What's new

[Hỏi đáp] Đạp băng rừng Chiến Khu Đ (Trị An - Mã Đà - Tà Lài - Nam Cát Tiên - Đắc Lúa - Đạ Tẻh)

Re: Đạp băng rừng Chiến Khu Đ (Trị An - Mã Đà - Tà Lài - Nam Cát Tiên - Đắc Lúa - Đạ

Ồ, coi như là ba cục gạch, em xin trình bày trước lịch của em như sau, tại từ ban đầu em tính đi một mình nên tự lên lịch cho mình, chủ yếu là điểm đến thôi chứ mỗi ngày em ráng lết cỡ 100 - 120km thôi.

Em tính ban đầu em sẽ xuống Vũng Tàu, đạp đường bằng cho nó quen chân rồi tới Phan Thiết em mới quẹo vô NCT, lý do vì ngày rộng tháng dài nên em tính như thế, còn không biết cách bác tính đi như thế nào?

Sau chuyến đạp xe đi Ấn Độ, đợt này em tính đi tới nửa năm mới dìa nhà. Do từ trước giờ toàn đạp mình ênh, sợ đi chung mắc công làm phiền mọi người, tại em đi chậm với mê chơi, nên nếu thấy lịch đi mà em bị dội quá thì xin phép rút gạch ra trước ạ.

Dù sao cũng cám ơn về thông tin băng rừng NCT, chắc chắn em sẽ đi vô đường đó ạ!

Re: Đạp băng rừng Chiến Khu Đ (Trị An - Mã Đà - Tà Lài - Nam Cát Tiên - Đắc Lúa - Đạ

> Sau chuyến đạp xe đi Ấn Độ, đợt này em tính đi tới nửa năm mới dìa nhà.
thangvn có vẻ rảnh rang nhỉ! Mà nếu có nhiều thời gian vậy thì bạn dời ngày đi lại tí được không, vì....

Sau khi coi kỹ lịch thì mình thấy ngày 16/3 đã bị kẹt. Thế nên mình tính sẽ xuất phát ở SG từ ngày 22/3, dự kiến tới Nam Cát Tiên vào ngày 24/3 (vừa đi vừa thưởng thức rừng nên ko muốn đi nhanh), các bạn thấy sao? Mình đã hỏi BQL VQG NCT thì được thông tin là chỉ cần đăng ký trước, đóng phí đầy đủ là vào vườn được thoải mái: Phí vào cổng 40k, phí tham quan bằng xe đạp 100k (tra bảng giá trên mạng thì thấy 80k thôi, để hỏi lại vụ này). Lúc đầu mình thấy mọi người nói ở đây hơi khó khăn, rồi không cho đem xe qua đò (đi cổng chính) v.v. nên cứ nghĩ là phải có người quen mới xin đem xe của mình vào được. Nhưng rốt cuộc thì họ có quy định giá cho xe đạp tự túc luôn (80k, so với mướn xe đạp là 150k), nên mình đi là danh chính ngôn thuận ko có phải cửa sau gì hết (có xe máy thì chắc là ko vô được).

Vậy là vấn đề hành chính (hành là chính) đã xong. Bây giờ mình sẽ lên lịch trình chi tiết. Mọi người có ý kiến gì thì cho mình biết nhé.

em xin rút gạch ạ :D
Vì thời gian không cho phép, thời gian đó em phải chổng mông lên làm đồ án tốt nghiệp rồi, nên không dốc mông xuống đạp được ạ!
Hóng review của chuyến đi này :D

Sorry bạn Bixycler, tại mình ở không lâu quá rồi nên 13/3 này mình sẽ lên đường.

Òi, dzậy là lại độc hành thoi! :D

Chúc ngynvuloc làm tốt nghiệp đạt kết quả tốt.
Chúc thagnv lên đường trước vui vẻ mà mọi điều suôn sẻ.

Òi, dzậy là lại độc hành thoi! :D

Chúc ngynvuloc làm tốt nghiệp đạt kết quả tốt.
Chúc thagnv lên đường trước vui vẻ mà mọi điều suôn sẻ.

Em sẽ hóng review của anh :D
Anh nhớ review lại nhé ;)

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
59,253
191,728
Latest member
toanazz11
Back