What's new

Câu lạc bộ khiêu vũ 1 - Latin dance club

Farewell A&A

Noc bar, nơi Scala - câu lạc bộ văn hóa Mỹ latin trú ngụ tối qua đón tiếp nhiều salsa lover từ nhiều club khác nhau. Chúng tôi tới vì tin A & A sẽ rời khỏi VN vào chủ nhật 23/03. Lúc 22h đêm, đèn hoa và champagne được bật tung, Benkai và Ý Ly nói đôi lời với A & A rằng: Việt Nam thật may mắn được hai super instrutor quốc tế dành hơn 1 năm để giảng dạy và đào tạo, cho ra đời 1 studio về belly dance và salsa style. Từ trước khi A & A về Việt Nam, chúng tôi đã cùng nhau làm rất nhiều những hoạt động salsa attack để làm PR cho Salsavietnam hằng mong anh chị sẽ tới VN và ở lại giúp đỡ những người yêu salsa có thêm nhiều kiến thức hơn, giúp cho salsa vn ngày càng lớn mạnh hơn, Y Ly đã từng nói dối với Anton ở VN có khoảng 1000 người biết nhảy salsa, nhưng đêm đầu tiên A & A tới Nut Fun Pub thì chỉ có vài couple dự, rồi Bull cafe bị bùng nổ, cộng thêm police không tạo điều kiện khiến chúng tôi di chuyển ngày một nhiều tới những địa điểm khác nhau, đẹp và lãng mạn, từ hotel 5 sao cho tới ngoài đường phố.

A & A nhận được 1 cuốn diary, nơi lưu giữ những dòng chữ của các salsa lover tối qua, Mei cũng tìm được 1 page còn trống, ghi mấy lời cho anh chị. Đã có quá nhiều bài báo dành cho A &A, và những show truyền hình trực tiếp, gián tiếp dành cho hai người cùng salsa HN, những hoạt động PR, quảng bá cho salsa HN nói riêng và Salsa VN nói chung. Chúng tôi tin rằng, dẫu anh chị có rời xa VN để tới một đất nước khác, thì những tình cảm của người VN, lối sống văn hóa ở đất nước xinh đẹp này, studio của anh chị gây dựng nên vẫn là một bến đậu để khiến anh chị đi xa cũng sẽ quay trở về. Giờ Mei sẽ giới thiệu lại những điều nói về A & A - hai người thày của Mei:

Hạnh phúc khi salsa: http://dep.com.vn/modules.php?name=News&file=article&sid=1349

Vũ điệu Ả rập giữa thủ đô : http://vnexpress.net/Vietnam/Xa-hoi/Nhip-dieu-tre/2007/10/3B9FB2CB/

Blog của Ara : http://arahwang.multiply.com/

Những hình ảnh đáng nhớ về salsa attack của chúng tôi: http://blog.360.yahoo.com/blog-KksJUUU8a65bR.s2H489WDE-?cq=1&p=3258#comments

---
Tối thứ bảy ngày 22/03 nhóm múa belly dance sẽ biểu diễn tại bar Ả rập 1001 night - 28 Đào Duy Từ, kính mời các phượt gia, các nhiếp ảnh gia tới dư. (beer)

Hết mình vì nghệ thuật

Có con đường nào không có chông gai?
Hôm nay nhận được thư của học viên, vừa vui, vừa cảm động.

Để cho buổi sinh hoạt câu lạc bộ, lớp Basic tại The One Studio được chia làm 2 nhóm (lúc đầu là 3). Ban đầu, mọi người mới chỉ tập kỹ thuật, chưa hình dung ra việc tập để biểu diễn khó khăn như thế nào nên lúc đăng ký ai cũng muốn tham gia, đến lúc bắt đầu tập thực tế thì rơi rụng dần dần.

Tập biểu diễn vô cùng vất vả. Nếu chỉ tập kỹ thuật thì chỉ cần tập đúng là được, nhưng biểu diễn không chỉ cần đúng mà còn phải đẹp, phải chuẩn nhạc và tập nhóm thì phải đều nhau, nhớ bước và nhớ vị trí của mình. Tập nhóm không chỉ để ý đến một mình mình mà phải quan sát cả những người xung quanh, chỉ một người hỏng thì coi như lao động của cả nhóm sẽ công cốc.

