What's new

[Tổng hợp] Đà Nẵng - Thiết kế chương trình tham quan cho các bạn sắp đến Đà Nẵng

Re: Đà Nẵng - Thiết kế chương trình tham quan cho các bạn sắp đến đà nẵng

[Quảng Nam UOTE=duykhoilua;1077060]Gia đình mình ra DNang tu 13-15/4 , bạn cho mình hỏi :
1. Thời tiết lúc đó ntn ?
2. Vì có 1 trẻ em 5 tuổi nên đi Bà Nà có ổn k?
3. Theo bạn thì ở Tt tp hay hơn gần biển phải k vì buổi tối gần biển chắc buồn lắm !
Tks nhiều.[/QUOTE]

1. Thời tiết theo mọi năm thì là nắng đẹp còn đẹp thật hay ko là chuyện của trời mình bó tay.
2. Đi Bà Nà dù nắng hay mưa vẫn phải mang áo khoác vì tầm 1h chiều là nổi gió và trên đó độ cao 1487m nên khí hậu thay đổi đột ngột nhiều mây mù áo khoác là ko thể thiếu
3. Ở tt tp thì có thể dạo bờ sông cũng vui còn ở biển thì ks rẻ hơn và tắm biển thoải mái đỡ tốn tiền taxi nói chung chỗ nào cũng tiện vì biển phạm văn đồng qua tt tp cùng lắm 5km cũng ko tốn kém bao nhiêu còn theo ý riêng mình thì nên ở biển dạo biển đêm ko hề buồn bạn nhé.

Mình định đi Đà Nẵng 2 ngày thứ 7 và CN cuối tháng này. Bạn tư vấn giùm mình nên đi chỗ nào ? Mình thì thích đi bán đảo Sơn trà + đèo hải vân = xe máy + ngũ hành sơn + hội an. Bạn thấy thế nào ????

Chỉ sợ bạn không đủ sức đi thôi, nếu đi liên tục bạn có thể đi được những địa điểm bạn thích.Sơn Trà, Ngũ Hành Sơn bạn có thế đi buổi sáng cho mát, Đèo Hải Vân buổi chiều và Hội An đi buổi tối, những địa điểm này bạn đều có thể đi bằng xe máy,Ngũ Hành Sơn- Hội An cùng tuyến đường, Cầu Sông Hàn- Ngũ Hành Sơn khoảng 20ph xe máy, ĐN- Hội An đi xe máy khoảng 40ph.Đèo Hải Vân và Sơn Trà nằm ở hướng khác, các địa điểm này đi khá dễ vì chạy thẳng 1 đường là tới, bạn muốn đi điểm nào thì cứ hỏi người dân sẽ chỉ đường cho bạn nhé.ĐN cuối tuần tầm 8h30-9h30 cầu rồng có phun nước phun lửa và buổi tối ở trung tâm thành phố rất đẹp nên bạn giành 1 buổi tối ở trung tâm TP nhé.

Gia đình mình ra DNang tu 13-15/4 , bạn cho mình hỏi :
1. Thời tiết lúc đó ntn ?
2. Vì có 1 trẻ em 5 tuổi nên đi Bà Nà có ổn k?
3. Theo bạn thì ở Tt tp hay hơn gần biển phải k vì buổi tối gần biển chắc buồn lắm !
Tks nhiều.

Khuyến cáo không nên đi Bà Nà thời điểm này, giờ trên Bà Nà ngổn ngang các công trường xây dựng, thực sự không đẹp và hay ho như trên quảng cáo. Đi ĐN không đi Bà Nà cũng được.
Tháng 4 thời tiết ban ngày nắng, nhưng tối về rất có thể nhiệt độ sẽ giảm bạn nên mang theo áo khoác mỏng phục vụ cho việc đi chơi buổi tối.

Hi Bạn,

Nếu bạn, mình nghĩ ở ĐN hai ngày cũng đủ cho bạn đi một số địa điểm như:
Ngày thứ 7: Sáng bạn có thể đi bán Đảo Sơn trà, tham quan Chùa Linh Ứng, một sỗ bãi đá như Bãi Rạng, Bãi bụt, Bãi Đa. Lên đỉnh Bàn cờ và ghé thăm cây đa ngàn năm. Trên đỉnh Bàn cờ bạn có thể nhìn bao quát thành phố ĐN.
- Chiều thứ 7 đi tham quan và khám phá Núi Ngũ Hành Sơn và tầm 5g chạy vào Hội An ăn tối và tham quan Phố Cổ. Hội An chỉ đẹp về đêm nhé.
+ Ngày Chủ nhật Bạn có thể đi xe máy đến đèo Hải Vân hoặc Bà Nà. tiếc là cả 2 điểm đó bạn không đi cùng lúc được. Mình nghĩ nên đi Đèo Hải Vân, vì Bà Nà một vài tháng nữa bạn quay lại sẽ đẹp hơn.
Thuê xe máy ở ĐN tầm 80k đến 100k. Tốt nhất không nên thuê xe máy ở ks, vì thường giá sẽ cao hơn thuê ngoài.
+ Khách sạn mùa này nên chọn bên phố vì tối bạn có thể dạo phố, đi mua sắm và tiện ăn uống hơn. Nếu thích biển thì chiều có thể đi ngắm biển bằng xe máy, chỉ khoảng 10p đi xe máy thôi nhé.

