác xa với mình tổ chức chung cả).
1. Nếu có nhiều nhóm tham gia thì sao?
2. Việc ăn ngủ chị tính riêng trong nhà Dương Cần cũng đã khó nói chi đến chuyện lo cho nhiều người.
3. Lỡ có nhiều vấn đề phát sinh thì hậu quả ảnh hưởng nhiều.
...
Nên nếu tổ chức họp mặt kỷ niệm trong nhà thì ok, vì mọi người đều biết nhau, dễ dàng trao đổi hổ trợ giúp đỡ lẫn nha.
Vấn đề áo Phượt thấy nhà mình nếu ai giúp tạo ra vài mẫu áo khoác, áo nhóm PBD hay Dương Cần thì rất hay. Sau đó có cơ hội chờ đợi bình chọn rồi

@ anh rua :bơi thì không chơi ,nhưng chạy bộ thì chưa chắc à nghen ,chạy 100 mét đi
về vấn đề đi cần giờ mừng sinh nhật anh Trâu :lần trước tụi này đi cần giờ có chơi ở cái quán cafe ,lần đó đi 8 người chi phí 350k bao gồm :bia sài gòn 1 kết
ông chủ quán là môt thanh nien đep trai vui tính (hình như chưa có vợ luôn )
khuôn viên quán rất rộng ,có thể đủ chổ cho cả trăm người ,phòng tắm khoảng 8 cái ,bếp có thể mượn ,đặt biệt có bếp than có tích hợp quạt thổi lữa ,quán làm theo dạng nhà lá rất lớn ,cho nên lỡ có mưa giớ thì cũng đủ chổ cho tất cả mọi người
đặt biệt quán còn có đặt sản dừa một đâm bán giá cạnh tranh
ngoài ra khu đó còn có những ngư dân giăng lưới bắt cá đói ,mình có thể mua của họ nếu cần (lần trước chủ quán xin họ cho mình nướng )

một vài ý kiến cho anh em tham khảo

Status
Not open for further replies.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
58,847
191,564
Latest member
789clubdog
Back