What's new

Chuẩn bị các chuyến tiếp theo của Fan LX

Em hỏi bác Đức câu khí k phải chứ các bác định đi bộ lên Tam Đảo như lần đi 3vi hay sao mà đến tận 3 ngày ạ?
Lần này mình đi chủ yếu là để hội họp, nghỉ ngơi, xông hơi, ăn chơi, trác táng là chính cần chi phải mệt mỏi vậy? Nếu cần tập bó cua đổ đèo thì cũng cần chi phải đi xa xôi vậy. Mà đường mình đi cũng không khó như vậy đâu.

Em cung vote 1 phiếu Thung Nai, nghe nói gần đấy còn 1 số cái hay hay, ví dụ như "chọc sàn", he he. Chứ Tam Đảo đi khác gì Ba Vì nhà mình trek đâu
Còn đi Hà Giang thì có lẽ đơn giản hơn mọi người nghĩ đấy. Như mọi người nói chỉ cần xe ngon, xế ổn và tiền dầy thôi.
-Xe và $t hì mọi người phải tự lo
-Xế thì theo em thấy qua 2 vụ Chùa Thầy và Ba Vì thì Xế nhà mình cũng tương đối ổn
Còn vụ chuẩn bị những đồ trên đường thì em cũng có chút kinh nghiệm, cũng biết chút ít như vá xe... nên vụ này e và a Dũng sẽ chuẩn bị Ok cho cả nhà là đc
Nói chung lại là không phải lo gì cả, đi ntn thì đơn giản thôi mà!:))

@Q.A: Kô nên chủ quan quá, đi đông như này có nhiều thứ có thể xảy ra. Xế chắc là yên tâm cả rùi ^^ Thui, cứ để cuối tuần ta làm buổi Bát Bảo rồi bàn chi tiết? Xem nào, tối Chủ Nhật tuần này đi (14/3) ở quán Bát Bảo lần trước nhé.
Keke đj Thung Nai or 3 Đảo chủ yếu để đj cho vui, chứ còn trek cái jề trên cái cung đường ấy cơ chứ ^^ Thích trek thì ta làm quả lên Cao Bằng vào Bản Giốc cái :D Hnay ngồi nói chuyện vs đứa bạn nhà ở bản giốc, lần trước nó đi từ 8h sáng, nghỉ ngơi ăn trưa thoải mái ở TN mà 5h chiều đã về đến bản giốc rồi. Đi 3 ngày :D keke

@Q.A: Kô nên chủ quan quá, đi đông như này có nhiều thứ có thể xảy ra. Xế chắc là yên tâm cả rùi ^^ Thui, cứ để cuối tuần ta làm buổi Bát Bảo rồi bàn chi tiết? Xem nào, tối Chủ Nhật tuần này đi (14/3) ở quán Bát Bảo lần trước nhé.
Keke đj Thung Nai or 3 Đảo chủ yếu để đj cho vui, chứ còn trek cái jề trên cái cung đường ấy cơ chứ ^^ Thích trek thì ta làm quả lên Cao Bằng vào Bản Giốc cái :D Hnay ngồi nói chuyện vs đứa bạn nhà ở bản giốc, lần trước nó đi từ 8h sáng, nghỉ ngơi ăn trưa thoải mái ở TN mà 5h chiều đã về đến bản giốc rồi. Đi 3 ngày :D keke
Cái đấy thì giống như hôm đi 3Vi về thôi. Mình cần rút kinh nghiệm và thống nhất về cách đi là sẽ OK. Nói chung là mọi người đừng nghĩ nó quá khó khăn, chỉ cần all cẩn thận là đc.
Đang tính đi 2 ngày đã có em Hòa báo không đi đc r, vậy nếu đi 3 ngày có sợ số thành viên không đủ 1 bàn tay k?

@ A.Đức, c. Thương: con gái Thái đương nhiên là "sinh" rùi =))
Em vote vụ Thung Nai 2 ngày, nếu ai bận làm sáng t7 thì đến chiều đi vẫn uki, đi đó công nhân thì chỉ nghỉ dưỡng thui, còn vụ 3 Đảo hơi tốn thời gian đóa.

Thôi, cứ thống nhất là Thung Nai 2 ngày đi (mà time cụ thể lít đờ cũng nên đưa ra luôn đi để còn cbị), gọi là nghỉ ngơi xông hơi để lấy sức chiến HG. Xa xa hơn nữa ta đi Bản Giốc (keke, cái chỗ nì mình cũng đang ham hố vô cùng, ực ực ;))
Nhân đây bravo lít đờ nhà mềnh đã đi học sửa xe, móc lốp nèo :L :L

Vãi chưởng, đúng là nhà LX bị cuồng chân hay sao ý, sau đợt leo Fan nhìn ai cũng ngẩn ngơ như là đi chưa đã. Uh thì đúng là chưa đã thiệt, dưng mà Thung Nai chưa xong đã lại la liếm sang Bản Dốc, định đi vào thời gian nào vậy??? Tốt nhứt cứ xếp vụ Thung Nai trước đã đi ạ :-SS

Cứ phát Thung Nai cả hầm ah!

Vãi chưởng, đúng là nhà LX bị cuồng chân hay sao ý, sau đợt leo Fan nhìn ai cũng ngẩn ngơ như là đi chưa đã. Uh thì đúng là chưa đã thiệt, dưng mà Thung Nai chưa xong đã lại la liếm sang Bản Dốc, định đi vào thời gian nào vậy??? Tốt nhứt cứ xếp vụ Thung Nai trước đã đi ạ :-SS

Mình là mình bồn chồn bứt dứt tay chân lắm roài, 21 mình bận 4 cái cơm bụi giá cao nhá!, cứ thống nhứt là 27 này đi Thung Nai nhể? vote lun!

27 thung nai đê chơi bời seo phải xoắn nhỉ cả nhà cố gắng đi cho nó đông vui tí he he .hix việc đặt gạch đi HG cho em xin khất câu trả lời đến đầu tháng tư nhé bởi vì sợ 30/4 1/5 lớp em chúng nó hăng tiết vit đòi xuống HL xem canavan .hix hay cả nhà mình ham hố đi xem canavan HL vào 30/4 1/5 đi nhỉ.hay lém đó :L

27 thung nai đê chơi bời seo phải xoắn nhỉ cả nhà cố gắng đi cho nó đông vui tí he he .hix việc đặt gạch đi HG cho em xin khất câu trả lời đến đầu tháng tư nhé bởi vì sợ 30/4 1/5 lớp em chúng nó hăng tiết vit đòi xuống HL xem canavan .hix hay cả nhà mình ham hố đi xem canavan HL vào 30/4 1/5 đi nhỉ.hay lém đó :L

Ko ném đá hội nghị nhé kưng ;)
Tuần 27/3 tớ bận mừ, hôm đấy bất khả kháng ko thể đi đc, cả nhà xem xét ạ :D

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
58,379
191,298
Latest member
kubetinglol
Back