What's new

[Chia sẻ] Em vừa đi xuyên Việt về :D

Em ngưỡng mộ anh thật đó. Em là mem mới toanh của phuot.vn, thấy mọi người đi sao mà cháy lòng quá. Chắc em cũng phải làm 1 chuyến. Nếu được em sẽ đi vào tháng 7, lúc đó vừa bảo vệ tốt nghiệp xong, mọi người có ai đi thì có j pm em với. Em đang ở TP HCM, là nữ, chưa bao giờ đi phượt nên em cũng ngán đi 1 mình lắm. Mong có bạn đi cùng.
Ak anh cho em hỏi, mình gửi xe máy lên tàu cũng thì trả thêm như cho 1 người hả a??
Mong anh phục hồi được dữ liệu máy tính để còn cho mọi ngừoi xem nữa.
Cảm ơn rất nhiều..!!!

Cũng mơ mộng xuyên Việt như thế,nhưng nếu đi thì mình xuất phát từ HCM.Nhưng vẫn chưa sắp xếp được thời gian cũng như lịch trình.

Tình hình là thấy chuyến đi của anh mà ghiền wa cũng mong muốn có 1 chuyến đi như vậy nhưng mà thời gian thì hạn hẹp . Hè này , khoảng giữa tháng 7 này tốt nghiệp xong e cũng sẽ làm 1 chuyến xuyên nữa Việt thui đi cung đường Nam Trung Bộ từ Sg ra Huế trong khoảng 10 - 12 ngày tiện thể đi tham quan các địa danh ở mỗi tỉnh .
Mình cũng đang tham khảo để lên plan cho chuyến này rủ mọi người cùng đi cho vui . bạn nào có cùng sở thích và thời gian thì có thể tham gia chung với mình để khám phá các địa danh ven biển tuyệt đẹp ở miền Trung nhé .

Đoạn từ Tuy Hòa đến Biên Hòa bạn đi dữ quá , 1 ngày 600km thì cực lắm , mình chỉ chạy được đến 400km mỗi ngày , dạo trước thì hay đi , nay ngại cái khoản bắn tốc độ nên cũng ngại đi xa .
Tuyến HCM > Đà lạt lần nào đi cũng bị bắn > Chán .

Phải công nhận bọn CSGT Đồng Nai làm việc bắn tốc độ "chăm chỉ" thật. Này nhé:
1. Tết vừa rồi, cả bọn mình kéo xe máy về Phan Rang ăn tết, biết chắc đoạn từ Tp.Biên Hòa đến Gia Ray sẽ đụng mặt SCGT bắn tốc độ. Giảm ga và chấp hành nghiêm luật, vậy mà vẫn tuýt còi vào 2 lần. Năn nhỉ mãi và "boa" vài trăm mới chịu tha.
2. 30/4 vừa rồi cả nhóm kéo lên Đà Lạt du lịch. Trước khi đi, ông anh nhắc khéo sẽ có 4 lần chạm mặt CSGT từ Định Quán đến Thị trấn Tân Phú. Mặc dù lần đầu tiên đi Đà Lạt, không quen đường, cũng không biết CSGT đứng trạm nào nhưng cả nhóm vẫn chạy đúng tốc độ. Thế mà vẫn bị bắn và kêu vào "xin tiền" 3 lần. Lần 1: Mất 200k vì đội nón bảo hiểm không đúng quy định; Lần 2: chạy vượt tốc độ 1.8km/h, mất 300k và giữ luôn bằng lái xe; Lần 3: Mất tiếp 200k và giam luôn xe vì tội "không có bằng lái (?)". Vừa mệt vừa tức, đành phải theo bọn CSGT lên CA Tân Phú lấy xe ra, lại mất tiếp 500k.
Thế đấy mấy bác. Phải công nhận bọn CSGT Đồng Nai làm ăn "hợp rơ" và "chăm chỉ" ghê. Nên mấy bác nào lần đầu tiên qua Đồng Nai thì chú ý nha.

Phải công nhận bọn CSGT Đồng Nai làm việc bắn tốc độ "chăm chỉ" thật. Này nhé:
1. Tết vừa rồi, cả bọn mình kéo xe máy về Phan Rang ăn tết, biết chắc đoạn từ Tp.Biên Hòa đến Gia Ray sẽ đụng mặt SCGT bắn tốc độ. Giảm ga và chấp hành nghiêm luật, vậy mà vẫn tuýt còi vào 2 lần. Năn nhỉ mãi và "boa" vài trăm mới chịu tha.
2. 30/4 vừa rồi cả nhóm kéo lên Đà Lạt du lịch. Trước khi đi, ông anh nhắc khéo sẽ có 4 lần chạm mặt CSGT từ Định Quán đến Thị trấn Tân Phú. Mặc dù lần đầu tiên đi Đà Lạt, không quen đường, cũng không biết CSGT đứng trạm nào nhưng cả nhóm vẫn chạy đúng tốc độ. Thế mà vẫn bị bắn và kêu vào "xin tiền" 3 lần. Lần 1: Mất 200k vì đội nón bảo hiểm không đúng quy định; Lần 2: chạy vượt tốc độ 1.8km/h, mất 300k và giữ luôn bằng lái xe; Lần 3: Mất tiếp 200k và giam luôn xe vì tội "không có bằng lái (?)". Vừa mệt vừa tức, đành phải theo bọn CSGT lên CA Tân Phú lấy xe ra, lại mất tiếp 500k.
Thế đấy mấy bác. Phải công nhận bọn CSGT Đồng Nai làm ăn "hợp rơ" và "chăm chỉ" ghê. Nên mấy bác nào lần đầu tiên qua Đồng Nai thì chú ý nha.
Bạn đùa à? vượt <5km/h thì không bị phạt tiền. Với lỗi vi phạm "không bị tước quyền điều khiển xe", thì nghĩa là bạn vẫn được lái xe (có điều bằng lái đang bị CA giữ để đảm bảo thực hiện phạt), không thể bị phạt bởi lỗi không có bằng lái được (miền là bạn có biên bản nói CA đang giữ bằng của bạn)...

Mình khuyên bạn lần sau có đi mà ko muốn bị bọn cướp ban ngày xin đểu(CSGT) là bạn mang theo cờ tổ quốc đi và nói rõ mình đi là đc tha ko bị cướp nữa

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
58,379
191,298
Latest member
kubetinglol
Back