Thanh Thúy
0916818499

Đi đà nẵng mà ko đến Bà Nà. ?
_ Đi để thưởng thức cảm giác ngồi cáp treo 4 kỷ lục thể giới xuyên qua các tầng mây ngắm núi rừng hùng vỹ như thế nào.
_ tận hưởng không khí cực kỳ trong lành với khí hậu 4 mùa trong 1 ngày.
_ ngắm các công trình kiến trúc Pháp cổ. Hàng chục nền móng nhà biệt thự từ thời pháp ẩn khuất trong rừng với rất nhiều câu chuyện kỳ bí theo nó...
_ Khu vui chơi trong nhà diện tích lớn nhất châu á.
_ Chùa Linh Ứng với tượng phật uy nghi sừng sững giữa đỉnh núi chúa.
_ Đền lĩnh chúa linh từ tại mốc độ cao 1487m tính từ chân núi (nếu tính từ chân núi thì những ngọn núi cao trên 1400m ở Việt Nam chỉ đếm trên đầu ngón tay thôi bạn nhé) ngắm toàn cảnh khu vực trung trung bộ qua đến địa phận biên giới lào và bao quát biển Vịnh Đà Nẵng và một phần biển đông.
_ còn chuyện các công trường thì ko có chuyện ngổn ngang như bạn kia nói đâu nhé. Bà nà nó quản lý quy hoạch với xây dựng ko cẩu thả như các nơi khác đâu.

*** Mình là dân Đà Nẵng mà nghe bạn nói câu "đến đà nẵng không cần đi Bà Nà cũng được" thì mình hơi bức xúc .

Chào bạn mình vừa đi Bà Nà tuần vừa rồi.
Đà Nẵng ở đâu cũng đẹp chỉ riêng cái Bà Nà này là mình thực không hài lòng.

Cái này thì chuẩn, bỏ 500k ra đi cáp treo kỷ lục thế giới cũng thú phết
_ Đi để thưởng thức cảm giác ngồi cáp treo 4 kỷ lục thể giới xuyên qua các tầng mây ngắm núi rừng hùng vỹ như thế nào.

Có thể số tớ nó đen chứ, hôm nọ đi nóng từ sáng đến tận chiều tối, tớ chả thấy nó bốn mùa kiểu gì?
_ tận hưởng không khí cực kỳ trong lành với khí hậu 4 mùa trong 1 ngày.

Khu này chưa xây xong còn rất lộn xộn nửa đang xây nửa hoàn thiện nhìn trông rất lôm côm chả thấy nó đẹp.
4,5 năm nữa khu này hoàn thiện thì tớ sẽ hoàn toàn đồng ý với ý kiến của bạn.
_ ngắm các công trình kiến trúc Pháp cổ. Hàng chục nền móng nhà biệt thự từ thời pháp ẩn khuất trong rừng với rất nhiều câu chuyện kỳ bí theo nó...
_ Khu vui chơi trong nhà diện tích lớn nhất châu á.

Chùa Linh Ứng trên Bà Nà cũng đẹp nhưng theo tớ thì nó không đẹp và hoành tráng như chùa Linh Ứng trên Sơn Trà.
_ Chùa Linh Ứng với tượng phật uy nghi sừng sững giữa đỉnh núi chúa.
_ Đền lĩnh chúa linh từ tại mốc độ cao 1487m tính từ chân núi (nếu tính từ chân núi thì những ngọn núi cao trên 1400m ở Việt Nam chỉ đếm trên đầu ngón tay thôi bạn nhé) ngắm toàn cảnh khu vực trung trung bộ qua đến địa phận biên giới lào và bao quát biển Vịnh Đà Nẵng và một phần biển đông.

Đấy là cảm nhận của tớ chứ ko có ý chê bai gì.

Nếu bạn nào vẫn muốn đi Bà Nà thì tớ khuyên chỉ nên đi trong ngày thế là đủ thời gian đi tham quan và chơi hết Bà Nà rồi. Chú ý là mang theo đồ ăn trưa nhé, đồ ăn trên này rất đắt và cũng không ngon.

