What's new

[Đã chốt đoàn] Cùng " Lên Đỉnh" Fansipan ngày 9 - 11/8 Cung Trạm Tôn - Trạm Tôn

Cùng " Lên Đỉnh" Fansipan ngày 9 - 11/8 Cung Trạm Tôn - Trạm Tôn

Chào cả nhà!
Tình hình là đầu tháng 8 mình đang có kế hoạch " Lên Đỉnh" Fansipan Cung Trạm Tôn - Trạm Tôn cụ thể là vào ngày 2,3,4 tháng 8. Lịch trình dư thế lày mọi người tham khảo và cho thêm ý kiến nhé.
- Tối thứ 6 ngày 2/8 Mọi người tập trung lên tàu hoặc Oto ( Quyết định vào buổi off tối thứ 6 ngày 26/7 tại hà nội. địa điểm sẽ thống nhất và thông báo với nhà mềnh sau)
- Sáng thứ 7 ngày 3/8 mọi người có mặt tại Sapa.
+ 8h30' mọi người tập chung lên Oto. Xe đưa đoàn và porter( người gùi đồ túi ngủ và đồ ăn cho đoàn) lên trạm tôn.
+ 9h00' có mặt tại trạm tôn mọi người " Chek in" 15 phút sau đó bắt đầu chinh phục đỉnh Fansipan
+ 11h30' ngỉ ăn trưa tại 2200m. Sau bữa trưa tiếp tục xuất phát đến điểm ngỉ đêm 2800m
+ 17h30' có mặt tại 2800m sau đó ăn tối và ngỉ đêm tại 2800m. Sau bữa tối tổ chức giao lưu văn nghệ, văn gừng.:)
- Sáng Chủ nhật ngày 4/8:
+ 4h30' Mọi người dậy ăn sáng, nhấm nháp ly caffe buổi sáng và ngắm bình minh ( cuộc đời còn gì thú vị hơn )
+ 5h30' xuất phát " Lên Đỉnh" 3143m
+ 9h00' Có mặt trên " Nóc nhà đông dương" Fansipan bật sampanh ăn mừng chiến thắng. Sau đó quay trở lại 2800m ăn trưa
+ 11h30' Có mặt và ăn trưa tại 2800m, sau bữa trưa đoàn quay trở về Trạm Tôn
+ 17h00' Xe đón đoàn tại Trạm Tôn trở về khách sạn Tắm rửa ăn tối và trở về Hà Nội

Tổng Chi Phí Dự Kiến cho Chuyến đi khoảng 860k Bao Gồm
- Tiền vé, Bảo Hiểm, Phí ngủ, vệ sinh, Giám sát..: 260k/người
- Tiền ăn trên núi: 200k( Bao gồm 3 bữa chình và 1 bữa sáng - Bữa chình 60k/người, bữa phụ, caffe 20k/người)
- Tiền khí đốt trên núi: 20k x 3 = 60k/người
- Tiền thuê túi ngủ, bạt ngủ : 60k/người
- Tiền phòng khách sạn: 50k/người
- Tiền vé vệ sinh, bảo hiểm, ăn cho porter: 70k/người
- Tiền công cho porter: 140k/người ( 3 khách sẽ có một porter gùi đồ ăn, túi ngủ và nước uống)
- Tiền nước uống + cờ tổ quốc = 20k/người
Chi Phí cho chuyến đi Khoảng 860k/ người chưa bao gồm tiền tàu, xe vận chuyển( Chưa bảo gồm cả xe đưa đón từ sapa đi trạm tôn vì còn phụ thuộc vào số lượng đoàn và Phuơng án đi lại của mọi người nữa)
MỌI NGƯỜI CÓ CHUNG NIỀM ĐAM MÊ CÓ THỂ CALL HOẶC SMS CHO MÌNH THEO SỐ ĐIỆN THOẠI SAU: 01276.526.822
MÌNH TÊN LUÂN NHÉ MỌI NGƯỜI.
CÁC BẠN CÓ GÌ THẮC MẮC CÓ THỂ SMS TRÊN DIẾN ĐÀN HOẶC QUA SỐ ĐIỆN THOẠI CHO MÌNH NHÉ
MỌI NGƯỜI ĐẶT GẠCH NHỚ ĐỂ LẠI: HỌ TÊN ĐẦY ĐỦ, SỐ ĐIỆN THOẠI, NGÀY THÁNG NĂM SINH VÀ ĐỊA CHỈ MAIL NHÉ. THANKS ALL MỌI NGƯỜI ĐÃ QUAN TÂM.(c)

