What's new

Đà Lạt – Noel có gì lạ - 21-22/12/2013

Vô tình đọc được 1 đoạn status của 1 người bạn và cũng cmt vài câu về Đà Lạt =>>>>>

attachment.php

attachment.php

attachment.php

attachment.php

attachment.php

Vậy năm nay Noel ở Đà Lạt có gì lạ không ta, thế là ôm balo và lên đường thôi, hy vọng là sẽ có những khoảng khắc thật đẹp và ấm cúng vào những ngày cuối năm.

ĐÀ LẠT – NOEL CÓ GÌ LẠ - 21-22/12/2013

19g00 Tập trung ra CV 23/9 => đi Đà Lạt

Ngày 1: Khám Phá Đà Lạt
Op1:
Sáng: Ăn Sáng - Lăng Nguyễn Hữu Hào – Khám phá Làng Hoa – Viện Nghiêng Cứu Sinh Học – Nhà Thời Domain De Maria. Ăn Trưa
Chiều: Chùa Linh Phước – Trại Mát – Cầu Đất – Tham quan và cùng sinh hoạt với nhà vườn – Ga Xe Lửa – Cao Đẳng Sư Phạm. Ăn Chiều
• Dạo phố thường thức không khí Noel trên đường phố.
• Đi lễ và cảm nhận không khí Noel tại nhà thờ Chánh Tòa.
Nếu tham dự cồng chiêng hay BBQ tại biệt thự thì chúng ta sẽ bàn cụ thể vào ngày off.

Op2:

Đầu tiên bạn sẽ khám phá những cái “Điên” của Đà Lạt:
1. Biệt Thự Hằng Nga(Crazy house): Được mệnh danh là ngôi nhà kì quái hay ngôi nhà điên taị Đà Lạt. Đến đây, quý khách sẽ thấy được kiến trúc khác lạ của ngôi Biệt thự do cô Nga – chủ nhân của ngôi biệt thự thiết kế.
2. Chùa Lâm Tì Ni có Hòa thượng “điên”(Crazy Monk): có thể mở cửa đón khách và cũng có thể du khách không thể vào viếng chùa được. Ở đây, quý khách sẽ chiêm ngưỡng được các bức tranh do trụ trì của chùa vẽ và bán cho du khách.
3. Gặp và giao lưu với nhiếp ảnh gia rất nổi tiếng của Đà Lạt, được mệnh danh là MPK (Phước khùng). Bạn sẽ được MPK chụp hình lưu niệm.
4. XQ sử quán, chủ nhân của nơi này là ông Quân K, với cách bố trí, thiết kế không giống ai, không theo một phong cách nào. Đến và cảm nhận!Rất K.
5. Cà phê Cung Tơ Chiều: chủ nhân của Quán có thể đuổi khách bất kì lúc nào nếu khách không theo “nội quy” của quán.
Tiếp theo Đoàn sẽ khám phá những cái “nhất” của Đà Lạt:
1. Bàn Xoay Kì lạ: đặt tay lên bàn nghĩ về một hướng, bàn sẽ quay theo hướng mình đang nghĩ
2. Chùa Linh Phước: Nơi có tượng phật Quan Âm lớn nhất làm bằng hoa bất tử(khoảng 3 tấn hoa). Ngoài ra, tại chùa Linh Phước còn có kiến trúc rất độc đáo từ các loại vỏ chai bia hay mảnh sành.
3. Rừng hoa Đà Lạt: Nơi sản xuất hoa khô lớn nhất, đến đây Quý khách biết được công nghệ từ hoa tươi thành hoa khô xuất khẩu của công ty.
4. Nhà Ga Đà Lạt: Cổ, Cao, Đẹp nhất, Đầu máy hơi nước, Đường sắt răng cưa duy nhất.
5. Thiền Viện Trúc Lâm: Thiền viện Lớn nhất. Đến đây, quý khách sẽ cảm nhận được vẻ đẹp của Đà Lạt qua những tiểu cảnh tại khuôn viên của ngôi Thiền Viện.

Ngày 2: Thăm thú không khí Festival
Sáng: Ăn sáng - Thiền Viện Trúc Lâm – Hồ Tuyền Lâm – Thác Datanla. Ăn trưa
Chiều: Hồ Xuân Hương - Dạo Phố - Thưởng ngoạn không khí chuẩn bị Festival. Ăn chiều.
Ra xe => TPHCM

Đối tượng: Các bạn muốn hưởng thụ không khí những ngày cuối năm và Noel.
Dự kiến: 10 người.
Thời gian: Tối ngày 20/12 – Sáng ngày 23/12/2012.
Địa điểm:
Đà Lạt.
Qui trình đặt gạch:
• Đặt gạch.
• Cho thông tin.
Họ và tên.
Số điện thoại để tiên liên lạc.
Note: Đăng ký Op1 hay Op2
Ngày off (lúc 18h00 ngày 10/12/2013): Sẽ thu tiền 850k để đặt vé xe và cọc phòng, dịch vụ cho cả đoàn.
Chi phí:
1.150.000 đ/mem (xe SG-DL-SG xe máy tham quan 2 ngày tại đà lạt, phòng nghĩ, ăn chính 3 buổi, phụ 2 buổi, 1 bữa tiệc, tham quan, quà Noel)

Last edited:
Mình cũng đăng kí 1 gạch, nhưng cho mình có ý kiến dc k? Mình thích op 2 nhưng Bàn xoay kì lạ và nhà ga da lat có thể thay bằng chỗ khác được k bạn? Những chỗ đó mình đã đi và theo mình thì k có gì hấp dẫn, mình thấy nên thay bằng vô tham quan vườn trồng rau hoặc hoa nó sẽ đặc trưng da lat hơn nhìu. Đó là ý kiến cá nhân của mình, bạn là chủ thớt quyết định là do bạn. Cho mình hỏi ngày 10/12 of ở đâu bạn

Hẹn bạn vào ngày of để bàn bạc cụ thể hơn nha. Địa điểm off sẽ up cụ thể hơn vào những ngày gần off.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
58,960
191,791
Latest member
olivawedding
Back