What's new

Bình Dương Phượt Hội ( Phần 3)

Status
Not open for further replies.
Nhìn cái plan mà thèm không thể tả.
Nhưng mà tới giờ Nấm vẫn chưa có passport nữa!
Một lần nữa đành ở nhà ... nhìn mọi người đi mà thèm vậy.
Tủi thân quá đi hà...

Hộ chiều giờ chỉ có 8 ngày là xong rồi....nên cần chuẩn bi trước hồ sơ ở nhà rồi mang đi nộp...trên mang có mẫu và hướng dẫn thủ tục rỏ ràng tải về in ra điền vào dán hình vào (phông nền trắng), không cần chính quyền địa phương xác nhận.

Chúc chuyến đi câu thắng lợi nhé Rùa, mọi người đang chờ cá em mang về đó. Nếu không có thì ra chợ mua cũng được, ace không ai buồn đâu...:D, miễn có mồi nhậu là được....(c)

Cá mới vào bờ tránh bão nên sẽ có nhiều cá, nhưng chỉ đủ Ruanwenhua ăn.
@ Ruanwenhua nếu em đi ít người thì đi thuyền khách sáng Hòn Ngang 20k / 1 người, rồi từ đây thuê thuyền nhỏ sang Hai Bờ Đập cho nó rẻ (chắc được nửa tiền).

Thèm được đi Nam Du lâu lắm rồi mà chưa có dịp. Do em đang tất bật chuẩn bị để lên xe bông, chứ ko là nhất quyết đu theo anh Rùa rồi. Thôi đành ở nhà chờ tin chiến thắng của anh Rùa vậy
@A Rùa: Ăn nhậu Hải sản mà ko rủ em út gì hết nha.

Cá mới vào bờ tránh bão nên sẽ có nhiều cá, nhưng chỉ đủ Ruanwenhua ăn.
@ Ruanwenhua nếu em đi ít người thì đi thuyền khách sáng Hòn Ngang 20k / 1 người, rồi từ đây thuê thuyền nhỏ sang Hai Bờ Đập cho nó rẻ (chắc được nửa tiền).

Nếu có bão thì cá vào bờ sẽ rất nhiều, cụ thể là hôm đoàn PBD ở Hai Bờ Đập đã chứng kiến cảnh tượng này.

Nếu chỉ đi tàu ra Hai Bờ Đập câu ven bờ thì cá hơi nhỏ, nên hôm qua em có bàn với anh Vũ ở Nam Du về vụ thuê thuyền:
Có 2 option lựa chọn:
1. Ngày thứ 7 tàu di chuyển từ Củ Tron đi Hai Bờ Đập, chiều 5h00pm lên tàu quay về lại Hòn Ngang ăn uốn, tắm rửa, câu đêm và nghỉ ngơi, sáng hôm sau sẽ quay về lại Củ Tron ( cái này cá nhiều nhưng nhỏ),sẽ chơi món lưới bén kiếm cá đuối hoa và cá mập như lần đầu ra nam du
2. Sẽ câu suốt trên biển luôn, chịu say sóng tí nhưng sẽ bội thu về cá, thay vì câu ven Bờ ở Hai Bờ Đập thì sẽ ngồi luôn trên tàu câu khơi đến chiều tối quay lại vào đất liền nghỉ ngơi hoặc sẽ câu luôn buổi đêm. Sang hôm sau quay lại Củ Tron. Cái này thì cá to nhiều nhưng hơi mất sức, với lại không có time nướng cá biển và lai rai và không chơi được lưới bén.

Giá Thuê tàu là 1tr cho 3 người.
Hy vọng là sẽ có cá đem về cho mọi người lai rai, còn thông tin về bão biển đả quay lại ra khơi, không ảnh hưởng đến mình nữa

Cập nhật nóng hổi Danh sách đi Cam ( 11/1 --- 14/1/2013 )

1 & 2 - Khoái + .......
3 & 4 - Angry + ........
5 - MyPhan ( fb là Bồ Công Anh )
6 - langtulangdu
7 - Anh hienca
8 - hoasen
9 - Anh Núi và Biển
10 - bebibo
11 - Anh LangDu 54 ( Chua Thuong bên fb )
12 - Hoàng thị ...
13 - Người Bình Dương
14 & 15 - Vợ chồng ca sĩ Trương
16 & 17 - Vợ chồng anh conlele & lelelina
18 - Chị maidt

