What's new

Cùng viết lại giấc mơ: Fansipan - lán Việt Hùng - Cát Cát 02/09/2013

Status
Not open for further replies.
Lên cung sớm, xác định tinh thần cho giấc mơ thật đẹp. 4 ngày 3 đêm lên đỉnh Fan, cung đường "không quá mới" nhưng không phải nhiều người đã từng qua.

*Lịch trình:
Ngày 0: tối 29/08 (thứ 5) leo lên xe bus giường nằm, Sa Pa thẳng tiến.
Ngày 1: sáng 30/08 (thứ 6) lên tới SP,gửi đồ và bắt đầu leo theo đường lán Việt Hùng, tối hạ cánh ở độ cao 2400m.
Ngày 2: 01/09 (thứ 7) tiếp tục đu dây bò vách núi, tối ngủ ở độ cao khoảng 2700m.
Ngày 3: 02/09 (CN) dậy sớm lên đỉnh 3143, rồi leo xuống theo đường Cát Cát, tối ngủ 2200m
Ngày 4: 03/09 (thứ 2 - đc nghỉ bù) tiếp lục xuống theo đường Cát Cát, tối lên xe về HN kết thúc hành trình.

Lịch trình tạm thời là như thế, có gì tớ sẽ bổ sung sau, vì đường lán Việt Hùng thì tớ leo rồi, đường khá khó đi nhưng bù lại cảnh đẹp, rất vắng người, hoặc hầu như ko có. Có những đoạn đu dây bám vách núi mà leo lên rất phê.

*Kinh phí:
Về chi phí thì quan điểm của tớ đi chơi nhưng ko quá tiết kiệm và kham khổ, ăn uống phải đầy đủ chất, ngủ phải ấm thì mới có sức mà leo nên tớ vẫn sẽ nhờ anh dẫn lần trước leo lo cho mọi thứ, ko quá đắt nhưng nhiệt tình chu đáo, mà ăn uống no nê phủ nghê ngon lành :D
Tiền tour cho một người 4 ngày 3 đêm: 2 triệu hoặc có thể hơn chút ít, 600k vé xe khứ hồi HN-SP, thêm tiền mua đồ dùng và thuốc men tầm 200k nữa là ok. Còn những chi phí khác là do mọi người quyết định nếu cần.
Tổng thiệt hại 2.5-2.8 triệu.

ĐT: 0904211722
Y!M: nhaquegoc186
FB: http://www.facebook.com/nhaquegoc
(Tuyển hộ lead cũ của tớ vì nhà lead đang mất mạng =)) )

@ All : diễn đàn thay đổi NỘI QUY TÌM BẠN ĐỒNG HÀNH - TỔ CHỨC CHUYẾN ĐI . Bắt đầu áp dụng từ ngày 14/3/2013. Các bạn lưu ý và thực hiện nhé.

Last edited by a moderator:
Re: Cùng viết lại giấc mơ: Fansipan - lán Việt Hùng - Cát Cát 02/09/2013

Thanks em Phố nhé,:D
Vâng,nhà em mất net nên nhờ bạn pót giùm.Chốt đoàn ở con số 20 ạ,

Em thấy cung cát cát lúc về đi rất khổ, đường đi lán VH view đẹp hơn, không đổi lại leo cung cc trước rồi về theo lán VH hả bác chủ thớt ?
Mà theo em trí nhớ hạn hẹp của em thì đường cc khoảng 2,5 ngày leo lên đỉnh còn lán VH đi mất 1,5 ngày, ngược lại cũng tầm đấy, hay là e nhớ nhầm bác nhỉ ?

Ặc giờ mới để ý ngày đi, tận tháng 9 lận zzzz

FB ko đúng bạn ơi....

Tháng 9 năm nay cũng muốn đi cơ mà vướng chuyến đi khác, Không bít có đủ kinh phí để đi ko nữa ạh

Tưởng là lead Thủy Anh cơ =)) đang vãi hết cà hồn với 8th nữa :), VH- SC thì hay nhỉ, về theo đường CC sợ vắt lắm :(. Tạm thời cứ hóng hớt vụ này đã :)

Tháng 9 năm nay cũng muốn đi cơ mà vướng chuyến đi khác, Không bít có đủ kinh phí để đi ko nữa ạh

Nhà có điều kiện sao cô cứ xoắn thế ạ,cháu còn chả lo nữa là cô :p

Lúc lên theo lán Việt Hùng tha hồ ngắm cảnh đẹp bạn ạ. Về Cát Cát thì vất rồi nên tớ đang tính chốt đoàn sớm để anh em có dịp giao lưu cùng nhau rèn luyện thể lực. Cả năm chọn được mỗi cái ngày đẹp, dù là hơi xa :D

Em thấy cung cát cát lúc về đi rất khổ, đường đi lán VH view đẹp hơn, không đổi lại leo cung cc trước rồi về theo lán VH hả bác chủ thớt ?
Mà theo em trí nhớ hạn hẹp của em thì đường cc khoảng 2,5 ngày leo lên đỉnh còn lán VH đi mất 1,5 ngày, ngược lại cũng tầm đấy, hay là e nhớ nhầm bác nhỉ ?

Ặc giờ mới để ý ngày đi, tận tháng 9 lận zzzz

Gái nên tái leo Fan lần 2 đuê. Tôi thấy cung này phù hợp với gái đấy. Tha hồ mà trải nhiệm nhóe :))
Tưởng là lead Thủy Anh cơ =)) đang vãi hết cà hồn với 8th nữa :), VH- SC thì hay nhỉ, về theo đường CC sợ vắt lắm :(. Tạm thời cứ hóng hớt vụ này đã :)

Link event đây các bác

Last edited by a moderator:

Lúc lên theo lán Việt Hùng tha hồ ngắm cảnh đẹp bạn ạ. Về Cát Cát thì vất rồi nên tớ đang tính chốt đoàn sớm để anh em có dịp giao lưu cùng nhau rèn luyện thể lực. Cả năm chọn được mỗi cái ngày đẹp, dù là hơi xa :D

Gái nên tái leo Fan lần 2 đuê. Tôi thấy cung này phù hợp với gái đấy. Tha hồ mà trải nhiệm nhóe :))

Dear All.
Mình chưa leo Phan bao giờ và ở Sài Gòn. Đang rất mún chinh phục Phan. Mạo muội xin 1 vé dập dờm nhé.
YH: [email protected]
:)

Status
Not open for further replies.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
59,260
191,730
Latest member
f8bet00net
Back