What's new

Đi Nam Lào bằng xe máy từ Sài Gòn, 15 - 21/2/2010

Status
Not open for further replies.
Chào mọi người. Vào đọc và cũng thỉnh thoảng post bài ở ở phuot nhưng cũng chưa dám rủ rê bao giờ. Phần vì ngại chẳng quen biết ai :)), phần vì bác Chitto cầm cái gậy chực sẵn ở ngoài cửa topic chờ thằng nào post sai quy củ là :T.

Nhưng giờ thì đồng đội xưa, đứa thì bỏ cuộc chơi, đứa thì vừa nhìn nhau chưa kịp chào đã chửi.

Plan chi tiết thì tớ chưa có đâu nhưng đại ý chắc sẽ như này:

Lịch trình đi tầm 6->10 ngày. Tết thì chắc xin nghỉ được.

- Lịch trình 1. Đi xe máy : Hà Nội - cho xe máy vào pleiku đi sang PAKSE (390km) hoặc có thể cho xe lên ga diêu trì Quy Nhơn và chạy sang Pakse
PAKSE – SAVANNAKHET (260 Km)
SAVANNAKHET – Lao Bảo HUẾ (400 Km)

Từ huế lại cho xe máy về Hà Nội hoặc ngược lại cho xe máy vào huế sang lào rồi đến quy nhơn cho xe về bằng ô tô

Bên phượt các đại gia toàn bụng to ngồi ô tô, đi máy bay chắc không còn hứng thú :gun với lịch trin nhưng các tiểu gia thì chắc vẫn còn nhỉ (c)

- Lịch trình 2 toàn ô tô :) và máy bay: chắc mất tầm 6 ngày.

Mùng 2 hoặc mùng 3: Hà Nội - Huế (máy bay hay tầu)- SAVANNAKHET -BỜ Y -PLEIKU - Đà Nẵng/Hồ Chí Minh (bay về) -Hà Nội.

Bạn nào có hứng thú thì join nhé. Tầm 6 -8 người là ok rồi.
PM mình hoặc trả lời trên topic.

Bạn nào có kinh nghiệm tư vấn nhé :) Thanks trước

Last edited by a moderator:
Chào Thái và các bạn!
Tiến xin cảm ơn Thái và các bạn. Được nghỉ Tết 1 tuần mình muốn cùng các bạn đi một chuyến để thử sức nhưng lộ trình và phương tiện mình sợ sức khỏa không kham nổi. Mình chưa bao giờ chạy xe máy đi xa trên 100 km, sợ làm phiền các bạn. Hẹn lại tour khác ngắn hơn để tập dợt dần. Có lẽ mình sẽ phải đổi sang vẫn đi Lào nhưng bằng xe đò.
Lịch trình: tối mùng 2 bến xe miền Đông - Đà Nẵng
8h sáng mồng 4 đi xe Đà nẵng - Vieng chan
Mồng 5: Vieng chan
Mồng 6: Vieng chan đi Savanakhet
Mồng 7+8+9: Savanakhet - Vieng chan - Lao Bảo
Mồng 10: Lao Bảo - Đà Nẵng - Vũng Tàu (mình lên lộ trình vậy có được không, xin góp ý giùm!)
Hẹn gặp lại các bạn nếu có dịp đi Vũng tàu. Phone cho mình: 0983420414 gặp Tiến

Lại một người ra đi, con số 6 đẹp hơn con số 5 chứ.
Oke nếu không có gì thay đổi thì chúng ta sẽ có 5 thành viên. Vẫn như mong muốn ban đầu là Lang độc hành nhưng lại phát sinh nhiệm vụ là làm ... porter cho tất cả :))
Chào Thái và các bạn!
Tiến xin cảm ơn Thái và các bạn. Được nghỉ Tết 1 tuần mình muốn cùng các bạn đi một chuyến để thử sức nhưng lộ trình và phương tiện mình sợ sức khỏa không kham nổi. Mình chưa bao giờ chạy xe máy đi xa trên 100 km, sợ làm phiền các bạn. Hẹn lại tour khác ngắn hơn để tập dợt dần. Có lẽ mình sẽ phải đổi sang vẫn đi Lào nhưng bằng xe đò.
Lịch trình: tối mùng 2 bến xe miền Đông - Đà Nẵng
8h sáng mồng 4 đi xe Đà nẵng - Vieng chan
Mồng 5: Vieng chan
Mồng 6: Vieng chan đi Savanakhet
Mồng 7+8+9: Savanakhet - Vieng chan - Lao Bảo
Mồng 10: Lao Bảo - Đà Nẵng - Vũng Tàu (mình lên lộ trình vậy có được không, xin góp ý giùm!)
Hẹn gặp lại các bạn nếu có dịp đi Vũng tàu. Phone cho mình: 0983420414 gặp Tiến
Anh đi xe đò thì có thể đi xa hơn đến Savannakhet, Vientain hay cả Luang Prabang nhưng bọn em đi xe máy nên một ngày cũng chỉ 200-300km thôi. Phải còn thăm thú và hưởng thụ mọi thứ trên đường nữa. Hẹn gặp anh chuyến khác vậy. Chúc anh có chuyến đi nghỉ vui vẻ và an toàn.

