What's new

đà nẵng - hội an - cù lao chàm (30/04 - 03/05)

Dịp Lễ này được nghỉ khá dài, nên mình quyết định sẽ đến Đà Nẵng 1 chuyến, mình cũng tham khảo nhiều topic, muốn tham gia đi chơi cùng vs mn nhưng mà các bạn ấy khỏe quá, lịch di chuyển dày, mình sợ theo ko nổi, nên muốn tạo topic mới, hy vọng rủ rê được thêm một số gà công nghiệp giống mình ^^ , càng đông càng vui nghen.

Bởi vì mọi người có thể sẽ xuất phát từ những nơi khác nhau, bằng các phương tiện khác nhau, nên lịch trình mình viết sẽ bắt đầu và kết thúc tại TP Đà Nẵng, chi tiết nên hơi dài nhé:

30/04/14: ĐÀ NẴNG - HỘI AN
Bắt đầu từ buổi trưa, sau khi mn đến ĐÀ NẴNG, tập hợp về 1 điểm, di chuyển thẳng vào HỘI AN, khoảng 30km (Nếu đông mình dự định thuê xe, hoặc taxi (7 chỗ - 16 chổ): 350k - 550k/1xe, ít thì "nào ta cùng buýt" ^^), có thể ghé ăn trưa trên đường.
Nhận phòng tại Homestay, nghỉ ngơi, mình dự kiến sẽ dành buổi chiều này để tham quan các làng nghề ven sông CẨM NAM, đi thuyền trên sông Hoài/Thu Bồn (nghe mn bảo ven sông có nhiều hàng quán hấp đẫn lắm^^!) chiều mát di chuyển ra bãi biển CỬA ĐẠI tắm biển, ngắm hoàng hôn, linh tinh... ! mn sẽ di chuyển BY BICYCLE thuê tại Homestay luôn nha
Buổi tối: đi dạo, thưởng thức không gian về đêm của phố cổ, có thể mua sắm, có thể kéo nhau đi ăn vặt,... ngủ sớm (nghe nói ở HỘI AN mn ngủ sớm lắm, ai ko ngủ thì tự kiếm chuyện gì chơi đi, mình ngủ! ^^)

01/05/14: HỘI AN - ĐÀ NẴNG:
06h30: thức sớm nhe, ăn sáng tại Homestay luôn (ai dậy trễ wánh đứt đuôi, bỏ đói ^^!)
07h00: mua vé tham quan phố cổ, khoảng 80k, lại BY BICYCLE nhé, thăm các công trình kiến trúc nổi tiếng của HỘI AN, mua sắm linh tinh, ăn uống lung tung,...
11h00: Mình muốn ăn thử Cơm Gà Phố Hội ^^
12h00: Trả phòng, xuất phát về lại TP ĐÀ NẴNG, trên đường ghé NGŨ HÀNH SƠN, cách ĐÀ NẴNG 8km, nghỉ chân khoảng 02 giờ, khám phá các hang động, viếng những ngôi chùa, Làng Nghề Điêu Khắc Đá Non Nước… mua những bức tượng đá, cối đá, đồ trang sức đá…
16h: Đến KS nhận phòng, sắp xếp hành lý
17h: Tắm biển
19h: Ăn hải sản ở các Nhà hàng/Quán ven biển (thích nhất mục này^^!)
20h: Đạp xe nhe, tiêu hóa thức ăn^^, hay xe máy/taxi? Vào trung tâm TP tham quan ĐÀ NẴNG về đêm, ai ĐI DU THUYỀN TRÊN SÔNG HÀN? hay ngắm các cây cầu nổi tiếng của các bạn ĐÀ NẴNG?
Khuya: ai muốn làm Dơi hay Cú gì thì chỉ có tối nay thôi nhé, nghe các bạn bảo ĐÀ NẲNG có nhiều quán Cafe hay lắm!

02/05/14: ĐÀ NẴNG - CÙ LAO CHÀM
06h30: Tranh thủ nhét đầy bụng để đi chơi nak! KS luôn.
07h: có 2 lựa chọn cho mn nhé
PA 1: mua open tour ra CÙ LAO CHÀM lặn biển, giá ~500k, gồm ăn trưa và tất cả chi phí khác, đón lúc 7h30 và kết thúc khoảng 14h
PA 2: Đắm mình trong làn nước xanh ngăn ngắt, bãi tắm tuyệt đẹp với cát trắng tinh của một trong các bãi biển đẹp nhất thế giới do Forbes - tạp chí uy tín hàng đầu của Mỹ bình chọn và trải nghiệm thú vị với các môn thể thao biển: mô-tô nước, lướt sóng trên phao cá, phao chuối, ca-nô kéo dù bay, chèo thuyền kayak...
Đối với PA2, mn sẽ lựa chọn thêm thực đơn bữa trưa cho mình, gợi ý nhé: 1/nếu lười - KS, 2/Quán đặc sản Trần, 3/SALA Thái Restaurant
16h: Đến Chợ Hàn/vòng quanh TP mua đặc sản nak, đi chơi cho đã rồi tay ko về là sẽ được quần chúng "quan tâm" lắm^^
19h: Viêm màng túi, ăn bụi nhe, thuê bạt, ghế bày ngay trên bãi biển của các quán hàng rong, tự chuẩn bị thêm "mồi" theo khả năng nghen!
Ngủ!

03/05/14: BÀ NÀ HILL
06h30: Ráng dậy ăn sáng nhe, tại KS! Tranh thủ trả phòng và gửi hành lý luôn, KS có dịch vụ giữ hộ hành lý (đối với bạn nào muốn kết thúc kỳ nghỉ vào ngày 03/05 này luôn
07h30: Tập trung đến BÀ NÀ HILL, mất khoảng 1giờ, đi cáp treo lên tham quan BÀ NÀ: Chùa Linh Ứng, tượng Phật Thích Ca, Hầm rượu Debay, Vườn Tịnh Tâm, Khu vui chơi giải trí Fantasy Park, Cầu Treo, Lĩnh Chúa Linh Từ. Mn khuyên nên mang theo áo ấm, đồ ăn, nước uống vì thức ăn trên này rất mắc và cũng ít lựa chọn.
14h: Đón cáp treo đi xuống, về lại TP ĐÀ NẴNG nhận hành lý, MÌNH THÌ THÍCH MN CÓ BỮA ĂN XẾ CHIA TAY CHÂN, lấy ý kiến chung nhe!

VỀ PHẦN CHI PHÍ, MÌNH CŨNG ĐÃ THAM KHẢO TRƯỚC MỘT SỐ DỊCH VỤ, DỰ TÍNH: 2,5TR/NGƯỜI
XE ĐI LẠI: 250K (ĐN - HA; ĐN - BN: ĐI VÀ VỀ)
KS: 700K (03 NGÀY)
ĂN UỐNG: 1,000K (04 NGÀY)
CÁP TREO: 500K
CHƯA KỂ CHI PHÍ TOUR CÙ LAO CHÀM VÀ CÁC MÔN GIẢI TRÍ TỰ CHỌN TRÊN BIỂN
Bạn nào muốn join thì liên lạc sớm vs mình để chuẩn bị chu đáo nhất có thể nha! càng sớm thì dịch vụ càng tiết kiệm và tiện lợi.
Mail của mình: [email protected]

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
58,980
191,825
Latest member
Gialong8386
Back