What's new

Đi Nam Lào bằng xe máy từ Sài Gòn, 15 - 21/2/2010

Status
Not open for further replies.
Chào mọi người. Vào đọc và cũng thỉnh thoảng post bài ở ở phuot nhưng cũng chưa dám rủ rê bao giờ. Phần vì ngại chẳng quen biết ai :)), phần vì bác Chitto cầm cái gậy chực sẵn ở ngoài cửa topic chờ thằng nào post sai quy củ là :T.

Nhưng giờ thì đồng đội xưa, đứa thì bỏ cuộc chơi, đứa thì vừa nhìn nhau chưa kịp chào đã chửi.

Plan chi tiết thì tớ chưa có đâu nhưng đại ý chắc sẽ như này:

Lịch trình đi tầm 6->10 ngày. Tết thì chắc xin nghỉ được.

- Lịch trình 1. Đi xe máy : Hà Nội - cho xe máy vào pleiku đi sang PAKSE (390km) hoặc có thể cho xe lên ga diêu trì Quy Nhơn và chạy sang Pakse
PAKSE – SAVANNAKHET (260 Km)
SAVANNAKHET – Lao Bảo HUẾ (400 Km)

Từ huế lại cho xe máy về Hà Nội hoặc ngược lại cho xe máy vào huế sang lào rồi đến quy nhơn cho xe về bằng ô tô

Bên phượt các đại gia toàn bụng to ngồi ô tô, đi máy bay chắc không còn hứng thú :gun với lịch trin nhưng các tiểu gia thì chắc vẫn còn nhỉ (c)

- Lịch trình 2 toàn ô tô :) và máy bay: chắc mất tầm 6 ngày.

Mùng 2 hoặc mùng 3: Hà Nội - Huế (máy bay hay tầu)- SAVANNAKHET -BỜ Y -PLEIKU - Đà Nẵng/Hồ Chí Minh (bay về) -Hà Nội.

Bạn nào có hứng thú thì join nhé. Tầm 6 -8 người là ok rồi.
PM mình hoặc trả lời trên topic.

Bạn nào có kinh nghiệm tư vấn nhé :) Thanks trước

Last edited by a moderator:
Đã có sách vở rồi, LP CPC bản gốc nhưng xài rồi, LP Laos mới nhưng là hàng fake. Edition 6 hết. Lang hy vọng sau ngày chủ nhật sẽ có kết quả cuối cùng vì đang chờ thêm ý kiến và tình hình của một người vừa đi Lào dịp Sea games.
@anh Chaubaogia: cám ơn chỉ dẫn của anh nhiều nhá!

Last edited:
Mai H về Sài Gòn gặp bàn chuyến đi nhé. Lang để lại số dt đi để liên lạc. Đi vòng vòng ai dè gặp người quen.

Mai H về Sài Gòn gặp bàn chuyến đi nhé. Lang để lại số dt đi để liên lạc. Đi vòng vòng ai dè gặp người quen.
My phone: 0905 804 754
Yahoo: [email protected]
Sáng mai khả năng sẽ không rảnh. Tuy nhiên sắp xếp được thì hẹn gặp anh Geo nhá! Tối thì busy rầu.
Tình hình đã kêu gọi anh em bên hội WIN nhưng chỉ có chú Út thì hẹn ... cuối năm, đâm buồn thúi ruột. Có chú Geo thì mừng mừng tủi tủi :L

@all: lịch sơ bộ sẽ theo cung HCM-Hoa Lư (Lộc Ninh)-Snuol-Kratie-Stung Treng-Voen Kham-Pakse-Savannakhet-Pakse-Sekong-Attapeu-Bờ Y nhá! Thống nhất từ mùng 2 đến mùng 8. Riêng Lang thì đi từ ngày nào cũng được, kể cả từ 29 hay 30 Tết, về thì bonus thêm 1-2 ngày cũng được. Hehe
Mọi người xem ý kiến giúp!

Chúc các bạn lên đường thượng lộ bình an nhé! Đất Lào hiếu khách và đáng yêu lắm, sang 1 lần rồi muốn sang lần nữa, thậm chí không muốn về nữa.

