What's new

Brazil - Rio canival

Thôi, post mãi thì nó cũng thế, một tẹo là hoa hết cả mắt đi xem thấy giống nhau tất.
Chắc dừng ở đây ;)
Chúc các cụ phượt nhiều chụp nhiều. Nhá.

Xin chào và hẹn gặp lại. Hố hố

Em được công ty cử đi công tác ở Brazil-Sao Paulo vào cuối năm nay, 16 ngày, nhưng cái cty của em nó khùng điên quá chừng, bắt em fai lên 1 cái plan chi phí cho chuyến đi này. So với chi phí đúng thì em chỉ có thể đề nghị cao hơn xíu, k thể cao nhiu quá, còn nếu em đề nghị ít hơn chí phí thực tế thì phần còn lại em sẽ fai bù vào bằng tiền túi. Em thì chưa có kinh nghiệm ji hết, anh chị nào đã đi Brazil rùi thì giúp em với, vé máy bay mua ở đâu ( em đi từ SG), hãng nào, giá khứ hồi khoảng nhiêu, có transit k hay bay thẳng, ăn uống 1 ngày khoảng nhiu, tiền khách sạn, càng cụ thể, càng chi tiết càng tốt, plan của em dễ đc duyệt hơn. Em cảm ơn nhiu nhiu.

Vâng, trong sân, các đội thi nhau, cái sân chuyên dùng để diễn Samba gọi là Sambadrome.
Ở ngoài đường cũng có nhưng không đông và không đẹp như trong sân, chủ yếu là do bà con tự sướng :))
Anh Sơn nói đúng đó. Chứ nếu không bạn nghĩ những chuyên nghiệp này ở đâu mà có?

Anh Sơn à, ông gì gì đó (như là người châu Á) trong bức đầu tiên ở trang 2 và bức thứ 4 từ trên xuống ở trang này là một người phải không? Đó có phải người mà anh đã nhắc đến trong quán bar?

Anh Sơn à, ông gì gì đó (như là người châu Á) trong bức đầu tiên ở trang 2 và bức thứ 4 từ trên xuống ở trang này là một người phải không? Đó có phải người mà anh đã nhắc đến trong quán bar?

Ông đó hả, trong 2 cái ảnh đó hả là người châu Á là cái chắc, mà lại còn là người Việt nam. Vì ông đó là anh mà :)) Hố hố hố

Còn ông xin chụp anh, chắc ông post vào diễn đàn Phượt nước ông ý rồi :))

Em được công ty cử đi công tác ở Brazil-Sao Paulo vào cuối năm nay, 16 ngày, nhưng cái cty của em nó khùng điên quá chừng, bắt em fai lên 1 cái plan chi phí cho chuyến đi này. So với chi phí đúng thì em chỉ có thể đề nghị cao hơn xíu, k thể cao nhiu quá, còn nếu em đề nghị ít hơn chí phí thực tế thì phần còn lại em sẽ fai bù vào bằng tiền túi. Em thì chưa có kinh nghiệm ji hết, anh chị nào đã đi Brazil rùi thì giúp em với, vé máy bay mua ở đâu ( em đi từ SG), hãng nào, giá khứ hồi khoảng nhiêu, có transit k hay bay thẳng, ăn uống 1 ngày khoảng nhiu, tiền khách sạn, càng cụ thể, càng chi tiết càng tốt, plan của em dễ đc duyệt hơn. Em cảm ơn nhiu nhiu.

Bọn anh đi Air France (VN Airline) bay 2 chặng HN - FRA - RIO - FRA - HN tiền vé độ 3,500$
Khách sạn bên đó tương đối đắt. Ở bình thường 200$/đêm khách sạn 5* rất thường
Ăn thì tuỳ, đắt rẻ có cả. Em muốn tiết kiệm thì xin tiền ăn độ 100$/ngày rồi cầm mì tôm đi mà ăn.

Đại loại thế, anh dân du lịch chứ ko Phượt nên ko advise em budget trip được. Em cứ search 1 vòng trên nét là hình dung ra ngay đó mà.

Ông đó hả, trong 2 cái ảnh đó hả là người châu Á là cái chắc, mà lại còn là người Việt nam. Vì ông đó là anh mà :)) Hố hố hố

Còn ông xin chụp anh, chắc ông post vào diễn đàn Phượt nước ông ý rồi :))
:D :D :D chết chết anh nói em mới nhìn sang ava :D Những bức ảnh tuyệt lắm anh Sơn ạ. Nhưng em tiếc là chưa được nhìn toàn cảnh các đoàn diễn hành. Anh có bức nào không ạ?

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
58,567
191,424
Latest member
HungSWC
Back