Last edited:
Re: Cùng " Lên Đỉnh" Fansipan ngày 2,3,4/8 Cung Trạm Tôn - Trạm Tôn

vụ này còn hiệu lực ko? cho mình tham gia với :)
Họ tên: Thái Ngọc Hà(Nam :) )
SN: 1991
ĐT: 01636811813
Mail: [email protected]

thông tin mình sớm nhé, cảm ơn :)

Cho mình hỏi mây người 1 poster

Cứ 3 người sẽ có một poter, ho se la người mang đồ ăn, túi ngủ, lều trại ...còn đồ cá nhân thì mọi người tự mang , họ cũng la guide giúp đoan mọi vấn đề trên đường đi luôn bạn ah

Xin cục gạch giữ chỗ (S)
Họ tên: Nguyễn Thanh Nga
Số điện thoại: 0979-464-286
Ngày tháng năm sinh: 22/07/1988
Mail: [email protected]

Last edited:

Có bạn nào ở khu cầu giấy không nhỉ? Để cùng nhau chạy bộ tập thể lực ở công viên Nghĩa Đô không?

Có tớ nè,nhưng tớ ục ịch lắm ko chạy đâu. Đang tập chuẩn bị 25 đi, 2 tháng nay tan làm là tớ độc hành vì các anh chị cùng đi đều ở xa. Nhiều lúc nản mà nhiều lúc hăng hái "bất khuất" lắm, haha.

@all: Mình góp ý chút nhé: Mình vừa trên Spa về hôm t4, lúc ở Trạm Tôn có thông tin 1 bạn bị lạc 4 ngày chưa thấy. Ko biết bạn bị lạc hay vì lý do nào đó mình ko bàn, chỉ mong bạn an toàn trở về. Thêm cả kinh nghiệm từ chuyến đi Thái Nguyên vừa rồi, mọi người không tự "nghiên cứu" cung đường trước nên một chuyến đi nhẹ nhàng vẫn khiến Lead của mình thở dốc mấy hồi luôn. hihii. Tất nhiên là đường leo Phan thì khó ngâm cứu rồi nhưng ít nhất mỗi chúng ta phải có khái niệm về nó, để chủ động hơn. Ngoài ra, cả nhà thật đoàn kết như a e một xuồng nhé, vì đoàn mình rất đông vui:

+ Luôn theo sát đoàn, ko nên tự ý dừng lại chụp ảnh giữa chừng(để tránh chụp xong ko thấy ai, hoặc bị vấp ngã). Mệt thì cùng nghỉ, những bạn leo khá hơn hãy kiên nhẫn đợi những bạn yếu hơn mình để tránh lộn xộn khó khăn cho Lead.
+ Mỗi người nên mang theo ít lương khô(phòng khi bị lạc vẫn có đồ ăn gọn nhẹ mà ko đói ít nhất là trong 3,4 ngày - phòng xa thui chứ ko mong lạc hihi).

Về tàu lên Sapa: Các bạn chú ý, tàu thể bị lỡ đến gần 9h mới lên đến nơi nhé. Chúc các bạn có một chuyến đi an toàn, đoàn kết, vui vẻ. Mình đi lấy thành tích trước, có gì cần nhắc mình sẽ thông tin sau nhé.

Bác quân béo vui tính gê. Nếu đi tàu giường nằm chắc cỡ đấy thật nhưng đi oto cũng chỉ hết khoảng 400k nữa thôi. Chi phí tiết kiệm nhất có thể.hihi

400/lượt 2 lượt 800k cộng với tiền xe đi và về từ Sapa lên Trạm Tôn không là 900k ah.