Chúc các bạn lên đường thượng lộ bình an nhé! Đất Lào hiếu khách và đáng yêu lắm, sang 1 lần rồi muốn sang lần nữa, thậm chí không muốn về nữa.
Chắc có nhiều gái xinh hả? Sẵn qua đó vớt 1 em về trình bạn gái U60. Tối ngày cứ càm ràm hoài :))

Lộ trình đi Nam Lào

Bác Langbiang check inbox nhé!

Lịch trình đã fix đi không thay đổi.

Cầu Hà Nội sẽ gặp cầu Sài Gòn vào lúc 11g10 ngày 15/02 ( Tức mùng 2 Tết ) nếu chuyến bay không bị delay.

Tết nhất chắc tụi nó cũng không delay đâu. Em đã mượn 1 xe cho em và bác ngoài này, có gì sẽ nhờ bác Langbiang lấy mang ra sân bay luôn để tiết kiệm cho hành trình.

Bạn kontiki ưu tiên bác đến mức là thay đổi 180 độ là bay vào Sài Gòn để đi cùng bác cho có đội hình đầy đủ.

Có gì thì bàn bạc thêm qua điện thoại. Tối em gọi cho bác, Kontiki hình như cũng bận quá, không thấy nói năng gì thêm ngoài đặt vé may bay, mà con chưa thèm đòi tiền em luôn. Hình như bác ý định lì xì cho em nhân dịp năm mới...

@all: thời gian làm thủ tục ở cửa khẩu Hoa Lư và cửa khẩu Bờ Y bao lâu? Thời gian làm việc của nó như thế nào? Số là ngày 1 nhóm sẽ đi từ SG đi Lộc Ninh nên đến CK Hoa Lư hơi trễ tí! Cầu mong ngày đầu tiên suôn sẻ và vác thân đến được thủ phủ Kratie
@Shachou: vậy là ít nhất đã có Lang, Shachou và Kontiki.
Ngoài ta Lang đang vận động tư tưởng bác Geohung nữa. Cầu mong bác ấy tham gia luôn.

@all: thời gian làm thủ tục ở cửa khẩu Hoa Lư và cửa khẩu Bờ Y bao lâu? Thời gian làm việc của nó như thế nào? Số là ngày 1 nhóm sẽ đi từ SG đi Lộc Ninh nên đến CK Hoa Lư hơi trễ tí! Cầu mong ngày đầu tiên suôn sẻ và vác thân đến được thủ phủ Kratie
@Shachou: vậy là ít nhất đã có Lang, Shachou và Kontiki.
Ngoài ta Lang đang vận động tư tưởng bác Geohung nữa. Cầu mong bác ấy tham gia luôn.

Bác rủ thêm em gái xinh tươi nào trong đó đi. Có thêm một bạn gái Sài Gòn đi cùng nữa thì em có bạn để shopping.:D
Bác có bác Kontiki nhậu cùng bác rồi.(beer)

Chào anh Lang, anh Kontiki, chị Shachou,
Em sẽ đi cùng mọi người trong chuyến đi này, em đã gửi PM riêng cho từng anh chị rồi, anh chị cho em số điện thoại lại để em liên lạc nhé.
Hi vọng chuyến bay từ HN không bị delay để chúng ta kịp hành trình như mong đợi.
thucdayvadinao
HP:0908923212
YM: thienbinh_dn83

Chào anh Lang, anh Kontiki, chị Shachou,
Em sẽ đi cùng mọi người trong chuyến đi này, em đã gửi PM riêng cho từng anh chị rồi, anh chị cho em số điện thoại lại để em liên lạc nhé.
Hi vọng chuyến bay từ HN không bị delay để chúng ta kịp hành trình như mong đợi.
thucdayvadinao
HP:0908923212
YM: thienbinh_dn83

Tuyệt vời. Tin vui nhất trong ngày.

Mà thucdayvadinao cũng từ Hà Nội vào hay là ở trong Sài Gòn thế?

Em mới gửi mail cho langbiang và kontiki các bác đọc nhé! Bác langbiang có vẻ nghiên cứu lịch trình kỹ, bác cho em xin cái phác thảo lịch trình cuối cùng để lúc nào về em làm một vài bài tổng kết về chuyến đi.

Cám ơn bác trước

Status
Not open for further replies.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
58,499
191,381
Latest member
Hanton66
Back