What's new

[Tổng hợp] Đà Nẵng - Thiết kế chương trình tham quan cho các bạn sắp đến Đà Nẵng

Re: Đà Nẵng - Thiết kế chương trình tham quan cho các bạn sắp đến đà nẵng

Mình cũng đanh tính đi ĐN 3 người thôi , chắc đi khoảng 1 tuần .
Bắt đầu từ ngày 26/4 đến 1/5 , bạn Chinh làm ơn có thể cho mình xin chương trình chi tiết trong mấy ngày đấy ko . Thú thực là chưa vào ĐN lên cũng ko có nhiều kinh nghiệm lắm :( Cảm ơn trước nhé

Mail ngày giờ đền và về qua mail của mình để mình gửi chương trình chi tiết với cẩm nang ăn uống đi lại ở Đà Nẵng cho bạn nhé :D

Gia đình (2 người lớn và 1 trẻ em 5 tuổi) minh ra Đà Nẵng từ 13-16/4/2014 nên mình dự định lập kế hoạch thế này , bạn Chinh cho ý kiến nhé:
Ngày 13 :
Xuống sân bay lúc 08h30 ( nếu có trễ hơn thì chịu thui (NO)) , tới KS gửi đồ , thuê xe máy đi Đi Bà Nà , chiều về tắm biển , ăn tối , đến 21h coi rồng phun lửa.
Ngày 14 :
Đi bán đảo Sơn Trà , chùa Linh Ứng( nghe nói rất đẹp :) ) , ăn trưa , nhận phòng nghỉ ngơi , chiều đi tham quan một vòng Đà Nẵng , tắm biển ăn tối
Ngày 15 :
Đi tham quan đèo Hải Vân , Lăng Cô ( đi Đèo về Hầm).
Ngày 16 :
Tham quan mua sắm , 10h ra sân bay về NAM.

- Ngày 13 đi lụp chụp vậy ko đủ thời gian đâu bạn ơi đi Bà Nà cả đi cả về gần 80km đó: thay vào đó thì bạn ở ks nghỉ ngơi tắm biển rồi 15h00 đi vào Hội An, trên đường đi Hội An thì ghé Ngũ Hành Sơn tham quan ngắm cảnh khoảng 2 tiếng rồi 17h30 vào Hội An đến nơi khoảng 18h15: giờ đó đi ăn tối và dạo phố cổ là hợp lý và ok nhất (hôm đó 14 âm lịch là ngày đẹp nhất của Hội An đó chứ không phải 15 âm đau) tối 21h về là ok
- Ngày 14 thì đi Bà Nà tốt nhất là đi landtour trọn gọi có xe cộ ăn uống vé cáp tất tần tật rồi khỏi lo (nếu bạn tính toán kỹ thì tiết kiệm hơn nhiều đó bạn) chiều về tắm biển
- Ngày 15: sáng đi Hải Vân - Lăng cô chiều đi Sơn Trà (chùa Linh Ứng) (mình không hiểu bạn nhận phòng ks gì nữa, không lẽ bạn chuyển ks ?)
- Ngày 16: ok.
bạn mail lại ngày giờ đến và về qua mail cho mình , mình lên chương trình chi tiết với cẩm nang ăn uống đi lại ở Đà NẴng cho nhé.
- Ngoài cơm gà thì còn nhiều món khác lắm bạn àh, nhưng hầu hết là bún, mỳ, bánh canh...vv.. nếu bạn muốn ăn cơm thì thử 1 bữa cơm niêu Nhà Đỏ đường Nguyễn Thi Phương nhé. hoặc cơm thố quán cơm Hồng Kông ở đường ông ích khiêm hoặc quán cơm Chợ Lơn ở đường Hoàng Diệu.

Cám ơn bạn Chinh đã email tư vấn giúp mình, nhưng mình thấy mấy hotel giá 800k, 500k đắt quá. Có lẽ mình tìm khách sạn rẻ hơn vì mình đi một mình mà, tầm 200k/phòng/ngày thôi, và cũng chỉ ngủ buổi tối nên cũng không cần quá tiện nghi, đầy đủ
Thời điểm này chắc ít khách thuê xe máy nên chắc mình cũng không cần gọi đặt trước đâu nhỉ.
Đi CLC bằng Cano thì bao nhiêu một chuyến khứ hồi hả bạn. Còn đi theo tour thì nên đi tour của công ty nào ?
Hình như đợt này ở Huế đang có festival gì đó thì phải, lịch trình của mình hơi gấp ( chiều 14, ngày 15, ngày 16 ), ít thời gian nghỉ, nếu lúc đó mệt thì có lẽ mình sẽ bỏ qua Huế thôi, chỉ đi xe máy qua Hải Vân và tới Lăng Cô rồi lại về ĐN

