What's new

Chân dung Cuộc sống

lớn

&

(Chợ cá buổi sớm ở Hội An)

Cảm ơn naxue89. Kinh nghiệm chụp Chân dung Cuộc sống nó hơi trừu tượng, nhất là để Cho, Biếu, Tặng... thì hơi khó. Bạn cứ quan sát xung quanh rồi chụp theo ý nghĩ của mình thôi. Chúc bạn thành công.

Thờ ơ...​

Đây là đâu mà có cái máy ATM hay vậy ạ? :)

Trong tất cả những bức ảnh của topic này, có lẽ bức Ngẫm nghĩ của bác VIT là bức ảnh đọng lại lâu hơn cả. Tác giả phải rất may mắn cộng với giây phút xuất thần mới chộp đươc khoảnh khắc đó, nhất là hình ảnh cụ bà ngồi trầm tư tiễn đưa một người hàng xóm đi xa mãi mãi.Một bức ảnh mang đầy tính triết lý về kiếp nhân sinh. Mỗi người đều có cuộc đời riêng khác nhau, nhưng kết thúc thì tất cả như nhau mà thôi.

Mỗi người đều có cuộc đời riêng khác nhau, nhưng kết thúc thì tất cả như nhau mà thôi.

Cảm ơn bác Banker. Mình tâm đắc nhất câu này.

Lầm lũi​

Vòng đi vòng lại không biết mấy lần quanh phố Bạch Đằng - Hội An. Lúc này đã gần giờ Ngọ mà 2 chị này vẫn chưa có khách du lịch sông Hoài...

Chân dung diêm dân Bình Thuận, nghề này cực khổ vô vàn, bán mặt cho ruộng, bán lưng cho trời. Mà cái nắng, cái gió ở Nam Trung Bộ đâu phải tầm thường. Càng nghĩ càng hận, biển nhà thì bao la, muối nhà thì rẻ như bèo, đi nhập muối Tàu về... &*%$((&*^

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
58,582
191,432
Latest member
nguyenmoc
Back