Dập dòm :

1 ) Sutubien
2 ) LangDu TQ ( giờ không có bàn cái vụ 3 ngày nữa nhé , cho suy nghĩ ..(NO) )

Xem ra đã vượt con số lý tưởng rồi , nhưng với tiêu chí PDC thì các anh chị em cứ tiếp nhé ...nên mình dời ngày chốt đoàn sớm ( 3/1/2013 ) nhằm đảm bảo tập trung cho chuyến đi đạt chất lượng tốt nhất
Do mấy hôm nay các anh chị em đặt gạch không ai có ý kiến ý cò về vụ đi 3 hay 4 ngày , nên mình đã bỏ dòng " Trưng cầu dân ý " Vậy thống nhất lịch 4 ngày nha các bạn
Để thể hiện rõ trách nhiệm và quyết tâm đi , anh chị em phải chuyển tiền cọc 500k trước vào TK của Khoái tui trước ngày 3/1 /2013 ( cũng là ngày chốt đoàn )
Trần Việt Hòa 0111 000 32 3336 Vietcombank Cần Thơ ( xong nhớ nhắn tin mình số 0127 625 9999 )

À , quên , mình chỉ nhận gạch PDC ( tạm gọi là cũ ) từ giờ phút này trở lại thôi nhé , nhờ anh Người Bình Dương " kiểm soát " giúp vì sợ anh chị em " lách luật " đăng ký vào nhà BD hoặc CT vào thời điểm này .
Lý do : Cần phải có thời gian thực tế để hiểu nhau , mong anh chị em thông cảm .

Có mấy vấn đề thể hiện sự lẩm cẩm của tuổi già ,,:T, : nay bổ sung.
--- Chi phí 500k VND/người/ngày là mình tính bên đất Cam nhé
--- Theo lịch di chuyển thì mình sẽ ăn trưa bụi đời ( ăn vặt , mì gói hoặc bánh trái đem theo ...v.vvv ) ưu tiên chủ đạo sung sướng là chiếu tối .....(c)

Thân chào các bạn...

Cho mình góp 200k cho ngày từ thiện với các bé nhé ...Tuy nhiên mình không xài tk ngân hàng và chưa biết rỏ một ai trong nhóm tuy rằng có gặp các bạn nhiều lần rồi...Và ngày 17/1 không biết có còn ở SG không...Nếu còn mình sẽ lên tham gia với các bạn tiện thể chào thân ái luôn ha....Nếu ai rảnh xin ghé quán Cafe chị Mơ nhận dùm nha...Số phone của mình...098 7081 [email protected]áng nay sẽ ghé gởi chi Mơ nhờ đưa dùm các bạn...

Chúc cả nhà luôn vui vẻ

KHBB

Kim Hoa bà bà ghé nhà

Thân chào các bạn...

Cho mình góp 200k cho ngày từ thiện với các bé nhé ...Tuy nhiên mình không xài tk ngân hàng và chưa biết rỏ một ai trong nhóm tuy rằng có gặp các bạn nhiều lần rồi...Và ngày 17/1 không biết có còn ở SG không...Nếu còn mình sẽ lên tham gia với các bạn tiện thể chào thân ái luôn ha....Nếu ai rảnh xin ghé quán Cafe chị Mơ nhận dùm nha...Số phone của mình...098 7081 [email protected]áng nay sẽ ghé gởi chi Mơ nhờ đưa dùm các bạn...

Chúc cả nhà luôn vui vẻ

KHBB

Chào Kim Hoa bà bà!
Đúng là mình gặp nhau nhiều lần rồi nhưng chưa có dịp giao lưu nhiều!
Thay mặt PBD cảm ơn sự ủng hộ của chị cũng như của các ACE khác. Nếu được thì thứ 7 tới chị với các ACE khác thu xếp lên Bình Dương nghe.

Status
Not open for further replies.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
58,859
191,564
Latest member
newstarland2024
Back