What's new

Các vấn đề về upload ảnh

tks bác quạt,thế thì cũng không được nhiều lắm nhỉ???e có 6G ảnh đi APC,hết lại phải xin quota à bác?

Hãy làm theo chữ ký của bạn nhé. Quan trọng là chất lượng chứ ko phải là số lượng :D:D:D

Kiếm 1 host lưu trữ ảnh như photobucket, imagecash up lên đấy rồi đưa lên phượt cho dễ, đỡ tốn ben oai :LL

Admin va Mod cho anh em show hàng luôn thì tiện quá, up lên site khác hơi bất tiện.

Mong các bác Admin đèn giời soi xét cho anh em.

Xin lỗi bác Amateur vì đã ko thể trả lời bác sớm hơn!

Hệ thống đặt mặc định một thành viên có từ 20 bài viết trên diễn dàn (và đừng bị mời rượu phạt nhiều quá đến mức tửu lượng bị âm :D ) thì sẽ có thể up ảnh trực tiếp lên server của Phượt. tuy nhiên, bất kỳ thành viên mới nào có nhu cầu up ảnh (tất nhiên là nghiêm túc) thì sẽ được cấp quyền post ảnh ngya lập tức, dù rằng chưa có dủ 20 bài viết. Như vậy việc quy định yêu cầu có 20 bài viết chỉ nhằm mục đích hạn chế tối đa khả năng ai đó sử dụng công cụ post ảnh vào các mục đích không nghiêm thúc thôi.

Xin nói thêm là server của Phượt đủ mạnh để cung cấp dịch vụ post ảnh này, và diễn dàn khuyến khích thành viên up ảnh lên server của diễn đàn vì điều đó mang lại lợi ích về tốc độ cho cả người up và người xem ảnh; mặt khác tiết kiệm băng thông quốc tế cho nhà cung cấp đường truyền Internet.

Bác Amateur đã có thể up ảnh ngay từ bây giwof. chúc bác vui!

Last edited:
Cảm ơn bác CVN nhiều lắm, em đi up ảnh chùa Hương vùa chụp đây. Xin mời bác vài cốc để anh em cùng tăng tửa lượng. (beer) (beer) (beer)

Việc up ảnh lên ngay web phuot.com nên được khuyến khích như đã nêu, nhưng IMO, nên theo tiêu chí khích cỡ file chứ không nên theo kích cỡ ảnh, vì nêú không mấy cái ảnh kiểu panorama không thể up được, mà dân nhà phượt hay đi đây đi đó, yêu cảnh rộng lắm! Đổi lại, nếu không khống chế khích cỡ ảnh, cửa sổ trình duyệt sẽ rất lộn xộn, khó kiểm soát và xấu! Thật khó !

Conqueror có thể host ảnh lên site khác rồi trỏ link vào bài trong diễn đàn, là up được pix lên.

Việc up ảnh trực tiếp lên diễn đàn chỉ dành cho các thành viên đóng góp tích cực cho diễn đàn, chứ không phải là các bài spam một cách hàng loạt như bạn đang làm nhé.
Muốn vote cho bài nào đó, đã có nút Thanks ở dưới mỗi post, bạn có thể sử dụng công cụ đó, chứ không phải tạo ra một post mới chỉ để nói cảm ơn.

Nếu bạn vẫn tiếp tục để những người khác phải mất thời gian và khó chịu vì các bài spam trắng trợn như vừa rồi, tôi sẽ ban nick.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
58,567
191,424
Latest member
HungSWC
Back