What's new

Chế Tạo - Mường La. Nơi những cảm xúc thăng hoa !

" Cung đường dài tầm 60 km nhưng chúng tôi đã phải mất 2 ngày mới vượt qua
Đây là con đường đất độc đạo nối huyện Mù Căng Chải của Yên Bái với Mường La của Sơn La. Đường rộng bằng chiếc giường đơn, bên núi xanh, bên vực thẳm, với những đoạn dốc thẳng đứng dài hàng cây số, lúc trơn như bôi mỡ, lúc rải đầy đá hộc… Cầm lái trên đường, có những lúc tôi đã nghĩ mình đang đi trên chiếc cầu Nại Hà, với những dã quỉ, cô hồn lảng vảng dưới đáy vực sâu, và Mạnh Bà rình rập đâu đó chỉ chờ xe tôi trượt bánh là nhảy ra nhét thuốc lú đầy miệng mình. Chúng tôi đi trong sự kích thích, căng thẳng, sợ hãi tột độ xen lẫn niềm hi vọng sau con dốc này đường sẽ đẹp hơn. Vì thế chúng tôi đặt cho nó các loại tên như: cung đường “hi vọng”, đường “không còn gì nhục hơn nữa”…
Trở về Hà Nội, đi trên con phố trải nhựa phẳng lỳ, đèn cao áp sáng trưng, một bạn phượt trong nhóm tôi than: “sao không còn cảm giác vui như đi trên cung đường rừng độc đạo ấy nữa”. Tôi giật mình nhận ra một điều khi đánh mất hi vọng cuộc đời thật tẻ nhạt...
"
by Phú Nguyễn

http://giaothongvantai.com.vn/ban-doc/201210/Tu-Che-Tao-sang-Muong-La-128966/
by Quân Nova

Last edited:
Em mê nhất trên cung đường mà dân phượt nhà mình găp nhau cảm giác khó tả thật bác ạ,em rất mong có một cung nào đó được chinh chiến cùng bác

Đọc và cảm nhận chuyến đi thật thú vị. Trong đầu tưởng tượng mình cũng có mặt trong chuyến đi cùng mọi người:D

Âm binh nào đây nhở?????(wait)
Sắp có 1 bài nữa lên báo. Bản thảo mình đã được xem qua và đang cầm trong tay. Sẽ chia sẻ đường line sau nhé! (NT)

E là thằng chạy đôc hành lượt đi ấy , đây là nick khác của e thôi mà.Hôm nào báo kia ra bác share link cho ae đọc với nhé

Em mê nhất trên cung đường mà dân phượt nhà mình găp nhau cảm giác khó tả thật bác ạ,em rất mong có một cung nào đó được chinh chiến cùng bác
Ngày mai 13/10 em lại chạy Pù Luông này. Bác rảnh vào đi cùng em cho vui!(beer)
E là thằng chạy đôc hành lượt đi ấy , đây là nick khác của e thôi mà.Hôm nào báo kia ra bác share link cho ae đọc với nhé
OK. anh sẽ đưa line lên đây.:)

Các Bác cho em hỏi cái bác đi xe biển 19y1-4425 , ở chỗ nào Cẩm Khê vậy ":D
Nó là Hoàng Tùng. Nhà ở Phủ Lý mà!

Bác ơi nhanh thế thì em không kịp sắp xếp công việc rồi từ nay em sẽ luôn cập nhât các thông tin của bác mới được
E mới chạy về hôm qua! Cũng trèo đèo lội suối khá vất vả. May là trời kho ráo. Không thì cũng ngồi khóc!
Bác add nick fb của em vào nhé! Tuanducauto

Mỗi lần đọc bài về 1 chuyến đi là toàn thân e rung lên,cảm giác kích thích phấn khích tột cùng.Hy vọng có dịp hội ngộ các bác ở 1 nơi nào đó của tổ quốc

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
58,626
191,457
Latest member
Red88Nh
Back