What's new

[Chia sẻ] Cape Town - điểm phải đến trong đời người

Bị mê hoặc bởi những mỹ từ mà báo chí và dân du lịch khắp thế giới dành cho Cape town, chuẩn bị cho việc đón tiếp các thành viên đam mê du lịch, sáng nay (26/4/2011) tổ lái chúng tôi gồm 3 thành viên đã quyết định lên đường đến thăm Cape Town bằng ô tô tự lái.
Hành trình dự kiến của chúng tôi là Pretoria – Cape Town.

3 thành viên tổ lái bên chiếc Hyundai Sonata 2.4 - 2006

(Tobe continued ...)

Mấy bác này giỏi thật đấy, năm ngoái mình đi theo tua mà local guide ở CPT còn dặn dò đi dặn dò lại là tuyệt đối đi đâu cũng phải có local guide vì an ninh ở Nam Phi rất kinh dị ( Cape Town thì đỡ hơn chút xíu). Họ còn nhấn mạnh là tường rào của người dân Cape Town ( đa phần là thành phần giàu có hoặc rất rất giàu có) hầu hết đều có hàng rào điện để phòng trộm cướp. Còn trên Johannesburg thì thôi rồi, 01 anh local guide khác còn nói "chung mày đừng có mà léng phéng ngó ngược ngó xuôi, tạt ngang tạt dọc vì tình trạng tội phạm ở đây là cao nhất thế giới, đến mức luật của bọn tao còn cho phép xe hơi ngoài đường có quyền chạy qua đèn đỏ luôn, vì rất nhiều xe chờ đèn đỏ ở đây đã bị bọn cướp đập cửa kính, đánh giết người và cướp của.."
Nghe đến đó thôi mà cả đoàn mình đi chả ai dám ho he, đi về đến nhà mà vẫn tiếc vì chỉ đến được các điểm tham quan trong lịch trình thôi, chả tìm hiểu đời sống của dân địa phương được.., tiếc.

Công nhận Cape Town quá đẹp, quá hùng vĩ, đúng là "điểm phải đến trong đời người"

Các bác có chuyến đi hoành tráng quá, nếu có thêm thông tin chi tiết của các địa điểm các bác đi qua thì tốt quá, vì sẽ rất bổ ích cho người người đi sau.

Các bác có chuyến đi hoành tráng quá, nếu có thêm thông tin chi tiết của các địa điểm các bác đi qua thì tốt quá, vì sẽ rất bổ ích cho người người đi sau.

Mình chỉ dám nói leo chút thôi, vì đi theo tour nên được lo hết cho tận răng rồi, chả phải tự thân vận động cái gì. Có điều muốn chia sẻ với những ai muốn phượt Nam Phi là phải cố gắng đi Safari thăm bọn thú bên đó 1 tí, đúng là rất thú. Nhìn tận mắt các con vật hoang dã sống trong tự nhiên thật là tuyệt vời, nhất là các con mà chì ở cái xứ đó mới có hoặc mới nhiều như cleopard, chitar ( ko biet viết có đúng ko *_*), sư tử, tê giác ( còn khá nhiều)

Ôi ! Đúng là thèm nhỏ dãi , hic hic ! Bác định dìm hàng để chờ chúng em chùi mép xong à ! ? Tiếp đi bác ơi ! Chưa biết bao giờ mới có được chuyến đi như thế , nên lót dép coi cái này cho cái sự thèm nó tăng lên , ha ha ! :))

Thực ra là mới tới ngày thứ 2 trong hành trình 4 ngày, tuy nhiên bữa giờ đang chưa có hứng để viết tiếp, sẽ cố gắng hoàn thành sớm để phục vụ các bạn.

Đang hóng xem Cape town có đúng là "điểm phải đến trong đời người" không mà chủ topic lặn mất tăm rồi ~
Ảnh của bác chụp đẹp quá ~

Đẹp quá, mình cũng đang co ctrinhf định đi vao tháng 10. Nhưng kiến thức eo hẹp quá. Bác nào có k/nghiệm giúp đỡ nhé. Tiếp tục theo chân chủ topic, nhưng bác lặn đâu mất???

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
59,260
191,730
Latest member
f8bet00net
Back