Cho dù trước khi các bạn đăng ký, nhóm đã báo trước là tập rất khó khăn vất vả để các bạn chuẩn bị tinh thần nếu quyết tâm tham gia, nhưng chắc các bạn cũng chưa thể hình dung hết. Tất yếu, có người nản lòng, có người muốn theo mà không thể theo, có những người không thực sự quyết tâm. Đôi lúc việc tập luyển trở nên nặng nề.

Mình nhớ lại những ngày tập luyện gian khổ cùng Bastet, không biết bao nhiêu lần nhiều người đã phải khóc vì những khó khăn mà họ gặp phải nhưng vì đam mê nên nhất quyết không từ bỏ. Có hôm, cả ngày chỉ tập đi tập lại đúng một động tác. Có những buổi tối tập đến mức bàn chân rát và đau, người nhũn ra như con chi chi. Ban ngày đi làm, giờ ăn trưa đi tập, tối về lại tập tiếp đến 12h đêm. Những tháng trước khi diễn ra Festival, tất cả mọi người đều làm việc hết sức từ sáng đến tối liên tục không nghỉ, chỉ khi đếm xuống, đặt lưng xuống giường rồi mới ngưng hoạt động. Gian khổ như thế nhưng đến khi biểu diễn, gặt hái được thành quả thì bao nhiêu mệt nhọc tan biến hết, lại sẵn sàng lao động từ đầu.

Nếu bạn là một múa sĩ lâu năm, việc tập một bài mới và nhớ động tác đối với bạn đơn giản hơn rất nhiều. Nhưng đối với học viên của Isis hiện nay, trước đó họ chưa bao giờ múa và mới chỉ tập Basic 10 buổi nên việc nhớ các động tác thực sự rất khó. Việc lựa chọn biên đạo sao cho phù hợp với khả năng của các bạn và vẫn đảm bảo đẹp, sống động cũng khó khăn không kém.

Một vài buổi trước, một trong 2 nhóm tập tại The One đã xuống tinh thần, tập uể oải, đi không đầy đủ và có người đến muộn sau khi những người khác đã tập chăm chỉ mấy tiếng đồng hồ. Có những lúc mình đã nghĩ đến việc nếu nhóm này đến hôm tổng duyệt vẫn không tiến bộ, mình sẵn sàng huỷ bỏ tiết mục. Tuy nhiên, sau đó thấy các bạn thực sự cố gắng và quyết tâm thì cho dù thế nào, mình cũng sẽ cố gắng giúp các bạn tập thật tốt. Sáng nay nhận được thư của các bạn:

" tối hôm qua.. mặc dù trời mưa.. và sau 1 hôm chủ nhật tập từ 8h-12h.. bọn mình đã cố gắng.. cả nhóm đến đúng h và đủ người.. bon mình đã cố gắng tập chất lượng và hiệu quả từ 7h-10h tối.. chỉ để ôn lại tất cả những gì mà P và T đã dậy.. chỉ là tập đều và cố gắng đúng nhịp và nhạc.. sau 1 buổi tập.. điều mà cả nhóm đã đạt được là tập đã đều và đẹp hơn ngày hôm qua rất nhiều..
bọn mình biết, bọn mình cố gắng tập tốt là cho chính bản thân mình trước tiên.. nhưg bọn mình cũng muốn.. đây là 1 món quà kỷ niệm nho nhỏ để dành cho co giáo.. để 2 cô giáo có thể thấy được sự tiến bộ của nhóm này.. để thấy được thành quả của cô giáo là ko fai đổ xuống sông xuống bể.. có thể bọn mình tập chưa đẹp.. nhưg đã tập cố gắng tập luyện hết sức để đẹp hơn ngày hôm qua.. và chắc chắn.. hôm biểu diễn sẽ là hôm đẹp nhất so với tất cả mọi hôm tập luyện.."