Cứ 3 người sẽ có một poter, ho se la người mang đồ ăn, túi ngủ, lều trại ...còn đồ cá nhân thì mọi người tự mang , họ cũng la guide giúp đoan mọi vấn đề trên đường đi luôn bạn ah

Chủ thớt lưu ý: poter khác và guide khác nhé. Guide sẽ đi song hành cùng đoàn, poter mang đồ đi thẳng 1 mạch, đến điểm dừng trước để chuẩn bị đón đoàn.

Chủ thớt lưu ý: poter khác và guide khác nhé. Guide sẽ đi song hành cùng đoàn, poter mang đồ đi thẳng 1 mạch, đến điểm dừng trước để chuẩn bị đón đoàn.
Em gọi là guide cũng hơi quá thât, Đoàn sẽ chia thành những nhóm nhỏ mỗi nhóm sẽ có porter đi trước dẫn đường, còn những porter khác sẽ đi trước để lo ăn, uống ngủ ngỉ cho mọi người. Còn tàu thì nhóm em không chọn phương án đi tàu nằm nên chi phí sẽ không đến 900k bác ak. Thanks bác đã góp ý

Có tớ nè,nhưng tớ ục ịch lắm ko chạy đâu. Đang tập chuẩn bị 25 đi, 2 tháng nay tan làm là tớ độc hành vì các anh chị cùng đi đều ở xa. Nhiều lúc nản mà nhiều lúc hăng hái "bất khuất" lắm, haha.

@all: Mình góp ý chút nhé: Mình vừa trên Spa về hôm t4, lúc ở Trạm Tôn có thông tin 1 bạn bị lạc 4 ngày chưa thấy. Ko biết bạn bị lạc hay vì lý do nào đó mình ko bàn, chỉ mong bạn an toàn trở về. Thêm cả kinh nghiệm từ chuyến đi Thái Nguyên vừa rồi, mọi người không tự "nghiên cứu" cung đường trước nên một chuyến đi nhẹ nhàng vẫn khiến Lead của mình thở dốc mấy hồi luôn. hihii. Tất nhiên là đường leo Phan thì khó ngâm cứu rồi nhưng ít nhất mỗi chúng ta phải có khái niệm về nó, để chủ động hơn. Ngoài ra, cả nhà thật đoàn kết như a e một xuồng nhé, vì đoàn mình rất đông vui:

+ Luôn theo sát đoàn, ko nên tự ý dừng lại chụp ảnh giữa chừng(để tránh chụp xong ko thấy ai, hoặc bị vấp ngã). Mệt thì cùng nghỉ, những bạn leo khá hơn hãy kiên nhẫn đợi những bạn yếu hơn mình để tránh lộn xộn khó khăn cho Lead.
+ Mỗi người nên mang theo ít lương khô(phòng khi bị lạc vẫn có đồ ăn gọn nhẹ mà ko đói ít nhất là trong 3,4 ngày - phòng xa thui chứ ko mong lạc hihi).

Về tàu lên Sapa: Các bạn chú ý, tàu thể bị lỡ đến gần 9h mới lên đến nơi nhé. Chúc các bạn có một chuyến đi an toàn, đoàn kết, vui vẻ. Mình đi lấy thành tích trước, có gì cần nhắc mình sẽ thông tin sau nhé.

Cảm ơn sự góp ý chân thành từ bác!
Trường hợp bị lạc của bạn ngọc anh là một bài học khá đắt cho chúng ta theo thông tin mình biết thì đoàn bạn ấy có 5 người khi từ trên đỉnh về bạn ấy gửi hết đồ đạc, điện thoại cho porter cầm sau đó tự ý tách đoàn và đi về trước một mình. Đây cũng là trường hợp bị lạc đầu tiên từ trước đến giờ vì vậy đoàn chúng ta đi đợt này sẽ chia ra thành từng nhóm, các nhóm đi bám sát nhau, bạn đi khỏe sẽ đợi bạn đi yếu hơn. Tuyệt đối không bạn nào được tự ý tách đoàn. Vấn đề này chúng ta sẽ bàn bạc cụ thể trong buổi off.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
58,884
191,758
Latest member
thichxemphim11
Back