Thân.

Cả nhà tư vấn giúp em case này nha, 2 cặp vợ chồng đi Đà Nẵng từ 20.03 (đến Đà Nẵng 9h tối) đến 23.03 (8h về HCM).
Em tính kế hoạch vầy được ko mọi người:
Tối 20.03 đến Đà Nẵng, ăn tối, dạo phố ĐN, xem cầu Quay sông Hàn.
Sáng 21.03: tour Bà Nà (mọi người tư vấn giùm em tour của cty nào được, giá khoảng bnhiu nha). Chiều về ĐN (khoảng 5h), đi xe bus ra Hội An, đến KS, tham quan Hội An, Phố Cổ. Sau 9h ở Hội An có gì vui chơi được cả nhà chỉ em với?
Sáng 22.03: tour Cù Lao Chàm (mọi người tư vấn giùm em tour của cty nào được, giá khoảng bnhiu nha) đến khoảng 5h di chuyển xe bus về ĐN. Tối dạo phố Đà Nẵng.
Sáng 23.03: mướn xe máy đi Ngũ Hành Sơn, chùa Linh Ứng, về tắm biển Đà Nẵng hay đi bán đảo Sơn Trà. 7h di chuyển ra sân bay.

Cả nhà tư vấn giùm em nhé. Thanks all.

Tour Bà Nà thì 750k
Tour Cù Lao Chàm 550k bạn nhé
Mail cho mình để mình lên chương trình ăn uống đi lại cho tiện nhé
Cả nhà tư vấn giúp em case này nha, 2 cặp vợ chồng đi Đà Nẵng từ 20.03 (đến Đà Nẵng 9h tối) đến 23.03 (8h về HCM).
Em tính kế hoạch vầy được ko mọi người:
Tối 20.03 đến Đà Nẵng, ăn tối, dạo phố ĐN, xem cầu Quay sông Hàn.
Sáng 21.03: tour Bà Nà (mọi người tư vấn giùm em tour của cty nào được, giá khoảng bnhiu nha). Chiều về ĐN (khoảng 5h), đi xe bus ra Hội An, đến KS, tham quan Hội An, Phố Cổ. Sau 9h ở Hội An có gì vui chơi được cả nhà chỉ em với?
Sáng 22.03: tour Cù Lao Chàm (mọi người tư vấn giùm em tour của cty nào được, giá khoảng bnhiu nha) đến khoảng 5h di chuyển xe bus về ĐN. Tối dạo phố Đà Nẵng.
Sáng 23.03: mướn xe máy đi Ngũ Hành Sơn, chùa Linh Ứng, về tắm biển Đà Nẵng hay đi bán đảo Sơn Trà. 7h di chuyển ra sân bay.

Cả nhà tư vấn giùm em nhé. Thanks all.

Đà Nẵng, Huế, Hội An

Ngày 1
sáng đi tphcm
11:30 lên xe đi Đà Nẵng

Ngày 2
8h sáng đến Đà Nẵng, mướn xe đi huế chạy đường đèo
13h đến Huế, tham quan

Ngày 3
sáng 5h khởi hành đi Phong Nha
dự kiến về đến Huế là 19h

Ngày 4
sáng tham quan Huế
chiều 15h khởi hành về Hội an ghe Ngũ Hành Sơn
18h đi Hội An
21h trở về Đà Nẵng

Ngày 5
sáng tham quan Đà Nẵng
trưa đi bán đảo sơn trà
18h chiều lên xe và gửi xe về lại SG

Ngày 6
đến SG lúc 15h, chạy về lại Vĩnh Long

Bạn xem dùm mình cái lịch này được không? Mình dự định chạy xe máy đi luôn nhưng time không cho phép nên phải đi xe bus.
thanks

Tuần sau mình đi ĐN, 02 người dự kiến như sau:

- ngày 1: buổi tối đến và nghỉ tại ĐN
- ngày 2: book tour đi Bà Nà, tối vẫn ở ĐN
- ngày 3: sáng trả phòng, đi Ngũ Hành Sơn và đến Hội An nghỉ lại
- ngày 4: sáng về lại ĐN và ra sân bay

Vì là đi nghỉ ngơi nên chắc bỏ qua Cù Lao Chàm. Cả nhà tư vấn giúp e vụ khách sạn và đi lại với nhé:
- Khách sạn ĐN: ưu tiên gần sông Hàn để tiện đi chơi đêm
- Khách sạn HA thì nên ở khu vực nào thì đẹp? vì mình chưa ở lại qua đêm ở HA bao giờ nên ko biết có nên hay ko
Tks cả nhà!

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
58,573
191,425
Latest member
shopdancing123
Back