What's new

[Chia sẻ] Đạp xe xuyên tỉnh trong 3 ngày

Cái quan trọng ko phải là xe xin hay trang bị thế nào mà cần có một cai xe đi tạm ổn một tinh thần chinh phục và may mắn là làm được bác
Bình Batoong. nếu muốn đi thì nên thực hiện thôi chứ chờ lâu mòn trí lắm

Quá tuyệt - cũng mong có dịp được đi đây, đi đó bằng xe đạp thăm mọi miền tổ quốc như bác quá,.. Ôi, xem những bức ảnh này lại muốn được đi phượt mà bao nhiêu việc ngổn ngang.. Ôi...

Thăm xong cây cầu pá uốn quay lại bến đồ hỏi xem có thuỳen đi Mường La không thì đc các anh ở đó nói ko có lại đành cặm cụi đạp xe chinh phục Mường La một cũng đường giản khổ và khó khăn vì đường đang làm giở nên vô cùng lây lội và khó đi nhưng cúi cùng mục tiêu chinh phục Mường La cũng được hoàn thành

Bạn cũng giỏi thật đấy. Mình cũng đi xe đạp nhưng toàn xem bài viết về đi xe đạp thôi, chưa dám phượt bằng xe đạp bao giờ cả.
Mình cũng có cậu bạn ở Thuận Châu đấy nhưng qua đó mấy lần vẫn chưa gặp nhau làm chén rượu được. Nhất định chuyến Sơn La năm tới phải liên lạc với hai bạn mới được.

Mình cũng đi vòng vòng Sơn La vài lần rồi, và có vài thắc mắc chưa được giải đáp. Nếu bạn có thời gian xem bài này thì giải đáp hộ nhé. https://www.phuot.vn/threads/34523-SƠN-LA-Viết-trên-đường-đi

Mình nghĩ bạn đi nhầm chỗ bến đò không chứ chỗ này là có bến đò qua Mường La nè.

Từ trung tâm huyện (Mường Giàng) dưới đây:

Bạn đi về phía Chiềng Păc khoảng 10km (hình như đó là đường đi về nhà bạn đấy) thì rẽ trái đi xuống lòng hồ sông Đà (khoảng 5-6km nữa). Chỗ này là có đò qua sông. Chỉ không biết ngày mưa gió họ có chở không thôi.

Bến đò qua bờ bên kia.

Bổ sung cây đào bác Tô Hiệu trồng nhé. Bạn chụp hình mùa thu nên trông nó xơ xác quá.

Tôi lại đi thăm Bảo tàng Sơn La và Nhà tù Sơn La cho nó hoàn chỉnh.

Đây là cây đào gốc nơi Bác Tô Hiệu trồng.

Chắc nó nở hoa sớm hay sao mà tối thấy không còn cái nụ nào, quả thì đã to như thế này.

HIhihiI bác duturi ơi em ko có nhầm đâu hôm đó em vào đúng bến mà em lạ gì mấy cái bến đó đâu. Nhưng hôm em di có 1 mình và ko có đò chở khách đâu, muốn đi thì mình phải thuê cả 1 chuyến 3t cơ ạ. Nếu bác dùng facebook thì mới bác vào facebook của em để anh em mình thảo luận cho nó dễ trên facebook của em cũng có một vài chỗ em đã đi rồi mong bác vào xem và chị xẻ : [email protected] bác cứ nhập cái mail này vào thấy thàng nào là Vòng quanh thế giớ thì nó là em đó ạ

Mình ở cơ quan trong giờ làm việc, vì vậy không tiện dùng FB, Giang Nam thông cảm nha. Cứ để tin của bạn trên FB, mình sẽ trả lời khi về nhà. Khi nào ra Bắc, mình sẽ cố gắng gặp nhau, có khi làm chuyến phượt chung lại vui.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
58,890
191,763
Latest member
8kbetcompe
Back