Cám ơn bạn Chinh đã email tư vấn giúp mình, nhưng mình thấy mấy hotel giá 800k, 500k đắt quá. Có lẽ mình tìm khách sạn rẻ hơn vì mình đi một mình mà, tầm 200k/phòng/ngày thôi, và cũng chỉ ngủ buổi tối nên cũng không cần quá tiện nghi, đầy đủ
Thời điểm này chắc ít khách thuê xe máy nên chắc mình cũng không cần gọi đặt trước đâu nhỉ.
Đi CLC bằng Cano thì bao nhiêu một chuyến khứ hồi hả bạn. Còn đi theo tour thì nên đi tour của công ty nào ?
Hình như đợt này ở Huế đang có festival gì đó thì phải, lịch trình của mình hơi gấp ( chiều 14, ngày 15, ngày 16 ), ít thời gian nghỉ, nếu lúc đó mệt thì có lẽ mình sẽ bỏ qua Huế thôi, chỉ đi xe máy qua Hải Vân và tới Lăng Cô rồi lại về ĐN
- 200k trên ngày thì chắc ở hơi xa trung tâm tp 1 chut, nếu thuê xe máy đi thì chắc cũng không cần ở trung tâm đâu . Bạn tham khảo các khách sạn bên đường Nguyễn Tất Thành đoạn số nhà 900 trở lên ấy hoặc là các khách sạn gần bãi tắm Sao Biển.
- Cù Lao Chàm đi cano không thì 2 chiều là khoảng 300k còn tour trọn gói thì alo mình
- Nếu đi xe máy mà đi Huế 1 mình thì sợ đi không nổi đâu với lại festival khai mạc ngày 10/4 rồi bạn đi mấy ngày đó cùng ko còn gì đặc sắc

Mr.Chinh tư vấn góp ý cho mình lịch trình, nơi ăn, chỗ nghỉ (khoảng 100-150k/người/ngày) cho 4 người tham quan Vịnh Lăng Cô - Đà Nẵng - Hội An - cù lao Chàm với. Sáng ngày 8 có mặt ở ĐN, chiều tối ngày 10 đón xe giường nằm trễ nhất về lại SG
Dự tính là sáng ngày 8 đến Đà Nẵng thuê xe máy đi Huế theo đường đèo, ghé Lăng Cô, tham quan ăn uống ở Huế. Tối về lại ĐN lấy phòng nghỉ ngơi
Ngày 9 đi Cù Lao Chàm, Hội An, tối về lại ĐN
Ngày 10 dạo quanh Sơn Trà, Ngũ Hành Sơn. 6h trả xe máy đón xe giường nằm về lại SG

Cám ơn Chinh

Anh Chinh ơi, nhà T đang set up quán cơm gia đình, phục vụ com đĩa, cơm món, cơm phần và các món ăn vặt như bánh xèo, thịt nướng xiên, nem lụi, nem rán tại 415 Cửa Đại, dự kiến ngày 2/5 khai trương. Tại đây cũng có phòng nghỉ giá rẻ. Nhờ anh Chinh giới thiệu giúp. Cảm ơn anh trước!
Khi nào anh vào HA, mời anh ghé quán em dùng bữa.
Thủy 0918793071

Mr.Chinh tư vấn góp ý cho mình lịch trình, nơi ăn, chỗ nghỉ (khoảng 100-150k/người/ngày) cho 4 người tham quan Vịnh Lăng Cô - Đà Nẵng - Hội An - cù lao Chàm với. Sáng ngày 8 có mặt ở ĐN, chiều tối ngày 10 đón xe giường nằm trễ nhất về lại SG
Dự tính là sáng ngày 8 đến Đà Nẵng thuê xe máy đi Huế theo đường đèo, ghé Lăng Cô, tham quan ăn uống ở Huế. Tối về lại ĐN lấy phòng nghỉ ngơi
Ngày 9 đi Cù Lao Chàm, Hội An, tối về lại ĐN
Ngày 10 dạo quanh Sơn Trà, Ngũ Hành Sơn. 6h trả xe máy đón xe giường nằm về lại SG

Cám ơn Chinh
Bạn Bảo Check mail nhé, mình chưa biết tháng mấy bạn đến nên gửi chương trình sơ lược thôi nhé

Anh Chinh ơi, nhà T đang set up quán cơm gia đình, phục vụ com đĩa, cơm món, cơm phần và các món ăn vặt như bánh xèo, thịt nướng xiên, nem lụi, nem rán tại 415 Cửa Đại, dự kiến ngày 2/5 khai trương. Tại đây cũng có phòng nghỉ giá rẻ. Nhờ anh Chinh giới thiệu giúp. Cảm ơn anh trước!
Khi nào anh vào HA, mời anh ghé quán em dùng bữa.
Thủy 0918793071
ok để hôm nào mình vào ghé tham quan quán bạn xem thử :D
Nếu quán phục vụ tốt, đồ ăn ngon, giá cả hợp lý thì chắc chắn sẽ có nhiều ng để ý đến thôi
Chúc bạn thuận buồm xuôi gió ^ ^

Mình đi trong thág 5 luôn Chinh ơi, 8-11/5, liệu tuần đó có nằm trong mùa cao điểm ko Chinh

Mình đi trong thág 5 luôn Chinh ơi, 8-11/5, liệu tuần đó có nằm trong mùa cao điểm ko Chinh

Tháng 05 đang là màu cao điểm bạn du lịch Đà Nẵng đấy bạn à, nhưng vẫn có thể kiếm được một số khách sạn giá tốt đấy bạn à.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
58,578
191,431
Latest member
tranquyetdoan
Back