What's new

Đi Lào bằng xe máy từ HN thời gian từ 25.04 đến 03.05.2015

Tớ đang muốn đi Lào bằng xe máy từ HN.
Có bạn nào hứng thú thì liên lạc với tớ cùng lên lịch nhé (có thể để fb ở topic hoặc inbox cho tớ sdt&fb để tiện bàn bạc).
Kinh phí chắc khoảng 5, 6 triệu.
Nếu đủ 4 xe đi thì đẹp.

Lịch trình dự kiến:
Ngày 0: tối 24.04 HN- Mộc Châu
Ngày 1: Lóng Sập - Vieng Xai
~ 2: Vieng Xai - - Phonsavan
~3: Phonsavan - Luang Prabang
~4: Luang Prabang- Vang Vieng
~5: Vang Vieng- Vientiane
~6: Vientiane- Savanakhet
~7: Savanakhet - Đồng Hới
~8, 9: Đồng Hới - HN

Đang cân nhắc sẽ đi luôn từ tối 24.04, ngủ Mộc Châu, sáng qua cửa khẩu làm thủ tục sớm.
Có bác nào đã đi xe máy cung này xin chia sẻ chút kinh nghiệm ah.
Cảm ơn các bác.

Last edited:
Mình cũng đang rất quan tâm nên cho mình xin lịch trình chi tiết bao gồm chi phí, ăn ở, và cái mình băn khoăn là dạo này nghe ngóng tình hình xin giấy thông hành qua lào khá khó khăn, làm thủ tục xin giấy phép cần điều kiện gì nữa bạn nhé ;).

Mình cũng đang rất quan tâm nên cho mình xin lịch trình chi tiết bao gồm chi phí, ăn ở, và cái mình băn khoăn là dạo này nghe ngóng tình hình xin giấy thông hành qua lào khá khó khăn, làm thủ tục xin giấy phép cần điều kiện gì nữa bạn nhé ;).

bạn inbox fb cho mình để lấy lịch trình chi tiết nhé. Mình làm file excel nên ko biết post lên đây thế nào nhỉ?

Hehe tình hình luôn có cảnh sát phục ở That Luong bắt xe máy. Nên đi sớm, về muộn ở cửa ngõ Viên Chăn để tránh cảnh sát. Hy vọng chút thông tin có ích cho các đoàn đi sau... :)

Cụ up lại lịch trình chi tiết đi bằng xe máy đcko ạ, đi ck nào, đoạn nào có CA, hết bao tiền, em cảm ơn cụ nhìu nhìu!!!

Lịch trình như ở trang đầu đó, tớ đi Loóng Sập, về Cầu Treo, đoạn nào có CA đã post ở trên, ăn chơi hết 4.5 củ. Welcome!

Thời gian tới e cũng tính phượt xe máy qua Lào rồi sang Thái. E muốn đi qua cửa khẩu Tây Trang rồi về qua Lao Bảo. Các bác tư vấn giúp e xem thủ tục giấy tờ khi qua cửa khẩu cần những j? Xe k chính tên chính chủ có qua đk k ạ. Thấy có ng bảo cửa khẩu Tây trang k cho xe máy qua k biết là hư hay thực

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
58,573
191,425
Latest member
shopdancing123
Back