Thật sự xúc động.

Mình tin rằng chỉ cần các bạn quyết tâm thì không có điều gì không thể thực hiện được. Đến hôm biểu diễn, mình tin là học viên của Isis sẽ là những cô gái đẹp nhất và duyên dáng nhất.

Nhóm múa belly - Isis

( trích từ bài viết của Phương Liên)

Em banmaitoahuong ơi cho anh hỏi đi học nhảy hết bao tiền thế anh cũng đang định đi học đây:D

@ Hoangduc: Đây là môn học dành cho Nữ giới từ ngàn năm nay rồi. Nếu chẳng may thấy anh lạc vào lớp học belly dance, ai đó sẽ nghĩ anh thuộc Hi Fi đó anh.
Nghệ thuật không đo bằng giá trị tiền vì nếu không có năng khiếu học thì dẫu có mất nhiều tiền, mất thời gian cũng không bao giờ thành tài. Nên chuyện học phí là bao nhiêu thì khó trả lời anh, dẫu anh hỏi cho vợ, bạn gái anh đi chăng nữa.
Anyway, em mong có 1 câu hỏi đáng để em trả lời 1 chút.

Cho mình xin một chưn, cái món này mình phê lắm dưng mà chưa khi nào dám đi học cả.

Bác Mailanthao có lớp học thì ới mình một tiếng, mình người như cái đòn gánh, học hành múa may tý cho ra dáng nữ tính tý.

Từ tên đến người, toàn bị chào bằng anh, chán mớ đời.

Hả, chị thik trò này ạ, thế mào ko bảo em, chắc chị đùa chứ gì :p

Nếu thik thật thì alo em nhé :)

Em giới thiệu địa chỉ này cho các bác tham khảo

www.myhyec.com

Nếu ai muốn chơi Salsa thì ở đấy có Sỹ và Mai dậy.

Ballroom thì có giảng viên Nguyễn Minh Sơn (giải nhỉ 5 điệu năm 2007).

Hiện tại Latin nâng cao thì giảng viên Nguyễn Minh Đức (cũng có một số giải quốc gia 3 điệu Latin, nhất nhì ba gì đó từ năm 2006 đến nay, em ko nhớ lắm)

Last edited:
Salsa party Đỏ và Đen

Thưa các bạn
La Scala mới ra đời không lâu nhưng ở nơi đây là liên tiếp diễn ra rất nhiều hoạt động nghệ thuật, thu hút được nhiều bạn trẻ tới sinh hoạt và càng ngày khiến cho câu lạc bộ của chúng tôi thêm hùng mạnh. Xin chúc mừng cho đêm diễn múa bụng 13/04 đã rất thành công.
http://blog.360.yahoo.com/blog-KksJUUU8a65bR.s2H489WDE-?cq=1&p=3370#comments

Chúng tôi sẽ tiếp tục mang tới cho các bạn yêu nhảy, yêu âm nhạc latin một đêm salsa thật sự hot với hai gam màu chủ đạo là Đen và Đỏ, diễn ra đêm thứ sáu 18/04 ngay tại Noc bar - La Scala tầng 19, tòa nhà Viglacera 671 Hoàng Hoa Thám. Hãy tới và mang những bộ cánh thật sexy của bạn để chung vui cùng chúng tôi.

Last edited:
Tại Noc bar, chúng em đang phát thẻ hội viên La Scala cho tất cả mọi đối tượng.
Quyền lợi: Hội viên có quyền tham gia vào các chương trình cho la scala tổ chức, được hưởng những ưu đãi tuyệt đối trong các hoạt động do club tổ chức hoặc đồng tổ chức. Được giảm 1-5% trên các dịch vụ do những tổ chức, doanh nghiệp liên kết với club cung cấp.
Thẻ có giá trị 01 năm và phải có chữ ký của bên cấp thẻ.
Welcome các bác Phượt nhà mình tới làm thành viên của bên em.

lâu lắm rồi cũng không đi nhảy, cũng muốn đi nhưng không có người đi cùng nên chạn

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
58,578
191,428
Latest member
969149329
Back