What's new

Bình Dương Phượt Hội ( Phần 3)

Status
Not open for further replies.
Anh Người Bình Dương và các anh chị em khác tung vi-déo-cờ-líp và các ảnh về chuyến đi Cam lên đi ...(c) rạo rực quá rồi .

Dear Dochanh, cho em đăng ký thêm 2 gạch khách mời. Bạn nối khố và bạn thân. Sẽ ra mắt khi tới VT.

Vậy là lão rùa có đối thủ nặng ký để đối ẩm nữa rồi (beer)

Bữa off dời lại tối thứ 7 được ko đại ca Rùa, để mọi người đóng tiền cọc chuyến VT luôn. Nếu ai ko đi được thì chuyển khoản cọc 200k vào tài khoản sau:

Tên tài khoản : Nguyễn Hữu Phước
Số tài khoản : 65110000117552
Tại : Ngân hàng Đầu tư và Phát triển Việt Nam ( BIDV) - Chi nhánh Nam Bình Dương.

Và tiện thể, Palani có quà gởi cho mọi người luôn.

Anh có TK của Vietcombank ko ah, vì BIDV thì Trang phải chuyển bằng tiền mặt, nếu anh có của vietcom thì sẽ tiện hơn

Tối nay có Vũ, lái tàu ở Nam Du đem một số cá biển lên giao lưu .Nhưng mình bận tất niên ở Công ty rồi, ACE nào quởn không thì mình hẹn lên.

Hôm trước off chuần bị chuyến Vtàu sao rồi các ACE!???:D

Sáng thứ 7 đoàn sẽ xuất phát,từ 6h00 tầm 9h30 đến Biển, vậy những anh chị em nào xuất phát từ Cần Thơ cũng canh thời gian tương tự cho vui nhé. Có thể xuất phát từ 4h00am từ Cần Thơ, còn nếu Vippro rảnh thì chiều thứ 6 xuất phát lên Sài Gòn,Anh xuống Sài Gòn chở lên BInh Dương chơi,sáng anh chở đi chung luôn, khi về thì về thì về chung moị người.

Góp ý: Nhóm xuất phát sáng nên tranh thủ mua Hải sản đi, để tối có BBQ, vì chiều sẽ không còn hải sản tươi ngon nữa.
Hay là cử một vài người đi Vũng Tàu theo hướng Cần Giờ, để ghé Cần Giờ mua hải sản ( ghẹ, hoặc tôm tích), sau đó đi tàu qua Vũng Tàu luôn, nếu không ai thì Rùa xin tình nguyện đi theo hướng này nếu anh em nào muốn ăn tôm tích. Những hiện giờ mình không rõ là tàu đi từ Cần Giờ qua Vũng tàu chạy mấy giờ và xuất phát ở bến nào, vì một ngày chỉ có 1 chuyến thôi. Ai có thông tin giúp đỡ nhé, xin cảm ơn và hậu........
Thanks!
Rùa

Cần giờ chỉ có hải sản tươi sống ngon vào lúc 3h tới 4h tại cảng đi sớm hẻm có đâu phó trụ trì.

Khả năng hổ trợ công tác hậu cần của mình hiện nay là đc 90%.Bao gồm các vật dụng từ nấu nướng>>ăn uống nhậu nhẹt, cà fe...nếu cần có luôn âm thanh ánh sáng :))
@ Độc hành theo dõi số lượng, để biết mình mang theo :)
Bữa trưa có lẻ ăn tự túc vì có ng đi sáng, hoặc đi chiều.
Còn bữa cơm chiều !?? ACE cho biết ý kiến nhe
BBQ tối ngoài những món hải sản mua được giá phải chăng tại chợ địa phương, theo tui nên thêm món thịt nướng(Nai,heo,thỏ, mễn...) mua tại đường P.V.Chánh mang theo, để thực đơn vừa có trên rừng dưới biển :)

1. Chắc chắn ngày chỉ có 2 chuyến: 6h sáng và 10h sáng. Chủ tàu còn than ế ẩm, không đủ khách trả tiền dầu!

2. Chuyến 6h sáng: phần lớn đều đi bến Cầu Đen do bến Cơ Khí nước cạn tàu vô không được. Chuyến 10h sáng thì đa phần là đi từ bến Cơ Khí do nước đã lên. Nói chung, bến Cơ Khí là bến chính, rộng rãi hơn bên Cầu Đen. Chỉ khi nào nước cạn mới chạy qua Cầu Đen.

3. Giá cả: 25k/khách + 20k/xe máy số (tay ga chưa hỏi nên kg biết) + 20k bốc xếp đầu Cần Thạnh + 30k bốc xếp đầu Bến Đình (VT).

4. Số điện thoại: Chị CHI - 0933309879 (tàu 10h). Chị này rất vui vẻ và tốt tính, nếu bạn đi trễ 15'-20' thì có thể gọi cho chị ấy chờ tàu.

5. Dành cho bạn nào đi chuyến 6h: phà Bình Khánh từ lúc nổ máy tới bờ bên kia mất 10 phút. Đoạn từ phà BK (phía CG) tới bến Cơ Khí tổng cộng 43km, mình chạy một mình khá nhanh thì mất 40 phút. Vậy nếu ai đi một mình thì nên có mặt tại phà Bình Khánh (chạy 24/24) phía bên Nhà Bè lúc 4h30-5h sáng là chắc ăn không bị trễ tàu.

Thông tin trên đây là của conlele hồi tháng 4/2011.
Vừa rồi nghe nói giá đi tàu lên chút, và giá bốc xếp xe máy 2 đầu rất ác!

@Rùa: điện thoại số trên đây để hỏi thử thông tin nhé.

Status
Not open for further replies.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
58,777
191,541
Latest member
nikkipetshop
Back