What's new

Cùng viết lại giấc mơ: Fansipan - lán Việt Hùng - Cát Cát 02/09/2013

Status
Not open for further replies.
Lên cung sớm, xác định tinh thần cho giấc mơ thật đẹp. 4 ngày 3 đêm lên đỉnh Fan, cung đường "không quá mới" nhưng không phải nhiều người đã từng qua.

*Lịch trình:
Ngày 0: tối 29/08 (thứ 5) leo lên xe bus giường nằm, Sa Pa thẳng tiến.
Ngày 1: sáng 30/08 (thứ 6) lên tới SP,gửi đồ và bắt đầu leo theo đường lán Việt Hùng, tối hạ cánh ở độ cao 2400m.
Ngày 2: 01/09 (thứ 7) tiếp tục đu dây bò vách núi, tối ngủ ở độ cao khoảng 2700m.
Ngày 3: 02/09 (CN) dậy sớm lên đỉnh 3143, rồi leo xuống theo đường Cát Cát, tối ngủ 2200m
Ngày 4: 03/09 (thứ 2 - đc nghỉ bù) tiếp lục xuống theo đường Cát Cát, tối lên xe về HN kết thúc hành trình.

Lịch trình tạm thời là như thế, có gì tớ sẽ bổ sung sau, vì đường lán Việt Hùng thì tớ leo rồi, đường khá khó đi nhưng bù lại cảnh đẹp, rất vắng người, hoặc hầu như ko có. Có những đoạn đu dây bám vách núi mà leo lên rất phê.

*Kinh phí:
Về chi phí thì quan điểm của tớ đi chơi nhưng ko quá tiết kiệm và kham khổ, ăn uống phải đầy đủ chất, ngủ phải ấm thì mới có sức mà leo nên tớ vẫn sẽ nhờ anh dẫn lần trước leo lo cho mọi thứ, ko quá đắt nhưng nhiệt tình chu đáo, mà ăn uống no nê phủ nghê ngon lành :D
Tiền tour cho một người 4 ngày 3 đêm: 2 triệu hoặc có thể hơn chút ít, 600k vé xe khứ hồi HN-SP, thêm tiền mua đồ dùng và thuốc men tầm 200k nữa là ok. Còn những chi phí khác là do mọi người quyết định nếu cần.
Tổng thiệt hại 2.5-2.8 triệu.

ĐT: 0904211722
Y!M: nhaquegoc186
FB: http://www.facebook.com/nhaquegoc
(Tuyển hộ lead cũ của tớ vì nhà lead đang mất mạng =)) )

@ All : diễn đàn thay đổi NỘI QUY TÌM BẠN ĐỒNG HÀNH - TỔ CHỨC CHUYẾN ĐI . Bắt đầu áp dụng từ ngày 14/3/2013. Các bạn lưu ý và thực hiện nhé.

Last edited by a moderator:
Re: Cùng viết lại giấc mơ: Fansipan - lán Việt Hùng - Cát Cát 02/09/2013

Mod cho em đặt gạch nhé. Đổ beton luôn. Em là lính mới.
Việt.
1986
0912003433
Cảm ơn Mod.

Đi Cát Cát thật ra chỉ cần 3 ngày 2 đêm với nền tảng thể lực ở mức trung bình khá, nhóm tôi trên 30 tuổi mà ko gặp vđề gì cả.
1 ngày đêm còn lại dùng để khám phá các địa điểm khác của Sapa thì hợp lý hơn.

Tớ vào fb ko được. Tớ 1 chân cứng nhé. Sẽ ll với bạn qua dt sau nhé.

Cho mình xin một slot!!!. Theo dự kiến là tiền chưa đủ, nhưng có lẽ đến tháng 9 sẽ đủ!!

Đây là link event FB bạn nhé, các bạn theo dõi trên FB chắc sẽ tiện hơn, nhóm hiện nay cũng đã có 1 số lượng các bạn nhất định đổ bê tông rồi, sắp tới tớ sẽ chốt đoàn để cùng nhau rèn luyện thể lực các bạn nhé, team mình chắc có cả 2 miền Nam - Bắc nên mỗi nhóm sẽ có 1 lịch rèn luyện thể lực riêng, hẹn ngày gặp nhau tại sapa hoặc HN :))

@ All : diễn đàn thay đổi NỘI QUY TÌM BẠN ĐỒNG HÀNH - TỔ CHỨC CHUYẾN ĐI . Bắt đầu áp dụng từ ngày 14/3/2013. Các bạn lưu ý và thực hiện nhé.

Xin lỗi tớ quên.:D

All:Bạn nào chắc chắn đi đc thì contact trực tiếp với tớ hay liên lạc với tớ qua facebook hay event trên nhé.Vì quy định mới của box là ko đc đưa link face hay link forum khác,yêu cầu làm việc,tính toán,chi phí,thủ quỹ,trưởng đoàn.......trên topic này hết nhưng bọn tớ-các thành viên có group sinh hoạt với trên facebook nên ở forum này ko cập nhật hết đc tình hình,chỉ thỉnh thoảng vào ngó chút rồi chui ra.Và những người đi cùng tớ chuyến(chắc chắn) này cũng chưa có ai ở trên topic hết,toàn bạn bè người quen chơi với nhau đã lâu.Vì ko thể thực hiện đc yêu cầu của các Mod nên tớ sẽ yêu cầu đống topic này lại-5 ngày sau kể từ ngày tớ viết entry này.
Vậy nên dù mong muốn đc leo cùng mọi người nhưng nếu ko đc thì đó cũng là cái duyên,mong các bạn thông cảm.

Dù BĐH đã yêu cầu bạn chủ thớt nhiều lần, nhưng bạn vẫn không tuân thủ Nội quy của Box. Tôi đóng topc này của bạn.

Last edited:
Status
Not open for further replies.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
59,265
191,731
Latest member
myinstants39
Back