vậy là nhóm có thể thay đổi giờ chót nữa à? Có còn bổ sung được không vậy? Vì mình vẫn theo dõi chuyến đi này

Chào mọi người, mình muốn tham gia. Mình đã đi bằng xe lửa xe máy Hà Nội Bắc Hà 2 ngày, còn đi phượt cũng hòm hòm rồi.

Cho mình hỏi lịch trình mới nhất thì ngày mùng mấy tết về đến Sài Gòn?

Chào mọi người, mình muốn tham gia. Mình đã đi bằng xe lửa xe máy Hà Nội Bắc Hà 2 ngày, còn đi phượt cũng hòm hòm rồi.

Cho mình hỏi lịch trình mới nhất thì ngày mùng mấy tết về đến Sài Gòn?

Khoảng tối mùng 8 về đến Sài Gòn bạn ơi.

vậy là nhóm có thể thay đổi giờ chót nữa à? Có còn bổ sung được không vậy? Vì mình vẫn theo dõi chuyến đi này
Hi NR! Bạn bảo chuyển qua đi cung khác mà. Vẫn theo dõi là sao nhỉ? Hiện đã chắc 5 mem. Nếu vẫn theo dõi chuyến này thì hiện có 2 mem dập dòm là bạn và cô Nếp :)

@Nếp: đi từ trưa mùng 2 đến tối mùng 8 (về SG trước 20h vì lịch bay của 2 mem miền Bắc). Tuy nhiên có thể có một vài thành viên (trong đó có anh) sẽ ở lại đánh phá các điểm cần đến của Kontum cho trọn mong muốn. Đó là ngã 3 Đông Dương và Măng đen. Nếu đi kịp thì bọn anh về cùng lượt.

Nếu lang đi Đông Dương và Măng Đen thì không về kịp mùng 8 đúng không?

Bạn ơi. Lịch Lang đã up lên chi tiết rùi mà!

Đi từ trưa mùng 2 đến tối mùng 8 về!

Lịch này là lịch để đi 3 nước Đông Dương....

Nếu kịp thời gian thì sẽ đi Măng Đen cùng hội. Không thì mọi người về trước. Ai thích thì ở lại đi Măng Đen. Măng Đen ở Kon Tum. Nên nếu không thích đi cùng, có thể đón xe tốc hành về lại Sài Gòn.

Thân ái!

Sáng nay Lang sẽ kiểm tra thông tin lại dịch vụ chuyến Kontum-Sài Gòn của các nhà xe Mai Linh, Đăng Khoa và Việt Tân. Người ngợm thì không sao nhưng xe máy thì phải hỏi thêm. Nếu anh em nào biết rõ dịch vụ chuyển xe về lại SG từ Kontum thì cho Lang biết nhá (thông tin liên lạc, giá cả, thời gian vận chuyển...). Xin cảm ơn

Last edited:
Gửi các bạn thông tin thời tiết mới nhất. May mắn không đỏng đảnh như thời tiết Hà Nội (mới hôm qua nắng nóng, nay lại lạnh cong queo)
a. Thời tiết ở Kontum theo Trung tâm khí tượng thủy văn:
http://www.nchmf.gov.vn/website/vi-VN/62/22/40/map/Default.aspx
b. Thời ở Pakse theo web quốc tế:
http://www.weather-forecast.com/locations/Pakse/forecasts/latest
Vậy các bạn đã quyết tham gia chớ mang hàng khủng chống lạnh, chống mưa nhá!

Status
Not open for further replies.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
59,256
191,729
Latest member
pkdkleloi99
Back