What's new

[Chia sẻ] Chùa Kyoto

Kyoto là cố đô của Nhật Bản, chữ 京都 (Kyoto) có nghĩa là Kinh Đô. Kyoto trở thành thủ đô của Nhật từ năm 794, đến năm 1868 thủ đô được chuyển về Tokyo hiện nay.
Đặt trưng của thành phố này là đền và chùa. Số lượng chùa ở đây nhiều vô kể, chùa lớn chùa bé gần nhau, và đều rất đẹp.

Toji ngôi chùa gần chổ mình ở !

Mạc phủ tướng quân (幕府将軍), rất tiếc là không cho chụp hình bên trong nên mình chỉ chụp được vài bức ảnh bên ngoại

Tái dựng hình ảnh Sogun làm viêc.

Giống như bao thành trì khác bên ngoài thành là 1 hào lớn, bên trong thành cũng có thêm 1 hào nữa

Cảnh khu vườn mạc phủ :

Ga Kyoto cũng là một công trình kiến trúc hiện đại đáng để đến tham quan.

Từ cầu thang trên cao, bạn có thể ngắm nhìn tháp Kyoto đối diện. ( tớ không sợ bị lạc vì cứ lấy cái tháp này làm chuẩn để đi )

Cái này em gặp ở vem đường đi Arashiyama, tạm thời gọi là linga cho nó nịch xự ạ ! :shrug: :shrug: :shrug:

Không chỉ có linga mà còn có cái chỗ để cắm linga vào nữa ạ ! Nó được thờ cúng rất thiên đấy nhé, em thẽ thọt vào chụp lén đấy ! :LL :LL :LL

Cái này em gặp ở vem đường đi Arashiyama, tạm thời gọi là linga cho nó nịch xự ạ ! :shrug: :shrug: :shrug:

Không chỉ có linga mà còn có cái ....

Trùi, suge... sao tớ chả tìm thấy những cái hay ho này.

2,3 tháng nữa, luanvn vác máy đi tặng các bạn mấy cái hình lá đỏ mê hồn của Kyoto nhé, lá đỏ Arashiyama nữa nhé...

Mình cực kỳ tò mò về tư tưởng của dân Nhật mà chưa có dịp đến đất nước ấy. Bác luanvn và các bác khác có thể cho thêm thông tin về cách bài trí trong vườn, trong chùa, trong đền và cả trong nhà người Nhật được không.
Cảm ơn các bác nhiều ạ.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
59,262
191,730
Latest member
f8bet00net
Back