What's new

[Hỏi đáp] fixed gear và phượt

Xem đoạn clip trên thấy các bác đi Fixed công nhận là gấu .. đoạn cuối nhầm đường thì phải nên phải leo dốc, dựng đứng cả người để đạp .... có xe thấy không có cả phanh .. vậy trong điều kiện phải phanh gấp thì làm ntn nhể ... xích có 1 tốc độ thì đạp lúc lên dốc với người không đủ lực thì cũng phải làm ntn đây ...

Xem đoạn clip trên thấy các bác đi Fixed công nhận là gấu .. đoạn cuối nhầm đường thì phải nên phải leo dốc, dựng đứng cả người để đạp .... có xe thấy không có cả phanh .. vậy trong điều kiện phải phanh gấp thì làm ntn nhể ... xích có 1 tốc độ thì đạp lúc lên dốc với người không đủ lực thì cũng phải làm ntn đây ...
em nghĩ xe bình thường khi phanh gấp thì tùy thuộc vào phản ứng bóp phanh nhanh hay chậm, fixed gear tương tự, ai phản ứng nhanh thì kĩ thuật phanh sẽ tốt hơn, đi quen thì nó sẽ thành phản xạ
cái vấn đề ko có đề tốc độ thì chắc phải tập chân to rồi =))

Vấn đề không phải được hay không được mà là nên hay không nên
Mấy bác trong clip này trên răng ... dưới ... zda'i + cái xe, còn đồ dùng thì có cả 1 xe hộ tống phía sau đấy nhé
Đi phượt xa và đông người thì cần 1 cái xe hộ tống là đương nhiên. Vấn đề ở đây là bác chủ hỏi fixed gear có đi phượt đc không thôi, các bạn fixie sài gòn cuối tuần cũng hay có các tua ngắn đi chơi và về trong ngày quãng đường cũng khoảng 30 đến 70 km.

mình ko rõ về loại này, nhưng xem cái phim về ng đưa thư đó thì hình như lúc nào xe đi là chân phải vận động , như vậy thì đi đường trường là khó. lúc đi nhanh muốn dừng lại thì cũng phải dùng lực chân rất lớn để hãm ko đạp nữa -> cũng khó mà đi đường trường đc.

fixed gear phượt tốt, chỉ mỗi tội hơi tốn sức thôi vì đạp ko nghỉ, còn đi qua các đoạn xuống đèo thì hãm tốc độ chậm vẫn vô tư

Em nghĩ mỗi xe có một công dụng riêng .. vì thế mới sinh ra xe touring, MTB, road, fixed gear ... còn nếu cứ dùng cố thì .. Road cũng leo núi, MTB đạp đua đường bằng ... vẫn được hết .. cái chính là nó không phù hợp với điều kiện được thiết kế cho cái xe đó nên người đạp sẽ rất vất vả & nguy hiểm nữa ..

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
58,924
191,775
Latest member
HTTN
Back